• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

hadung88

cóa chạy hiệu ứng và xoay màn hình hok bạn.xóa hết các file đã cài ra ở ổ E chưa?

Các bạn đừng để ý tói số RAM free mà hãy để ý tới tốc độ xử lí các thao tác của mình.đó mới là hiệu suất mà mông muốn đạt dc.RAM free nhiều chắc gì đã khỏe máy.

WA lần khổi động lại đầu tiền .máy sẽ ổn định nhất.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

:)) ơ nhầm hàng.chết thật.hình như up lộn file LAB

bung ra xem lại thử.

Vậy. Bản đang ở trên cùng kìa là bản LAB, OMG!

hadung88

Mình quyết định dùng XMAS, vì nó có nghe nhạc Lyric, buồn 1 nỗi là vào skype đc thì đc nhưng lâu lâu vô cùng! Trong khi Opera vào nhanh ầm ầm. Mạng GPRS viettel giờ là nhất (mình dùng thẻ GPRS viettel 350MB Free/tháng, nên tẹt, thoải mái đến cuối tháng cũng ko hết 350MB, dư ra thì người ta cũng bỏ không tính cho mình vào tháng sau, haizzz!!). XMAS nhanh nữa, như photon ý :D . Ưng thêm cái theme XMAS-GRAY (hình như là theme của dòng 5800 or X6 j j đó). RAM thì ngon lành quá! Vừa nghe nhạc xong + Opera xong + ... -> memcheck = 54,3MB. Đã quá! (Phải tắt hiệu ứng, xoay hình mới được thế nhé, ko tắt thì ko dùng gì nó cũng ~52-53MB rồi!).
Giờ còn mỗi thắc mắc là link trên cùng kia là XMAS-LAB, hay XMAS-chuẩn rồi. Mà hình như bác định XMAS-chuẩn là ko có khóa phím ngang thì phải (bản XMAS trên cùng kia vẫn khóa phim ngang mà!!)
Waiting for answer of ngviethoa! Thks so much!

binlak

a ơi...em hỏi cái này...FW này k nhận đc tai nghe bluetooth hả anh...trc đó e cài cái bản khác.không fai C6
vẫn kết nối đc

ngviethoa

OK! thanks cho em hỏi cái C5-03 thi thoảng thấy nhắc đến có chuyện chi rứa?

người ta đang tính làm CFW C5-03 cho 523x chứ sao.

link trên cùng có phải bản mới nhất ko các bác ơi

uk.bản XMas mới đó.

Vậy. Bản đang ở trên cùng kìa là bản LAB, OMG!

ko phải LAB đâu.mà là cài swipe to unlock ko bỏ dc ở chế độ xoay màn hình.còn lại thì nhủ thường.

hadung88

ngviethoa ơi! Độ nét của camera là cao nhất ah? Mọi người có ý kiến gì về camera XMAS ko? = camera của V5 full ko?

hadung88

mình thấy cũng có gì khác đâu, N97 mini cũng rứa bản này của bác.

Camera bản XMAS = camera của V5 full ko?

leenoo

à mình đang nói đến cái c5-03 cơ!

ngviethoa

camera như nhau hết nhé.làm gì phải để mức thấp cho khổ ra.:))

bản XMAS khá chuẩn rồi đó.

giờ chả biết MOD thêm gì nữa.

leenoo

uk.moin người đang mod C5-03 vì nó ko có camera .cấu hình như 523x mà xung nhịp lên tớii 600 mhz.vãi chưởng
họ OC hay bản thân nó là cpu 600MHz thế?bao h có nhỉ?:p

ngviethoa

mà kể cũng lạ.C5-03 camera 5mp mà ko có nổi đèn flash

họ OC hay bản thân nó là cpu 600MHz thế?bao h có nhỉ?:p

giống quảng cáo C5 chạy cpu 600mhz mà chạy chậm nhưu rùa.chán xừ.
ngày trước ko vì C5 chạy chậm hay lag thì cũng mua C5 rùi.hok xài 5233.thiếu đủ thứ.

leenoo

giống quảng cáo C5 chạy cpu 600mhz mà chạy chậm nhưu rùa.chán xừ.
ngày trước ko vì C5 chạy chậm hay lag thì cũng mua C5 rùi.hok xài 5233.thiếu đủ thứ
ơ mức giá đấy em thấy cũng không tồi mà! nhiều người dùng lắm!thế nên 5230 mới thất sủng trong món CFW!

ngviethoa

ơ mức giá đấy em thấy cũng không tồi mà! nhiều người dùng lắm!thế nên 5230 mới thất sủng trong món CFW!

kể ra theo lỗi CFW cho 5233 ,thì cook luôn cho 5230 cũng dễ.nhưng theo nguyên tắc an toàn ko máy test,ngại chả dám cook

leenoo

kể ra theo lỗi CFW cho 5233 ,thì cook luôn cho 5230 cũng dễ.nhưng theo nguyên tắc an toàn ko máy test,ngại chả dám cook
cũng đúng đấy em thấy bên duythanh cook cả 5230 lỗi tùm lum! 1 cái hay con hơn!thanks!

Jank

anh ko cook 5230 vì thế.nó vẫn có 3G mà.
mà mình cook chắc gì có lỗi ;;)

Tự tin dữ hà :D

Sv thì sài 5233 thôi :) , lúc đầu mua về thì tiếc, thêm vài trăm là con kia, nhưng giờ... suy nghĩ đã khác :D

đang test bản xmas này!!

OC lên 1Ghz =))