• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

deconleonui

giúp mình với

bạn ơi , mình dùng bản này cho 5233 . khi mình gọi điện thoại cho 1 ai đó thì đều nghe thấy tiếng tút tút rất khó chịu , cho đến khi người nhận nghe rồi vẫn kèm theo tiếng tút tút liên tục . còn khi có người gọi cho mình thì nó tự động giảm âm cuộc gọi đến mức thấp nhất không nghe thấy gì , mình toàn phải tăng âm lên mới nghe đc .khi nghe thấy được thì vẫn nghe thấy tiếng tút tút rất khó chịu . ai fix dùm mình với ~X(

ganang1234

bạn ơi , mình dùng bản này cho 5233 . khi mình gọi điện thoại cho 1 ai đó thì đều nghe thấy tiếng tút tút rất khó chịu , cho đến khi người nhận nghe rồi vẫn kèm theo tiếng tút tút liên tục . còn khi có người gọi cho mình thì nó tự động giảm âm cuộc gọi đến mức thấp nhất không nghe thấy gì , mình toàn phải tăng âm lên mới nghe đc .khi nghe thấy được thì vẫn nghe thấy tiếng tút tút rất khó chịu . ai fix dùm mình với ~X(
bạn Jaf lại bản khác xem bị ko,chứ mình chưa bao giờ gặp lỗi như bạn miêu tả

phamanhrin

các bạn cho mình hỏi jaf xong rùi làm gì tiếp theo.bác chủ thớt nói đợi 2,3p là sẻ hiện chử ok bat dau sử dụng/sao mình để 5p mà màn hình vẩn trắng.hay là tháo pin rùi khởi đong hả các bác.lần đầu minhg tháo pin thì máy khởi dông but minh k vào menu đươc

phamanhrin

minh jaf 2 file của bạn.jaf xong rùi nó hiện màn hình trắng với mấy chử Local mode NOKIA .mình đợi khoảng 10p nó vẩn như vậy.rùi minhg tháo pin khỏi động máy lên thì k vào dc menu chính.vào men trống trơn ah.chỉ có thể thao tác ở ngoài màn ình chính thôi

Radium

Moderator
minh jaf 2 file của bạn.jaf xong rùi nó hiện màn hình trắng với mấy chử Local mode NOKIA .mình đợi khoảng 10p nó vẩn như vậy.rùi minhg tháo pin khỏi động máy lên thì k vào dc menu chính.vào men trống trơn ah.chỉ có thể thao tác ở ngoài màn ình chính thôi

trước khi flash bạn đã xóa hết 4 thư mục hệ thống trong thẻ chưa bạn?

phamanhrin

mình xóa rùi bạn.mình mới jaf lại bản gốc.vào lại menu dc rùi but giờ muốn flash lại mà sợ không vào Được menu.mình cung jaf bản edit của bạn cung lổi tương tự

hoangbaoliem

mình xóa rùi bạn.mình mới jaf lại bản gốc.vào lại menu dc rùi but giờ muốn flash lại mà sợ không vào Được menu.mình cung jaf bản edit của bạn cung lổi tương tự

*#7370# là được đó bạn :)
Ganang cho mình hỏi mình xóa 1 số apps không cần thiết mà sao vẫn còn icon trắng ... ~_~
chỉ mình cách xóa icon trắng đó với :) Tks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

phamanhrin

hi van de la minh k bam *#7370 dc vi may minh mat mat khau roi.thank bạn but mình củng jaf được rồi

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
hi van de la minh k bam *#7370 dc vi may minh mat mat khau roi.thank bạn but mình củng jaf được rồi
Các bạn cho mình hỏi sao máy mình không thấy effect Double-Trouble Effects By Gagan1491 nhỉ.làm sao để có các bạn

sau khi flash thì mật khẩu là 12345 nha bạn. Bạn vào Chủ đề\tuỳ chọn\hiệu ứng chủ đề\bật là được

deconleonui

ai fix dùm mình lỗi này với :(( kết bản này wá mình không muốn đổi bản khác :(

phamanhrin

thanks bạn radium.minh jaf zong rùi.vut pass mặc điịnh lại sai. không phải 12345.thấy củng hơi lạ lajk.but không sao dù sao cung jaf thành công rùi.giờ chỉ hơi mệt là mổi lần tắt máy rùi khởi động là nó đòi nhập pass .nhập sai pass vẳn vào dc.but hơi bất tiện chút.hihih

wanbeytuananh

*#7370# là được đó bạn :)
Ganang cho mình hỏi mình xóa 1 số apps không cần thiết mà sao vẫn còn icon trắng ... ~_~
chỉ mình cách xóa icon trắng đó với :) Tks nhiều

bạn thử tùy chọn >>> chọn icon muốn xóa >>> xóa xem được ko

Radium

Moderator
thanks bạn radium.minh jaf zong rùi.vut pass mặc điịnh lại sai. không phải 12345.thấy củng hơi lạ lajk.but không sao dù sao cung jaf thành công rùi.giờ chỉ hơi mệt là mổi lần tắt máy rùi khởi động là nó đòi nhập pass .nhập sai pass vẳn vào dc.but hơi bất tiện chút.hihih

bạn jaf với full file bảo đảm sẽ hết những bất tiện đó.