• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

tantu

Bác joker có thể chỉ mình cách loại bỏ ovimap ra khỏi bản cook, nó chỉ hoạt động khi ngôn ngử máy là tiếng anh, còn tiếng việt thì không thể vào được nửa
THANK

thekay

bản này bị một nhược điểm là hình khởi động nhìn ko đẹp, hình khởi động của bản 8.0 là tăng tính thẩm mĩ của điện thoại lên mức siêu phàm, ko nên bỏ đi ví lại thanh xpress music đc mod RẤT ĐẸP ở bản 8 sao giờ lại về bt thế này, bản này là một bước đột phá về công nghệ nhưng lại bị thụt lùi về giao diện :))

nguyen1209

Hì. Bị treo thế tháo pin ra rồi khởi động lên là đc mà cần gì JAF bản khác. Ko hiểu bị sao nhỉ :D

nguyen1209

mình bị y như bạn này iện tới chử test mod thì tịch luôn phải tháo pin ra và JAF bản khác mớ xài đc, chả hỉu sao. khi JAF mình đẵ xóa mấy file trên thẻ hết rồi, thử 2 lần nãn luôn

Hì. chỉ cần tháo pin ra rồi khởi động lên là đc, cần gì JAF lại bản khác. Chả hiểu bị sao nhỉ. Chak máy già rồi lẩm cẩm =))

JokerB

Bác joker có thể chỉ mình cách loại bỏ ovimap ra khỏi bản cook, nó chỉ hoạt động khi ngôn ngử máy là tiếng anh, còn tiếng việt thì không thể vào được nửa
THANK

mình chạy tốt mà?? không chạy được thì mình post làm j.
Bạn thử down dữ liệu việtnam dành cho ovi 3.06 mình up về dùng xem nào

hiepsinight

bác arsene oi , mình thấy kích cỡ icon ở bản 9 là vừa rồi , sao bản này bác làm nó lại nhỏ đi thế :-/ , ( chỉ là ý kiến cá nhân , luôn theo cộng động :D)

chip_dep_zai

bạn tham khảo bài viết này nhé

mình upload luôn bản JAF mình đang sài, trong đó có cả driver của Usb + tệp ini cho JAF mình đã xoá hết các máy khác chỉ đề 5800 để khi jaf chọn nhanh hơn :)
Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mirrorcreator.com/files/G1WVBJGT/JAFSetup_1.98.62_Support_Win7_.7z_links[/DOWNLOAD]

thanks nhieuuuuuuuuuuuuuuuuuu. mình dã flash đc rồi.

hiepsinight

cảm nhận đầu tiên là máy rất mượt và nhạy hơn , hiệu ứng siêu nhanh nhưng vào menu voi ẩn widget thì còn hơi chậm , icon hơi nhỏ , còn lại thì siêu đỉnh , thanks arsene :))

JokerB

hiệu ứng thì chỉnh đơn giản, 2 cái đấy vẫn để duration time như cũ nên nó k nhanh hơn :) quan trọng là máy chạy ổn định
chủ yếu chỉnh của vào ra thư mục, mở tắt dial,... làm để cải thiện chứ mình đâu có sài hiệu ứng =))
để từ từ làm 1 bản mưa + tuyết nhưng sửa dur time nhanh hơn, thi thoảng mở hiệu ứng loè thiên hạ thôi :))

thekay

còn cái mod phím xpress music thì sao giờ bạn arsen008 mình tiếc cái mod ấy quá, bạn làm lạ cái mod ấy đc ko ??

JokerB

còn cái mod phím xpress music thì sao giờ bạn arsen008 mình tiếc cái mod ấy quá, bạn làm lạ cái mod ấy đc ko ??

mod đấy là mod gì??
hiệu ứng khi mở express chứ j?

hiepsinight

có ai bị giống mình ko , mình đang sài bản #9.1 : thi thoảng dt ko báo rung , màn hình ko xoay dc , fải restart , và đôi khi ko dùng đc gprs :((

JokerB

có ai bị giống mình ko , mình đang sài bản #9.1 : thi thoảng dt ko báo rung , màn hình ko xoay dc , fải restart , và đôi khi ko dùng đc gprs :((

Mình dùng từ đêm 14, rạng sáng 15 đến giờ đây, chả bị làm sao cả.
Bạn nên xem lại các phần mềm bạn cài thêm vào máy nữa nhé. FW C6 không tương thích với nhiều phần mềm cũ của 5k8

JokerB

Thông báo với mọi người là mình đã làm xong tương đối 10.0
Đã fix được VietMap
Thay Ovimap bằng GoogleMaps (thằng này nhanh + đẹp)
đưa thẳng widget Thông báo vào Rom
Thêm nhạc chuông
Thay đổi 1 số thứ

Vì 10.0 là số đẹp nên sẽ hoàn thiện hơn nữa rồi mới đưa ra, thời gian phát hành sẽ phụ thuộc vào số lần thanks =))

hantinhtu_baby

Đã fix được VietMap
Thêm nhạc chuông
Thay đổi 1 số thứ

Vì 10.0 là số đẹp nên sẽ hoàn thiện hơn nữa rồi mới đưa ra, thời gian phát hành sẽ phụ thuộc vào số lần thanks =))

Câu nói này hay nhất nè :)) ae mình nhào vô thanks thui chút cho V10 của bác ấy thành công mỹ mãn kô như mong đợi nè=))=))

vutaikt

theo mình bạn lên gỡ google map ra khỏi rom thì tốt hơn..tiết kiệm đc ít dung lượng.. Vì mình thấy nhiều bạn tuy thích bản cook của bạn nhưng do bản cook của bạn full 112m Rùi lên khi down về lại mất công tìm và xóa nhữg pm ko thích ở rom =»lâu ,mất thời gian

hungpro123

Đã fix được VietMap
Thêm nhạc chuông
Thay đổi 1 số thứ

v10.0 chắc hoàn thiện lắm hả bác??
ráng đợi coi đẹp cỡ nào hjhj