• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanlx

Duy Thanh ơi giúp mình khắc phục sự cố sau với.
Mình có lỗi phần mềm Advance device lock không khóa được phần Nhắn tin (Vào tin nhắn nhập pass thì nó lại out ra)
Còn phần mềm từ điển mtd2008 thì bị xung với Fontrouter (Khi thoát mtd2008 thì lại bị khởi động lại máy, disable Fontrouter thì lại OK)
Bạn xem giúp mình nhé.

Cảm ơn DT nhiều!

noknowanyone

Mình có lỗi phần mềm Advance device lock không khóa được phần Nhắn tin (Vào tin nhắn nhập pass thì nó lại out ra)
Còn phần mềm từ điển mtd2008 thì bị xung với Fontrouter (Khi thoát mtd2008 thì lại bị khởi động lại máy, disable Fontrouter thì lại OK)
Bạn xem giúp mình nhé.

Cảm ơn DT nhiều!

Cái trên mình không biết còn cái dưới thì theo mình là do fontrouterxung đột với mtd2008. Cái đấy bug lắm

NguyenDuyThanh

Bạn xem giúp mình nhé.

Cảm ơn DT nhiều!

Cái này thì do các phần mềm chứ firmware mình có can thiệp gì đâu. Hix

Duythanh cho mình xin file 4x4 big icon..để mình patse vào c/resour xàj c2z ấy

http://www.pdaviet.net/showthread.php?102712

ai cho mình xin giao diện Anonymous Blank được không đẹp quá

http://www.mediafire.com/?45x0281cw48mv72

socloc20

nokia vừa ra fw 40.0.9 mới kìa, dt cook bản fw đó đi, fw đó mượt kinh . Chạm nhẹ , vuốt nhẹ. Dt cook lại fw đó đi

tatthanhlx

Bạn xem giúp mình nhé.

Cảm ơn DT nhiều!
Bạn Tuấn có cái MTD2008 full cho S60v5 ko share cho mình với . Thấy bạn nói ma mình tìm hoài không ra bạn a .

tranconghd89

giờ mình up lên bản 40.9.3 nếu không thích thì mình có flash lại bản CFW C6 dc không các bác

tatthanhlx

giờ mình up lên bản 40.9.3 nếu không thích thì mình có flash lại bản CFW C6 dc không các bác

Không được đâu nhá . mà v40.1.003 có FW riêng cho VN mình , tội gi úp lên 40.9 làm gì để phải add LG cho mex nhỉ?
Đợi thêm 1 TG nữa Nokia khắc ra cái V cao hơn cho mình sài mà :D

NguyenDuyThanh

Chờ ra version cao hơn mình mới làm. Ví dụ từ v21.1.102 -> v40.1.003 mới có nhiều cải tiến chứ từ v40.1.003 -> v40.9.003 thì cập nhật chắc chả có gì quan trọng.

Duy Thanh có kế hoạch làm bản fw gốc ko?

Để tính sau đi. Để mình bớt chút thời gian nghỉ ngơi đã chứ ^^.

nicky205

Bạn Tuấn có cái MTD2008 full cho S60v5 ko share cho mình với . Thấy bạn nói ma mình tìm hoài không ra bạn a .

ko có cái nào full đâu bạn, bỏ 15k ra mua 1 cái key xong rồi xài thoải mái, vô thẳng trang chủ có mục down đó

duongpho1988

sao máy mình vào opera khi thoát ra vào lại thì không vào được nhưng nó vẫn chạy ngầm. dùng kill thì nó hết nhưng vào lại 1 chút thì đứng máy lun. đã format, đã khởi động lại nhiều lần. anh em có ai bị giống mình không. chắc flash lại quá.
thanks bạn fw rất nhanh

lamminhphong

1 bản cho 5k8 thì good quá rùi còn gì nữa, hihi. Mắt nhắm mắt mở định down về ai ngờ là 523x. Hơi bùn tí xíu nhưng dù sao cũng phải thanks chứ nhỉ hihihi ;;)

tuanlx

Bạn bỏ ra 15k rồi qua đây lấy file, làm theo hướng dẫn để lấy bản full nhé: http://www.lacviet.com.vn/mtd/download-tu-dien-mobile.aspx?act=dlMP
Sau khi cài đặt MTDEVA2008 bạn soạn tin LVTD gửi 8783.
Bạn vào mục "Get License key" để lấy key 3 tháng, sau khi có key bạn ghi ra giấy.
Sửa thành key vĩnh viễn như sau. VD key 3 tháng là: 1226020969634321 trong đó hai số thứ 7 và 8 là 09 thể hiện năm hết hạn
Như vậy bạn chỉ cần sửa 2 số này là có key mới vĩnh viễn VD ta sửa thành 1226029969634321 tức là dùng hơn 90 năm nữa...
Bắt buộc bạn phải mất 15k để đăng ký key 3 tháng.
Chúc bạn thành công.

barracuda

bác duythanh chỉ mình cách mod lại tắt hết cái tap to unlock xoay ngang đc ko ,chỉ để thẳng đứng thôi :p

cool_aloha

"Bản này mình mod effect symbian^3 nguyên xi vào mà. Chắc bạn muốn nói effect sao bay chứ gì, những effect kiểu đó nặng máy lắm, bản mình dùng effect S^3 nhanh, nhẹ, đơn giản nhưng cũng đẹp. Bạn thử mở dialer, apps, lật trang HS xem có hiệu ứng đẹp ko."

Lúc bấm zô những cái bạn nói thì có hiệu ứng, nhưng mà lúc bấm menu lên thì không? :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mình muốn cái bàn phím QWERTY thu nhỏ giống như trong hình minh hoạ mà sao của mình không giống vậy bạn? :(

Chỉnh sửa cuối:

rock198x

thank! minh da lam dc cam on ban rat nhieu! mong ban co nhung FW moi A E nokia523x dung dep hon va nhieu tien ick hon nhe:D

giangktkt

Member
Cho mình hỏi trong bản CFW này DT đã bỏ cái cảm biến tự động ngắt phải không. vì khi đang thực hiện cuộc gọi thì k thấy máy tự động khóa màn mình mà nó cứ sáng trơ tra ra đó

Status
Không mở trả lời sau này.