• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

bom1973

Flash xong rui. Tháo tháo thẻ nhớ ra pưa sau lắp lại có fải flash lại ko mấy pro

tung0088

mấy bạn ơi cho mình hỏi pass của máy là gì vậy. mình bấm 12345 mà hông phải

Đúng là 12345 đấy chứ.Nếu bạn format lại máy thì pass là như vậy.Còn pass trong liên quan tới sim và mạng phải hỏi nhà cung cấp mạng bạn ạ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

M muốn hết vòng tròn khi vào ứng dụng bạn ah.

Bạn vào top Theme ấy,có 1 số hiệu ứng của các pro.Thích cái hiệu hứng nào thì xóa file effects trong file Resource.Rùi kéo thả file effects mới bạn down trên top Theme vào.Còn nếu như bạn muốn chỉ xóa cái hiệu ứng vòng tròn ấy,Thì phải chỉnh sữa lại toàn bộ effects của DT ấy.Việc này phức tạp lắm,Nhờ các Pro trong top Theme làm cho cũng được.
Trong 4rum mình công nhận củng khá ít hiệu ứng.

Chỉnh sửa cuối:

akhoa9955

Flash xong rui. Tháo tháo thẻ nhớ ra pưa sau lắp lại có fải flash lại ko mấy pro

mình chưa làm thế bao giờ nên cũng ko rõ, nhưng mình nghĩ mai mốt pạn gắn laị thẻ đó thì ko sao, còn nếu mua thẻ khác thì chép lại những thứ mà khi flash nó tự tạo từ thẻ cũ sang thẻ mới là ok

tung0088

Nếu bạn tháo thẻ nhớ ra,không nên xóa các file trong thẻ nhớ,Nếu xóa đi thì sau này Máy sẻ không nhận file trong chạy trong thẻ nhớ nữa,cho dù bạn Copy lại y hệt như thế.
Cách 1: Tháo thẻ nhớ ra và không xóa file trong thẻ nhớ.Để như thế làm gì thì làm.
#Cách 2: Nếu như bạn lỡ xóa hay format thẻ nhớ rùi.Thì bạn format lại Thẻ nhớ trên máy tính rùi lắp vào điện thoại-->*#7370#,nhập 12345-->Ok
Khởi động lên mọi thứ sẽ về như ban đầu,là lúc bạn Flash xong ấy.Giống như bạn đang Ghost lại Win trên máy tính.
Thế nhé!;;)
À quên,lúc bạn format trên máy tính,Chọn định dạng ổ là FAT bạn nhé!
Điện thoại chỉ nhận định dạng FAT.

Chỉnh sửa cuối:

zvotinhz

Có ai bị tình trạng giốg mìh ko đt mìh sau khi hack xog sao đt sóg yếu wá vậy lâu lâu còn bị mất kết nối khi để đt nằm ngang chơi game minh châu.để hướng thẳng đứng thì bt.cái này là do mạg hay đt.mìh sài vina .đt mìh là 5230.pro chỉ giáo dùm.thanks

tung0088

Có ai bị tình trạng giốg mìh ko đt mìh sau khi hack xog sao đt sóg yếu wá vậy lâu lâu còn bị mất kết nối khi để đt nằm ngang chơi game minh châu.để hướng thẳng đứng thì bt.cái này là do mạg hay đt.mìh sài vina .đt mìh là 5230.pro chỉ giáo dùm.thanks

Theo tớ nghĩ có thể là do nhà mạng bạn ạ.Mạng Vina nỗi tiếng là sóng ảo mà! Tớ dùng Viettel vẫn bình thường,Minh Châu lên 43 rùi :)

tc89

Mọi người có thể cho m xin Mod Xoay màn hình Unlock N8 Swipe của CFW nay đc k? M lấy bên topic Ngviethoa nhưng k chay., Thanks!

tung0088

Bạn hãy xóa hai file:
- AppStart_default.kml
- AppStartRect_default.kml
ROFS2\resource\effects

Tiện thể hỏi anh luôn,Muốn xóa toàn bộ hiệu ứng lật trang,chuyển trang trong bất kì effects thì xóa những file nào vậy anh?
Ví dụ như là 1 effects sao bay,nhưng em chỉ muốn giữ lại sao bay,còn các hiệu ứng khác em xóa hết!
Thanks trước!

traicauhd

Tiện thể hỏi anh luôn,Muốn xóa toàn bộ hiệu ứng lật trang,chuyển trang trong bất kì effects thì xóa những file nào vậy anh?
Ví dụ như là 1 effects sao bay,nhưng em chỉ muốn giữ lại sao bay,còn các hiệu ứng khác em xóa hết!
Thanks trước!

