• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Nói vậy mà DT chưa hiểu nhỉ. Ý mình là chế độ rung của máy chứ ko fai là rung phản hồi trên màn hình đâu
:(:(
Ý bạn là rung máy khi nhận đc cuộc gọi, tin nhắn á. Cái rung ý chỉ có tắt và bật chứ làm gì có mức độ mà thay đổi, đâu phải cái gì nói trên lý thuyết thì là làm đc trên CFW. Vả lại mình thấy rung như vậy đã tê tay khi cầm rồi rung nữa chả biết cầm nổi đt nữa ko?

hung160990

Bản FW này mình có 1 điểm mình ko vừa ý là sao mỗi lần pin yếu thì nó chỉ báo "pin yếu" có 1 lần duy nhất, chứ không báo đi báo lại nhiều lần như FW gốc. Bởi thế nên mỗi lần dt gần hết pin mình không biết, cứ xài hoài 1 hùi nó tắt nguồn luôn =.="
bạn thử lướt web xem nó có báo nhiều không
hay là bạn xem phim thì nó tịt luôn chứ nó k báo đâu
những cái mà ngốn pin nhanh thì nó k kịp báo đã tắt luôn rồi ;))

NguyenDuyThanh

Bạn NguyenDuyThanh chỉnh giùm mình đèn bàn phím sẽ sáng khi bật camera !^^ cảm ơn bạn nhé !^^
Bạn cần quan trọng hóa mấy vấn đề nhỏ này ko, hix. Muốn sáng bạn dùng bật đèn phím ở trên #1.

Bản CFW này của DT cài Nimbuzz bị lỗi cập nhât, DT bày cách khắc phục đi...

Mình sử dụng Numbuzz v3 rất bình thường. Ngày nào chả chat với bạn bè. Bạn xem lại nhé.

anhtuan89gt

Bạn cần quan trọng hóa mấy vấn đề nhỏ này ko, hix. Muốn sáng bạn dùng bật đèn phím ở trên #1.

Mình sử dụng Numbuzz v3 rất bình thường. Ngày nào chả chat với bạn bè. Bạn xem lại nhé.

Mình dùng 5230, cài nimbuzz vào toàn báo lỗi cập nhật.

tc89

5230 V40 Icon 3x4 của mình khi Apply C2Z là Ola tịt luôn. Ai hướng dẫn mình cách sửa với? Thanks!

anhtu0103

Tuần này là tuần thi cử của mình nên ko thể giúp đc, mà có rảnh cũng rất khó tìm hết các file liên quan đến bt cho bạn. Tốt nhất bạn cook lại từ đầu thôi.

uhm cảm ơn bạn mình tìm đc rồi do file btengsdp.exe cua binh24 vì đó là fw c6 for 5250 cok cho đứa bạn thank pạn nhe

thainguu

mình cảm thấy bản dành cho 5233 big icon 4x4 bị lỗi lúc đánh chữ, thí dụ khi đánh tiếng Việt, bạn xóa dấu thì nó sẽ tạo ra một chữ cái tương ứng với chữ cái mà bạn đã xóa dấu tiếng Việt trên nó, thí dụ "vồ" xóa dấu huyền nó ra "vôô". :( Một cái nữa là nếu dùng swype thì bị lỗi tự động viết hoa chữ cái ở những chữ cái đầu tiên đc gõ?! Có ai mắc lỗi này ko?

Mình đang flash bản 3x3 để xem có lỗi này ko nha, CFW tốt lắm!

icemage245

Mình đang cài bản CFW của bạn luôn đó (15/02/2011).
Giờ cài đè cái này đc ko? Trả lời nhanh nhé :D

traicauhd

Tác động như thế nào vậy bạn? Mình thử rồi sao ko được, có ai gọi tới mình lấy tay chạm vô màn hình, chạm vô bộ cảm biến, thậm chí là đập nhẹ 1 cái mà nó cũng ko tắt tiếng chuông =.="

Phải bật Bộ Cảm Biến nhé bạn?!

icemage245

Cho mình hỏi nha. Mình xài CFW của bạn (15/02/2011).
Giờ mình muốn xài CFW Anonymous này của bạn, mình có phải lấy firm gốc về làm lại rồi sau đó cài CFW của bạn ko? Cần trả lời gấp. Thanks!

traicauhd

Cho mình hỏi nha. Mình xài CFW của bạn (15/02/2011).
Giờ mình muốn xài CFW Anonymous này của bạn, mình có phải lấy firm gốc về làm lại rồi sau đó cài CFW của bạn ko? Cần trả lời gấp. Thanks!

Bạn chọn một file ROFS2 V40 tương ứng với máy của bạn chép đè vào là được thui...........???

shido_katori

Active Member
ko cần phải down fw gốc, down core và rofs2 ở #1, nhớ đọc kĩ trước khi hỏi nhé. Chúc bạn update bản này thành công. Thân

Nhoxly00

mình cảm thấy bản dành cho 5233 big icon 4x4 bị lỗi lúc đánh chữ, thí dụ khi đánh tiếng Việt, bạn xóa dấu thì nó sẽ tạo ra một chữ cái tương ứng với chữ cái mà bạn đã xóa dấu tiếng Việt trên nó, thí dụ "vồ" xóa dấu huyền nó ra "vôô". :( Một cái nữa là nếu dùng swype thì bị lỗi tự động viết hoa chữ cái ở những chữ cái đầu tiên đc gõ?! Có ai mắc lỗi này ko?

Mình đang flash bản 3x3 để xem có lỗi này ko nha, CFW tốt lắm!

cái swype là do bạn chỉnh thôi mà. trong phần cài đặt bỏ tự động viết hoa đi 0.o

Hiepboy92

sau 1 tuần dùng thử thì em cảm thấy ram vẫn trống ít, pin vẫn nhanh hết( ngày sạc 2 lần) hay bị khởi động lại. Và 1 điều nữa đó là khoá phím 1 chạm đôi lúc ko được và mở phím nhiều lúc ko lên. Kể cả dùng phím trượt. Em phải tháo pin và khởi động lại. Đó là 1 số lỗi chính em cảm thấy khó chịu mong anh thành chỉ cách khắc phục.

Nhoxly00

sau 1 tuần dùng thử thì em cảm thấy ram vẫn trống ít, pin vẫn nhanh hết( ngày sạc 2 lần) hay bị khởi động lại. Và 1 điều nữa đó là khoá phím 1 chạm đôi lúc ko được và mở phím nhiều lúc ko lên. Kể cả dùng phím trượt. Em phải tháo pin và khởi động lại. Đó là 1 số lỗi chính em cảm thấy khó chịu mong anh thành chỉ cách khắc phục.

bạn dùng thử cfw này xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?128937-N97mn-Glass-1.0.1-Beta-for-5233-Cơn-gió-mới! hihi^^

Status
Không mở trả lời sau này.