• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

hai2041992

bản này có vẻ ok lắm bác à , bây h chỉ cần fix dc lỗi về trình duyệt ảnh và kéo dài pin là thành 1 bản CFW good ^^"

hoangham123

cac anh chi oi, jup em voi, may em dang dung ban V4 cua anh DUYTHANH nhung khi em flash xong ban final cua anh ngviethoa thi may em chi nhay sang 3 lan oy teo lun! bi h ltn ha cac anh chi? may e ma teo that thi me la e chet!

ngviethoa

cac anh chi oi, jup em voi, may em dang dung ban V4 cua anh DUYTHANH nhung khi em flash xong ban final cua anh ngviethoa thi may em chi nhay sang 3 lan oy teo lun! bi h ltn ha cac anh chi? may e ma teo that thi me la e chet!

bình tĩnh nào.
bạn xóa cái folder RM-625 đi nhé.
5233 hả?
cài lại bản FULL rùi flash lại đi.xem thế nào?
cẩn thận nhầm phiên bản của các máy cho nhau đo snha.

hoangham123

vang, may em la 5233. anh oi, e thu oy nhung no van the anh ah! man hinh cu nhay sag 3 lan oy tat lun! e so wa, me e di cog tac ve ma bit thi chet em mat

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

vang, may em la 5233. anh oi, e thu oy nhung no van the anh ah! man hinh cu nhay sag 3 lan oy tat lun! e so wa, me e di cog tac ve ma bit thi chet em mat

:-?:-?:-?.tất cả đều là phiên bản mới cả.ko có chuyện up sai rùi vì mọi người flash đều ko sao.
do bên bạn làm sai rùi.pin khi đó đủ ko.thiếu thì die chắc.
down ở link này về nhé.
http://www.mediafire.com/?16sq6v0da7af7ks

barracuda

bản này ăn pin 1 cách khó hiểu :| mình sạc đầy 8h tối qua flash xong cài vài pm cơ bản rồi nghe FM bằng loa ngoài đúng 1h ( mức 3,mình dùng pm hẹn h tắt mà ) còn lại ko sd ji hết ,sáng nay tụt 1 vạch :| các bản trc chưa bao h bị dù dùng nhiều hơn thế :|
/bác chủ thớt giải thích cho em cái cơ chế hd của cái kéo mở khóa ko,em thấy lúc dùng đc lúc ko :-( cho em hỏi thêm cái bộ tăng âm bass ở đâu thế ạ :p
còn nữa ram bản này mình thấy ăn ram kinh :| tắt tất cả ứng dụng chạy ẩn mà chưa đc 45MB ,bản V4 còn đc 50MB

EmXinhKeEm

Topic này mình thấy sao viết giống topic của nguyenduythanh94 thế, chả tạo nên bản sắc riêng gì cả, khiến người xem cảm thấy nản :( FW khác nhau thì cũng nên tạo nên ấn tượng riêng của mình chứ copy làm gì? :|

ngviethoa

chac tai do em! the die may co chua dc k ha anh?

dc chứ.đem qua anh em diễn đàn ai giúp cho.cậu ở đâu,
nếu ko dc cả mang ra care.

Topic này mình thấy sao viết giống topic của nguyenduythanh94 thế, chả tạo nên bản sắc riêng gì cả, khiến người xem cảm thấy nản :( FW khác nhau thì cũng nên tạo nên ấn tượng riêng của mình chứ copy làm gì? :|

thì những cái giống nhau thì chả thế.có cái khác thì thêm vào.
viết văn kém nên ngại wa.

toàn dựa trên bản gốc MOD lại ko zậy trời

xin lỗi nhé.bản gốc VN là từ topic này ra đso bạn.mới vào đọc 2pic này à.nó có từ đầu đó.đừng thấy date mà nghĩ khác.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản này ăn pin 1 cách khó hiểu :| mình sạc đầy 8h tối qua flash xong cài vài pm cơ bản rồi nghe FM bằng loa ngoài đúng 1h ( mức 3,mình dùng pm hẹn h tắt mà ) còn lại ko sd ji hết ,sáng nay tụt 1 vạch :| các bản trc chưa bao h bị dù dùng nhiều hơn thế :|
/bác chủ thớt giải thích cho em cái cơ chế hd của cái kéo mở khóa ko,em thấy lúc dùng đc lúc ko :-( cho em hỏi thêm cái bộ tăng âm bass ở đâu thế ạ :p
còn nữa ram bản này mình thấy ăn ram kinh :| tắt tất cả ứng dụng chạy ẩn mà chưa đc 45MB ,bản V4 còn đc 50MB

bạn nói sao chứ.chưa ai thấy phàn nà về RAM và PIN đâu.nhất là chai độ sáng màn hình tối đen.
máy mifh test nghe nhạc loa 10 mà chờ mỏi mắt ko hết [in đây nè dù là còn 1 vạch batterylow nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hongthuy92

