• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

leenoo

ac.mình lên thành viên cấp 2 từ bao giờ thế nhỉ
vào topic này nhanh lên lắm a nha 5 hôm trước mới thành viên cấp 1 à!

BẠN GIẢM BỚT ĐỘ SÁNG MÀN HÌNH ĐỂ TIẾT KIỆM PIN NHÁ!

conancth

minh ko hiểu.minh dùng choi nhac roi vap web thi từ sandeenssd bay giờ là gan 10 h tối mới pin còn một vạch.nói chung pin hơi ngốn.con khoan an ram la ca bạn sao y.mình dùng cadawdtj 8 ứng dụng và xai swiss mânger pro khi giải phong ram trống 53mb.ma nói trước là cài nhiều ứng dụng thì ram ngốn rồi.khi cai ứng dụng xong cac bạn nên tắt nguồn bật lai thì sẽ thấy ram tốt hơn.hien giờ minh cai:skyfore reloader.shmessenger.zumas.va trò đào vàng đuôi sis.cái baterry monitot,operamoblie.và swiss manager.khi giải phong ram dc 53mb.minh thấy khá tốt.và bản này thì nghe nhạc chất hơn bản duy thanh.

Đồng ý với bạn về cái khoản chất lượng nhạc, còn về pin thì phải xem lại chút xíu. Tình hình là tối hôm qua mình nghe nhạc tới sáng còn đúng một vạch, nói chuyện vài cuộc gọi, nhắn vài tin nhắn đến trưa báo pin yếu lần 1, từ trưa đến chiều nhận được vài cuộc gọi nhỡ và làm thêm vài cuộc gọi nữa thì báo pin yếu lần 2, tới 6g30 tối về nhà nghe nhạc thêm nữa giờ thì mới hết pin. Như vậy pin có yếu ko bạn ???

leenoo

Đồng ý với bạn về cái khoản chất lượng nhạc, còn về pin thì phải xem lại chút xíu. Tình hình là tối hôm qua mình nghe nhạc tới sáng còn đúng một vạch, nói chuyện vài cuộc gọi, nhắn vài tin nhắn đến trưa báo pin yếu lần 1, từ trưa đến chiều nhận được vài cuộc gọi nhỡ và làm thêm vài cuộc gọi nữa thì báo pin yếu lần 2, tới 6g30 tối về nhà nghe nhạc thêm nữa giờ thì mới hết pin. Như vậy pin có yếu ko bạn ???

đúng pin chai bảo tại FW!=))

quochungcp

cái ram chắc nhầm lẫn tí :p nhưng pin ko biết chắc do máy rồi :( tụt 1 cách khó hiểu (1 lần đã từng bị ntn :| nhưng sau hết ) đang test ,công nhận bản này good /mình chả bao h dùng effect cả ,mức sáng cũng gần thấp nhất :|
/sao cái của mình lúc đầu còn thấy khi gạt khóa màn hình xong ấn phím menu thì nó còn hiện lên cái kéo để mở khóa còn bây h thì ko nhỉ :|

bản này hơi ăn pin, dùng từ 8h tối đến h là 11h mất 1 vạch, dù kô động chạm j đến máy...đc cái bản này bác Hoa thêm code nhạc của 5800Xpress nên nghe nhạc hay hơn nhiều. còn về gạt mở khóa thì mình thấy vẫn dùng đc mà, Nếu dùng cái DZmusic thì mới kô mở khóa kiểu đó đc.

:-?:-?:-?.tất cả đều là phiên bản mới cả.ko có chuyện up sai rùi vì mọi người flash đều ko sao.
do bên bạn làm sai rùi.pin khi đó đủ ko.thiếu thì die chắc.
down ở link này về nhé.
http://www.mediafire.com/?16sq6v0da7af7ks

Bác Hoa chỉ e cách add Code Music 5800XPress với?

hongthuy92

Member
bản này hơi ăn pin, dùng từ 8h tối đến h là 11h mất 1 vạch, dù kô động chạm j đến máy...đc cái bản này bác Hoa thêm code nhạc của 5800Xpress nên nghe nhạc hay hơn nhiều. còn về gạt mở khóa thì mình thấy vẫn dùng đc mà, Nếu dùng cái DZmusic thì mới kô mở khóa kiểu đó đc

Bác Hoa chỉ e cách add Code Music 5800XPress với?

em cũng ko nhớ.hình như là có 2 file rồi cop vào private/.....12a5 thi phải.ko nhớ nữa.anh xem ở topic nào có link down 2 file đó là có hướng dẫn à

leenoo

từ bản V4 mình đã thấy pin ổn rồi mà!
cái độ sáng màn hình phải thanks anh HOA nhìu nhìu!

leenoo

ai biết dùng hx patcher rồi bật cái quản lí ứng dụng 3D ko?

http://www.pdaviet.net/showthread.php?113550-HX-Patcher-4.01-By-Energie-Zolee-Ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-t%E1%BB%91i-%C6%B0u-cho-symbian-V5

Chỉnh sửa cuối:

quochungcp

em cũng ko nhớ.hình như là có 2 file rồi cop vào private/.....12a5 thi phải.ko nhớ nữa.anh xem ở topic nào có link down 2 file đó là có hướng dẫn à

Hjk, tìm trên diễn đàn rồi mà kô thấy, you nhớ thử xem tên file là j?
c: \ private \ 100012a5 \

kevin150289

pin minh ko chai.ma chắc do lướt web nữa nên thế.mọi người nghe nhạc thì để im.con mình chocl chạch hét cái nay đến cái khác.vừa nghe nhạc vừa chơi game nữa.nên chắc thế thôi.nhưng khi kiểm ta cái barretty monitor thi sạc đầy pin báo có 1day 17h.thế đã ai kiểm tra đc bao nhiêu chưa

có ai đã dùng bản c6-v20 cua 008rohit chưa vậy.???????

leenoo

pin minh ko chai.ma chắc do lướt web nữa nên thế.mọi người nghe nhạc thì để im.con mình chocl chạch hét cái nay đến cái khác.vừa nghe nhạc vừa chơi game nữa.nên chắc thế thôi.nhưng khi kiểm ta cái barretty monitor thi sạc đầy pin báo có 1day 17h.thế đã ai kiểm tra đc bao nhiêu chưa

Sạc đầy mà đc có tưng đó lại còn bảo là pin ko chai bt toàn hon 2d à nha!hay để màn hình sáng quá nếu thế thì giảm đi tốn pin nhất đấy!

có ai đã dùng bản c6-v20 cua 008rohit chưa vậy.???????

chưa dùng! ơ đâu vậy?

hongthuy92

Member
chua dung dc nhieu.khởi đọng nhanh.pin chưa biêt.ram nge nhạc ở 56mb.nge nhac có lyric.menu 3x4.ổ c trông 77mb.quay màn hình nhanh.camera ko biết do dang ngồi trong bóng tối.thế đó