• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

SAOVIETmobile

Thôi cứ từ tứ hãng phát hành Arsene ạ . Thực ra để mọi người có thời gian dùng và cảm nhận thật kĩ về mỗi bản Cook . Đến nokiateen làm việc với hàng bao nhiêu con người , bao nhiêu công nghệ mà mỗi khi ra FW đều có lỗi này lỗi kia . Bạn cứ chạy theo ý kiến của mỗi người thì biết vá lỗi đến bao giờ đây ? Đôi khi thấy hơi bất công với chủ thớt vì ra 1 bản cái lại bị người khác Edit lại

thekay

em test fw của bác từ khi bác mới viết tới giờ, chắc tới bản 10 thì chuyển qua xài luôn, góp ý bác là hôm qua em ngủ gặp ác mộng vì cái hình load joker của bác :)) bác nên thay hình load cho đẹp hơn, tiện thể arsene008 có cách nào lưu lại cách sắp xếp menu mỗi khi cài lại ko, mỗi lần cài lại xếp menu tốn thời gian quá, chỉ tui với !!

SAOVIETmobile

Phong cách hình boot nữ hoàng 5k8

JokerB

Xin thông báo là vì gỡ Ovimap nên dung lượng bản cook đã tiết kiệm được những ~14mb
Sau khi cho Googlemap + 3 game + abc xyz vào thì giờ còn 10mb

mình luôn cố gắng đạt tới giới hạn cho phép, bởi muốn bản cook của mình đầy đủ, đáp ứng các nhu cầu cá nhân, trước tiên là cho mình.
Các bạn không thích thì có thể tự xóa đi những thứ không thích.

Phiên bản 10.0 mình sẽ ngâm lâu hơn bình thường, có lẽ 1 tuần tới sẽ chăm chút từng thứ một. Vì còn khá nhiều dung lượng nên sẽ có thêm đất cho ý tưởng.
Về hình boot thì hình ở bản 9.1 là hình nhân vật Joker :) như thế phù hợp với tên các bản cook của mình :)
Mình sẽ cố gắng sửa để mặc định là hình boot đó nhưng các bạn có thể tự đổi hình khởi động + tắt máy + âm khởi động theo ý mình khi chép vào C:\Boot
Còn khi không có thì nó sẽ trở lại mặc định

nobjtadjxega

mình cũng đang dùng bản 9.1 và thấy hình đại diện ở thanh contac hiện rất mờ và chỉ hiện 1/2 hình ảnh.mình thấy phần hội thoại rất hay.mong rằng nó sẽ xuất hiện ở bản 10.0.mình sẽ không phải cài free sms nữa.

JokerB

mình cũng đang dùng bản 9.1 và thấy hình đại diện ở thanh contac hiện rất mờ và chỉ hiện 1/2 hình ảnh.mình thấy phần hội thoại rất hay.mong rằng nó sẽ xuất hiện ở bản 10.0.mình sẽ không phải cài free sms nữa.

hình ở thanh danh bạ chỉ có 1/2 là do theme đấy, khởi động lại máy là hết, mình đã kiểm tra rồi, hình như chỉ có thêm Hoa lá là bị thế :)
Đã thêm cái hội thoại ở bản 7.1 nhưng thấy thừa thãi quá vì nó không như FreeIsms, không tự thông báo khi có tin nhắn mới, khi có tin nhắn mới nếu ấn đọc thì sẽ vào trình đọc tin nhắn của máy ==> thế thì Hội thoại mất tác dụng.
Mình sẽ đóng gói ứng dụng Hội thoại đó để ai thích thì cài vào kèm.

runsuno

hình ở thanh danh bạ chỉ có 1/2 là do theme đấy, khởi động lại máy là hết, mình đã kiểm tra rồi, hình như chỉ có thêm Hoa lá là bị thế :)
Đã thêm cái hội thoại ở bản 7.1 nhưng thấy thừa thãi quá vì nó không như FreeIsms, không tự thông báo khi có tin nhắn mới, khi có tin nhắn mới nếu ấn đọc thì sẽ vào trình đọc tin nhắn của máy ==> thế thì Hội thoại mất tác dụng.
Mình sẽ đóng gói ứng dụng Hội thoại đó để ai thích thì cài vào kèm.

mình đang xài bình thường, khởi động lại máy mới bị thế :( restart tiếp vẫn không hết

vipboy217

mình đang dùng bản 9.1 mình không để chế độ khóa tự động nhưng khi đèn màn hình tắt thì mình chạm vào màn hình nó không sáng trở lại mà mình phải bấm mấy phím cứng mới sáng trở lại đc,cái này mình thấy bất tiện quá,bạn có thể fix lại đc ko?

