• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

JokerB

em đang down, bác arsene cho em hỏi là cái này menu nằm ngang là 4*3 hay 4*4 vậy nếu 4*4 thì bác có mod chỉnh lại 4*3 ko cho em xin với :D còn cái menu đứng 4*4 trông rất tuyệt :X

cứ sài đi rồi hãy hỏi nhé :)
Mình bây giờ lười viết lắm, chỉ viết ra 1 số còn lại người dùng tự cảm nhận :)
Có nhiều cái cứ im lỉm thế là cũng chả ai thấy :( buồn 5s

hiepsinight

cứ sài đi rồi hãy hỏi nhé :)
Mình bây giờ lười viết lắm, chỉ viết ra 1 số còn lại người dùng tự cảm nhận :)
Có nhiều cái cứ im lỉm thế là cũng chả ai thấy :( buồn 5s

em chuẩn bị flash rồi :D , sr spam

SAOVIETmobile

Công nhận hiệu ứng chạy nhanh . Cái DzMusicKey của mình không hoạt động có ai bị vậy không

nguyen1209

Đã thử JAF lại theo hướng dẫn. Vẫn bj hiện tượng như thế, sau khi JAF xong máy không tự khởi động lại mà cứ đơ ở màn hình trắng có chữ "test mode NOKIA" :(
Cái Dzmusic của mình cũng thế.

Khoaaaa

Active Member
Bản sau a nên đổi hoàn toàn hiệu ứng đi a ars,lăn lộn lộn,lật té j đó,bản 9.1 này hiệu ứng đẹp,nhanh,nhưng kiểu trượt wa rồi mh lòi từ giửa ra,trông thì hay thật nhưng hay vấp lắm,ở mhc í,nhiều lúc trượt wa ,mh đen xì chừng nửa giây rồi mới bắt đầu fần còn lại,đèn fím xanh khi sạc chắc a wên fix,còn lại đỉnh

chip_dep_zai

cho mình hỏi k fash đc = phoenix ag? nó báo lỗi rof2
jaf thì mình chịu rồi...hỏi k ai giúp cả

batousaiyoyo

Arsene008 cho mình cái mod Fix(Ngôn ngữ soạn thảo chỉ còn tiếng anh và tiếng việt) được không?

JokerB

mod fix thì kéo lên đọc bài galabuon viết ý, vừa release đã xin xỏ.
Dzmusic thì phím xanh và đỏ phải bấm lâu hơn 1 tý mới có tác dụng, ấn nhanh như phím Camera thì k có tác dụng.

Vấn đề liên quan đến sử dụng JAF hay Phoenix thì vui lòng không thắc mắc ở đây, có topic thảo luận về JAF trong box Firmware. Nên học cách sử dụng JAF trước khi nghĩ tới việc mày mò các bản CFW.

Đèn sạc xanh thì từ trước đến giờ mình chưa hề bỏ đi, bởi đây là điểm khác với FW v51 cũ, mình thì thấy thích thế, sạc xong hết sáng đèn xanh là biết để rút phích cắm.

Chỉnh sửa cuối:

batousaiyoyo

mình vào hồ sơ galabuon không có nên mới hỏi bạn,nếu bạn không thix rep thì thôi,mình hỏi đàng hoàng chứ không xin xỏ ok?

JokerB

mình vào hồ sơ galabuon không có nên mới hỏi bạn,nếu bạn không thix rep thì thôi,mình hỏi đàng hoàng chứ không xin xỏ ok?

nó ở ngay trang trước trong topic này đấy
Đây nè - bài 501

Tiện đây nhắc, lần sau ai muốn xin gì thì 1 là trong topic tổng hợp mod, 2 là pm tin nhắn diễn đàn cho mình, không post bài ở topic này, quá nhiều bài như thế rồi, mình rất dị ứng.

ohannguyent

fix list dài trong lựa chọn ngôn ngữ input

dãy chử này nằm trong PtiKeymappings_612_01.dll

cho nên để dll khỏi làm việc thì ecom mới sẽ ko khai báo thằng này nửa.

và xoá PtiKeymappings_612_01.dll khỏi fw. xoá luôn file ecom ecom-0-2.spi vì file này cho Zi8/Pti các ngôn ngữ quốc tế ko liên qua việtnam và tiếng anh (đã test xoá file này ko sao cả)

@ : ae cfw test dùm vì đang xài fw x58 gốc

note : bỏ đuôi 7z

cái này mình chưa hiểu lắm, làm ơn giải thích dùn cái. Xóa file dll ở đâu? Dùng file spi làm gì và dùng như thế nào?
Cảm ơn rất nhiều!

