• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

manhtu

uh, thank bạn nha, vậy là mình chưa làm được cwf rùi, để mình cố gắng tìm hiểu nhiều hơn để làm ra 1 bản cfw.
mình vẫn chưa kiếm ra được cái mod làm cho ổ C lên 114M như bạn được,
bạn cho mình hỏi mình lấy file RM697_011_U001.uda.fpsx này của bạn dùng thay cho file load trên navi được không, mình không biết chỉnh sửa file này.

để lên đc 114mb thì phải chỉnh sửa bằng Hex thẳng vào file core của fw chứ ko có mod nào đâu,
dùng chung file uda đc, nếu khi flash mà bị check crc32 thì dùng Nokia Editor mở file uda rồi Save lại là flash bt

peakunlove

http://ns7.symbianize.com/showthread.php?t=521260

Bên này hộ đã cook đc giao diện anna cho c5-03 nhưng mình ko hiểu sao cpu lại lên đc hẳn 1000,mình đã test thử thì đúng lên 1000 thật.
Tiện cho mình hỏi nokia mới ra nokia 500 liệu có thể dùng fw anna của n 500 đó cook cho c5-03 đc ko

manhtu

http://ns7.symbianize.com/showthread.php?t=521260

Bên này hộ đã cook đc giao diện anna cho c5-03 nhưng mình ko hiểu sao cpu lại lên đc hẳn 1000,mình đã test thử thì đúng lên 1000 thật.
Tiện cho mình hỏi nokia mới ra nokia 500 liệu có thể dùng fw anna của n 500 đó cook cho c5-03 đc ko

thay theme anna vào là đc thôi
còn cpu 1000mhz chỉ là hàng fake thôi, kô thấy cải thiện gì cả

vbquyet

bac manh tu cho em hỏi c5-03 hay bị nhòe màn hình rùi khởi động lại là vì nguyên nhân gì vậy bác. máy em hay bị như thế dù em đã up nhiều loại FW nhưng vẫn bị.

vbquyet

em vừa up bản 18/9 của bác, thích nhất cái widget của bác, bác thử nghien cứu nhấn trên thanh widget để vào trương trình mà không cần phải kéo icon ra màn hình nữa thì quá tuyệt luôn. Với lại lúc em bấm vào tin nhắn hay menu ở widget lại toàn vào thêm phần danh bạ nữa bác ạ.
Mấy cái hiệu ứng effects sấm chợp, sao, tuyết bác nhắc đến đến ở chỗ nào mà em không thấy nhỉ.

wangsang1104

em vừa up bản 18/9 của bác, thích nhất cái widget của bác, bác thử nghien cứu nhấn trên thanh widget để vào trương trình mà không cần phải kéo icon ra màn hình nữa thì quá tuyệt luôn. Với lại lúc em bấm vào tin nhắn hay menu ở widget lại toàn vào thêm phần danh bạ nữa bác ạ.
Mấy cái hiệu ứng effects sấm chợp, sao, tuyết bác nhắc đến đến ở chỗ nào mà em không thấy nhỉ.
vào chọn theme rồi bật mới có bro

wangsang1104

bác manhtu bao h cho ra bản mới vậy bác giữ nguyên cái ss widget, hiệu ứng, 2 cái mở khoá chạy// đc k em thích mấy cái đó lắm lên cho tụi bạn lác mắt chơi

aceofbase

Mình lỡ bật mở khóa chạm rồi. Giờ phải làm sao bật lại mở khóa trượt đây trời?
Dùng explore vào C không thấy được thư mục "manhtu"

manhtu

bác manhtu bao h cho ra bản mới vậy bác giữ nguyên cái ss widget, hiệu ứng, 2 cái mở khoá chạy// đc k em thích mấy cái đó lắm lên cho tụi bạn lác mắt chơi
mình chỉ giữ lại cái effects thôi
ss widget, mở khóa // thì có bạn thích, có bạn kô

manhtu

chài ko nói chừng nào ra bản mới zay chắc lại là chủ nhật nữa phải không bác ManhTu

cũng chưa rõ là bao giờ, đang chạy bão:D

Mình lỡ bật mở khóa chạm rồi. Giờ phải làm sao bật lại mở khóa trượt đây trời?
Dùng explore vào C không thấy được thư mục "manhtu"
bạn vào c\data\ mở file mincmd.txt xem là clickunlock.exe (bấm mở), popuplock.exe (trượt mở), nếu ko có 2cái này thì là dùng phím bảo vệ để mở

peakunlove

phiên bản AnnA bên 4rum của Philippin ah
chỉ cần có theme full icon ANNA là có ngay giao diện thôi mà

Đúng chỉ có thêm Gd anna full icon thôi, còn mọi thứ ko ổn cho lắm nhất là trình duyệt web và ovi store ,vào là bị bật ra ngay ko dùng được.

Letuonghuy

Bác manhtu xem lại cái chuyển giao diện unlock xem, sao mỗi lần tắt hay mở lại máy là nó trở về cái phải bấm nút khoá mới mở, mỗi lần vậy phải mất công chỉnh lại thành trược để mở. Bác có cách nào làm 1 lần thôi ko.

manhtu

Bác manhtu xem lại cái chuyển giao diện unlock xem, sao mỗi lần tắt hay mở lại máy là nó trở về cái phải bấm nút khoá mới mở, mỗi lần vậy phải mất công chỉnh lại thành trược để mở. Bác có cách nào làm 1 lần thôi ko.

bạn xem lại hướng dẫn đi
mình nhớ là có nói rồi
sau khi khởi động thì cứ để sau khoảng vài giây hoặc 1-2 lần mở khóa bằng phím bảo vệ