• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

Grindelwald

ram nhìn khủng thế! bác hoa ơi bản này tick hợp mail của c6 ko,còn cái bàn phím số bác mod thế có xuất hiện lỗi j ko! bác mathanh mod cái phím số bị lỗi lung tung ak

hadung88

Vậy tổng hợp lại theo mọi người, theo cá nhân bác ngviethoa thì bản nào là tốt nhất, ổn định nhất, ít lỗi nhất, V4, V5full, XMAS, V?(V? - V ngày mai).

Ko làm gì RAm hơn 60MB Free đây nè, thường mà!

hadung88

Up đc luôn thì tốt bác à! Giờ mới có 10h30! Đi mà ...!:(

Và theo ý chủ quan của bác thì bản nào ổn định nhất!

leenoo

Ko làm gì RAm hơn 60MB Free đây nè, thường mà!
bản nào rứa mà có sài theme khác ko hay mấy em mặc định chán chết!

trời.đã là gì đâu,
csai lúc đó đang bật vài apps nữa.thêm app chụp ảnh đang chạy.chỉ bật memcheck lên là 62.12M cơ.nhưng ko có cách nào chụp dc cả.

thật hả anh!
thế đã xài đc python chưa vậy?

Grindelwald

chả biết dc.thấy cái nào cũng ổn.từ V5 là đẹp rùi./

bác ơi! thằng bạn 5233 rm-652 thì phải em cũng ko nhớ rõ,nó nhờ em kiếm cho nó 1 bản cook,vậy 5233 của nó dùng đc bản của bác ko,với bác trả lời giùm em cái phím số sym^3 bác mod thế nào vậy mà ko có lỗi thế,bản mới này tick hợp mail c6 ko bác

leenoo

bác ơi! thằng bạn 5233 rm-652 thì phải em cũng ko nhớ rõ,nó nhờ em kiếm cho nó 1 bản cook,vậy 5233 của nó dùng đc bản của bác ko,với bác trả lời giùm em cái phím số sym^3 bác mod thế nào vậy mà ko có lỗi thế,bản mới này tick hợp mail c6 ko bác
DÙNG ĐC À NHA!

hadung88

thật hả anh!

Bản XMAS ý! Theme moody mà mình thích nhất! Tắt xoay màn hình,tắt hiệu ứng. nếu để cả 2 thì RAM ~ 49-50MB

Grindelwald

Từ bản ULTIMATE V4 sẽ có thay đổi ở file down về và cài đặt sẽ có dang *.exe .anh em down về chỉ cần cài ra theo hướng dẫn đơn giản và chạy JAF để FLASH .ko phải làm gì thêm.
Nhớ thank nhiều nhé.
bác ngviethoa ơi! hướng dẫn ở đâu vậy chỉ em cái,bài của bác dài wa nhìn chóng cả mặt

leenoo

bác ngviethoa ơi! hướng dẫn ở đâu vậy chỉ em cái,bài của bác dài wa nhìn chóng cả mặt
SANG ĐÂY XEM NHÉ!
http://www.tinhte.vn/hackphone-384/huong-dan-hack-5233-jaf-cho-nhung-ai-moi-mua-421035/

CÁI FILE TẢI VỀ LÀ ĐUÔI .EXE BẠN LÀM MỌI CÁI CHUỔN BỊ NHƯ TOPIC Ở LINK TRÊN THÌ BẤM CÀI CÁI FILE .EXE ĐẤY RỒI FLASH NHƯ TRONG TOPIC ĐÓ HƯỚNG DẪN!

Bản XMAS ý! Theme moody mà mình thích nhất! Tắt xoay màn hình,tắt hiệu ứng. nếu để cả 2 thì RAM ~ 49-50MB
ờ ha! TỚ DÙNG THEME KHÁC NÊN MẤT KHA KHÁ!TẮT CÁI TỰ XOAY GIÚP RAM ỔN ĐỊNH HƠN THẬT ĐẤY!:p

Không viết bài bằng chữ in hoa nha bạn.
sory mod tại cái nút caps lock hơi kẹt thi thoảng lại bi ý mà!

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

thật hả anh!

anh cài python dc bình thường mà em.
xem fille cài chuẩnv chưa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

ai dùng 5233 thì dùng file JAF4model này cho nhanh nhé.mình mod lại rùi gửi cho anh em xìa.load nhanh lắm.ko ì ạch như trước nữa.

Chỉnh sửa cuối:

leenoo

anh cài python dc bình thường mà em.
xem fille cài chuẩnv chưa.
vậy à em dùng cái utimale python ko đc nó báo buil-in!

cho em cái theme giống cái nokia white theme mà nền màu đen như trong ảnh với!

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

vậy à em dùng cái utimale python ko đc nó báo buil-in!

bản COOK có sắn 1 số soft nên có thể đụng hàng.
em dùng pythonpack.sis và UltraPowerModulePack.-E.sis là dùng dc python.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

ha ha/xong rùi.lát nữa up cho anh em bản cập nhật

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

bạn nào ko dùng đc python thì dùng bản powerpython4all.v.3.1 ấy:D,mình đang dùng bt,hình như từ bản V4 của bác viethoa cài 1 số bản python như super python on disk ,với utilmate python đều ko chạy đc ứng dụng :D