JokerB

xóa .spi trong private\10009d8f
.dll thì trong sys\bin, xóa cũng được, không cũng k sao, vì ecom đã không khai báo nó nữa rồi

chip_dep_zai

Vấn đề liên quan đến sử dụng JAF hay Phoenix thì vui lòng không thắc mắc ở đây, có topic thảo luận về JAF trong box Firmware. Nên học cách sử dụng JAF trước khi nghĩ tới việc mày mò các bản CFW.
vấn đề là jaf thì biết dùng nhưng cái jaf hỗ trợ win 7 ko thấy fash đc nên mới hỏi qua phoenix. do mình ko fash bằng phoenix đc bản FW của bạn nên mới hỏi ở đây

anhcntt

vấn đề là jaf thì biết dùng nhưng cái jaf hỗ trợ win 7 ko thấy fash đc nên mới hỏi qua phoenix. do mình ko fash bằng phoenix đc bản FW của bạn nên mới hỏi ở đây

ai ko cài đc JAF trên win 7 thì pm mình nghe , mình giúp cho.Thành công 100%,ko phải dùng pm ngoài,không có trojan như mấy bạn đã up trên PV

JokerB

Phoenix nó check dung lượng FW nên k flash được.
Bạn nên search google, có nhiều bài hướng dẫn sài JAF trên win7 đấy, mình cũng đang sài Win7 mà :)

JokerB

Đã cập nhật dữ liệu việt nam cho Ovimap 3.06. Mọi người down về, giải nén rồi chép vào thẻ nhớ.
Chúc tất cả cuối tuần vui vẻ !
Hẹn gặp lại ở tuần làm việc mới !

chip_dep_zai

ai ko cài đc JAF trên win 7 thì pm mình nghe , mình giúp cho.Thành công 100%,ko phải dùng pm ngoài,không có trojan như mấy bạn đã up trên PV

Phoenix nó check dung lượng FW nên k flash được.
Bạn nên search google, có nhiều bài hướng dẫn sài JAF trên win7 đấy, mình cũng đang sài Win7 mà :)

cảm ơn 2 bạn. mình ko jaf đc. thế bạn dùng bản nào thế?

JokerB

cảm ơn 2 bạn. mình ko jaf đc. thế bạn dùng bản nào thế?

bạn tham khảo bài viết này nhé

mình upload luôn bản JAF mình đang sài, trong đó có cả driver của Usb + tệp ini cho JAF mình đã xoá hết các máy khác chỉ đề 5800 để khi jaf chọn nhanh hơn :)

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mirrorcreator.com/files/G1WVBJGT/JAFSetup_1.98.62_Support_Win7_.7z_links[/DOWNLOAD]

vdthuan

Phiên bản 9.1 nếu bạn để Start mặc định, Font chữ và Icon Nokia thì quá tốt, tốc độ nhanh, ram trên 50 nói chung đạt yêu cầu.

thanhhaifire

Đã thử JAF lại theo hướng dẫn. Vẫn bj hiện tượng như thế, sau khi JAF xong máy không tự khởi động lại mà cứ đơ ở màn hình trắng có chữ "test mode NOKIA" :(
Cái Dzmusic của mình cũng thế.

mình bị y như bạn này iện tới chử test mod thì tịch luôn phải tháo pin ra và JAF bản khác mớ xài đc, chả hỉu sao. khi JAF mình đẵ xóa mấy file trên thẻ hết rồi, thử 2 lần nãn luôn