Up luôn cho bạn biểt nè:
ActiveIdleViewSwitch and ActiveIdleViewSwitchRight: Thay đổi khi chuyển màn hình chủ
ActiveIdleViewSwitch_default
ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default

***IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets

***CallSwipeAnswer - hiệu ứng khi kéo thanh trả lời khi có cuộc gọi đến
***TouchDialerOpen_default - mở trình bấm số
TouchDialerClose_default - đóng trình bấm số
***AppStart_default - Mở ứng dụng ngoài màn hình chủ (trên widgets)
AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu
AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu
AppExit_default - Thoát ứng dụng
***AppActivate_default - hiệu ứng khi bấm phím menu
AppShellFolderOpen_default - Mở folder in the menu
AppShellFolderClose_default - Đóng/thoát folder in the menu
AppShellExit_default - Thoát menu
***ChangeView - Hiệu ứng khi thay đổi từ menu dạng lưới sang danh sách và ngược lại
***GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu
GridAppShellItem_default - Qui định những thứ ở khu vực lựa chọn (select box) trong menu dạng lưới
***ListAppShellBackground_default - hiệu ứng mở gallary, music/video, tv apps..
***ListAppShellItem_default - hiệu ứng mở gallary, music/video, tv apps..
***ListCommonBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn (selection box) ở contacts, task swapper
***ListCommonItem_default - hiệu ứng cho các selection box
***OptionsmenuBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn ở popups khi bấm Option
***OptionsmenuItem_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn ở popups khi bấm Option
***Hiệu ứng xoay khi mở camera: LayoutSwitch_camera
LayoutSwitchStart_camera
LayoutSwitch_camera
LayoutSwitchExit_camera
***Hiệu ứng khi xoay màn hình: LayoutSwitch_default
LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

***CompTaskSwapper_default - Hiệu ứng khi chuyển Task manager

***Hiệu ứng cho popup khi có tin nhắn mới, báo lỗi, thông tin...:
CompConfirmationNote_default
CompErrorNote_default
CompInformationNote_default
CompPopupDefault_default
CompQuery_default
CompSystemNotify_battery_default
CompWarningNote_default
CompWaitNote_default
CompSystemNotify_default

***Các hiệu ứng trong menu option:
CompOptionsMenuMain_default
CompOptionsMenuCascade_default

***themeloader - hiệu ứng khi apply một theme

***Hiệu ứng khi chuyển giữa các ảnh trong trình xem ảnh:
PreviousImage
NextImage
***Screensaver_default - Cái này cho chế độ màn hình chờ

***Cái này cho cái bar nhỏ trên cùng ngoài hs
CompToolbar_default
CompTouchToolbar_default
***CompMediaBar_default - 5800 media bar

bạn cần cái gì thì giữ lại các file quy định còn ko thì xóa đi?

tung0088

Up luôn cho bạn biểt nè:

bạn cần cái gì thì giữ lại các file quy định còn ko thì xóa đi?

Cảm ơn nhé! Cái này em tìm cả tuần nay!

À,bác giúp thì giúp e cho chót nhé!
Bác có hiệu ứng Sấm chớp+mưa rơi thì cho e,Cái nào cũng được miễn là có sấm chớp +mưa rơi!
Cảm ơn bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

bom1973

ô thank các pác nhìu nhìu nhá. e chạy đi mua lun cái thẻ mới cứng rùi chạy ok. ai bị một số lỗi nào nữa thi pots lên ae ta cùng thảo luận nhá. hihi=D>

traicauhd

Cảm ơn nhé! Cái này em tìm cả tuần nay!

À,bác giúp thì giúp e cho chót nhé!
Bác có hiệu ứng Sấm chớp+mưa rơi thì cho e,Cái nào cũng được miễn là có sấm chớp +mưa rơi!
Cảm ơn bác nhiều!

mình ko có hiệu ứng đó bạn ah? ban qua khu vực hiệu ứng tìm coi.........???

..............................

Ở đây có nè bạn http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Mixed)-Tổng-hợp-các-effects-đẹp-từ-các-Forum

vjetljen

pro nào giúp mình với minh flash con 5230 bị lỗi thế này k flash được

tung0088

pro nào giúp mình với minh flash con 5230 bị lỗi thế này k flash được

Lúc bạn ấn chữ flash là bị thế hay là trong quá trình flash.Theo như trong hình thì mình thấy JAF chưa load được file FW,Bạn làm theo hướng dẫn này nhé

- Với Nokia 5230
+ Nếu làm bằng JAF
Bạn down toàn bộ file FW rùi cho vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
_Bước tiếp theo là thực hiện Flash ở chế độ DEADPHONE:
- Tắt điện thoại, cắm cable kết nối máy tính
- Dùng pkey emulator mở JAF và chuyển sang tab BB5. Đánh dấu vào các ô như hình của bạn.
- Sau khi check vào checkbox INI thì hộp thoại Select Model Phone xuất hiện, chọn loại điện thoại của bạn
_(Nếu trong hộp INI không có điện thoại của bạn thì bạn cần download file jaf_nok4models.rar tai đây: http://www.mediafire.com/?yaydzylkh4t sau đó giải nén chép đè vào thư mục C:\Program Files\ODEON\JAF)
Rùi tiến hành flash bình thường.

Status
Không mở trả lời sau này.