Member
nói khách quan thì bản này cũng giống bản của duythanh.nhưng về độ sáng màn hình.pin thì có vẻ nhỉnh hơn.các bạn cứ soi mói như thế làm sao anh ấy ra những bản cfw cho chúng ta dùng.sau này ra những bản cập nhật mới ngon hơn thì các bạn có dùng ko.ghét nhất là kiểu ấy

quochungcp

Click here to enlarge Originally Posted by barracuda Click here to enlarge
bản này ăn pin 1 cách khó hiểu Click here to enlarge mình sạc đầy 8h tối qua flash xong cài vài pm cơ bản rồi nghe FM bằng loa ngoài đúng 1h ( mức 3,mình dùng pm hẹn h tắt mà ) còn lại ko sd ji hết ,sáng nay tụt 1 vạch Click here to enlarge các bản trc chưa bao h bị dù dùng nhiều hơn thế Click here to enlarge
/bác chủ thớt giải thích cho em cái cơ chế hd của cái kéo mở khóa ko,em thấy lúc dùng đc lúc ko :-( cho em hỏi thêm cái bộ tăng âm bass ở đâu thế ạ Click here to enlarge
còn nữa ram bản này mình thấy ăn ram kinh Click here to enlarge tắt tất cả ứng dụng chạy ẩn mà chưa đc 45MB ,bản V4 còn đc 50MB

bạn nói sao chứ.chưa ai thấy phàn nà về RAM và PIN đâu.nhất là chai độ sáng màn hình tối đen.
máy mifh test nghe nhạc loa 10 mà chờ mỏi mắt ko hết [in đây nè dù là còn 1 vạch batterylow nữa.[/QUOTE]

Chắc tại cái Effects nó chạy liên tục nên mới tốn như vậy thui, tắt Effects đi chắc la đỡ hơn, mình dùng cũng cảm thấy thế, chưa thử tắt Effects nên đợi tét đã.

quochungcp

nói khách quan thì bản này cũng giống bản của duythanh.nhưng về độ sáng màn hình.pin thì có vẻ nhỉnh hơn.các bạn cứ soi mói như thế làm sao anh ấy ra những bản cfw cho chúng ta dùng.sau này ra những bản cập nhật mới ngon hơn thì các bạn có dùng ko.ghét nhất là kiểu ấy

bạn nói sai rùi, đây kô phải là soi mói mà là anh em góp ý để bác Hoa biết đc mà chỉnh thôi, nếu kô góp ý như vậy thử hỏi làm sao ma bác ấy ra đc bản mới đây? Cái chính là Thank cho bác ấy lấy tinh thần mà ra bản mới, mong là sẽ ra đc 1 bản "Perfects" 1THANK

i34_i3y_vjp

có bác nào thay dc effect ko.m copy vào c/resource/effect roi apply c2z ko thì dc.cook vao fw thi khi repack toan ra file cỡ 7kb. Mà muốn thêm killme vào fw thì sau flash xong máy lên đèn 3 lần rui ngủm. Thật là khó hiểu.có bác nào bít hem giải thich dùm cái.
Đang dùng bản gốc của bác ngviethoa thấy rất ổn.mỗi cái lỗi nhỏ xíu là vào mạng toàn bị mất chữ do cái font andoi hay sao ý.thank bác nhìu :D

leenoo

òn nữa ram bản này mình thấy ăn ram kinh tắt tất cả ứng dụng chạy ẩn mà chưa đc 45MB ,bản V4 còn đc 50MB
em cũng thấy vậy!
hơn nưa em ko cài đc utimale python>>>anh HOA xem giúp!

có bác nào thay dc effect ko.m copy vào c/resource/effect roi apply c2z ko thì dc.cook vao fw thi khi repack toan ra file cỡ 7kb. Mà muốn thêm killme vào fw thì sau flash xong máy lên đèn 3 lần rui ngủm. Thật là khó hiểu.có bác nào bít hem giải thich dùm cái.

bản này thay effects là lỗi đấy!ko thay nổi bằng c2z đâu!

barracuda

Chắc tại cái Effects nó chạy liên tục nên mới tốn như vậy thui, tắt Effects đi chắc la đỡ hơn, mình dùng cũng cảm thấy thế, chưa thử tắt Effects nên đợi tét đã.

cái ram chắc nhầm lẫn tí :p nhưng pin ko biết chắc do máy rồi :( tụt 1 cách khó hiểu (1 lần đã từng bị ntn :| nhưng sau hết ) đang test ,công nhận bản này good /mình chả bao h dùng effect cả ,mức sáng cũng gần thấp nhất :|
/sao cái của mình lúc đầu còn thấy khi gạt khóa màn hình xong ấn phím menu thì nó còn hiện lên cái kéo để mở khóa còn bây h thì ko nhỉ :|

kevin150289

minh ko hiểu.minh dùng choi nhac roi vap web thi từ sandeenssd bay giờ là gan 10 h tối mới pin còn một vạch.nói chung pin hơi ngốn.con khoan an ram la ca bạn sao y.mình dùng cadawdtj 8 ứng dụng và xai swiss mânger pro khi giải phong ram trống 53mb.ma nói trước là cài nhiều ứng dụng thì ram ngốn rồi.khi cai ứng dụng xong cac bạn nên tắt nguồn bật lai thì sẽ thấy ram tốt hơn.hien giờ minh cai:skyfore reloader.shmessenger.zumas.va trò đào vàng đuôi sis.cái baterry monitot,operamoblie.và swiss manager.khi giải phong ram dc 53mb.minh thấy khá tốt.và bản này thì nghe nhạc chất hơn bản duy thanh.

ac.mình lên thành viên cấp 2 từ bao giờ thế nhỉ :D:D