JokerB

mình đang dùng bản 9.1 mình không để chế độ khóa tự động nhưng khi đèn màn hình tắt thì mình chạm vào màn hình nó không sáng trở lại mà mình phải bấm mấy phím cứng mới sáng trở lại đc,cái này mình thấy bất tiện quá,bạn có thể fix lại đc ko?

đúng là bản 9.1 mình đã thay đổi cái đó và ở 10.0 này mình đã sửa lại rồi :)
tưởng rằng thế tiện hơn nhưng rồi lại thấy nó k hay :p

nobjtadjxega

đúng là bản 9.1 mình đã thay đổi cái đó và ở 10.0 này mình đã sửa lại rồi :)
tưởng rằng thế tiện hơn nhưng rồi lại thấy nó k hay :p

nhưng thay đổi thế mình mod cái tắt đèn phím cứng vào nó có ảnh hường j tới nhau không, nhân tiện arsene share cho tớ cái mod tắt đèn phím cứng được không, cái mình đang dùng mod vào đèn phím menu vẫn sáng :(

nobjtadjxega

BlueTooth Receiver có tác dụng j vậy,có ai hướng dẫn mình sử dụng với.nhân tiện ai chỉ giúp mình cách xóa bớt theme trong bản cook với,và xóa như thế có anh hưởng j tới FW không,bản 9.1 của arsene nhìu theme quá mà mình chỉ dùng 2t heme chấm bi và nokia white thôi,bạn nào pots cho tui đường link hướng dẫn cũng được tôi sẽ tự tìm hiểu :D

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

BlueTooth Receiver có tác dụng j vậy,có ai hướng dẫn mình sử dụng với.nhân tiện ai chỉ giúp mình cách xóa bớt theme trong bản cook với,và xóa như thế có anh hưởng j tới FW không,bản 9.1 của arsene nhìu theme quá mà mình chỉ dùng 2t heme chấm bi và nokia white thôi,bạn nào pots cho tui đường link hướng dẫn cũng được tôi sẽ tự tìm hiểu :D

BlueTooth Receiver là 1 phần mềm nhận chuyển file lưu vào thẻ nhớ

alabakha

Arsene008 ơi, mình cài bản 9.1 của bạn, vẫn thấy có Ramblow, và cái Dzmusickey thì không có hoạt động được.
Mình đã xóa các thư mục: Resource, Private, Sys, System rồi.
Có phương án nào để xử lý không bạn?

hungpro123

Xin thông báo là vì gỡ Ovimap nên dung lượng bản cook đã tiết kiệm được những ~14mb
Sau khi cho Googlemap + 3 game + abc xyz vào thì giờ còn 10mb

mình luôn cố gắng đạt tới giới hạn cho phép, bởi muốn bản cook của mình đầy đủ, đáp ứng các nhu cầu cá nhân, trước tiên là cho mình.
Các bạn không thích thì có thể tự xóa đi những thứ không thích.

Phiên bản 10.0 mình sẽ ngâm lâu hơn bình thường, có lẽ 1 tuần tới sẽ chăm chút từng thứ một. Vì còn khá nhiều dung lượng nên sẽ có thêm đất cho ý tưởng.
Về hình boot thì hình ở bản 9.1 là hình nhân vật Joker :) như thế phù hợp với tên các bản cook của mình :)
Mình sẽ cố gắng sửa để mặc định là hình boot đó nhưng các bạn có thể tự đổi hình khởi động + tắt máy + âm khởi động theo ý mình khi chép vào C:\Boot
Còn khi không có thì nó sẽ trở lại mặc định
chăm chút từng thứ cẩn thận nha bác!
bản 10.0 chắc hoàn thiện lắm đây
ráng đợi v10.0 bác phát hành hjhjhj
giữ gìn sức khỏe nha ( không có ý gì hết)