• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

nokia6686

Pin Nokia 5800 là 1320mAh, có lẽ do máy mình là hàng Made in Phần Lan nên pin tốt hơn chăng :)

nokia6686

yêu bạn này ! chủ yếu mình làm đơn giản cho các bạn tùy hứng thoi, chứ mình k thích màu mè đâu, hầu như ai cũng bik làm mà, mod thì có sẵng, mình chỉ giúp làm cái sườn thoi.

Làm hết hồn! Tui có bạn gái rồi nghen bác :D :D :D
Mình hỏi Hải cái: chức năng ra lệnh giọng nói thấy hay hay mà bản CFW này dữ liệu giọng nói mất tiêu hết rồi, mình có thể tự tạo lại được không Hải?

thanhhaifire

Làm hết hồn! Tui có bạn gái rồi nghen bác :D :D :D
Mình hỏi Hải cái: chức năng ra lệnh giọng nói thấy hay hay mà bản CFW này dữ liệu giọng nói mất tiêu hết rồi, mình có thể tự tạo lại được không Hải?

đc bạn ! làm ko đc thì pm mình nhé. ah mình khuyên k nên mất thời gian cho app này vì thấy ít ai xài lắm và cũng ko đc chính xác cho lắm

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

sao 5800 pin khủng vậy nhỉ. 523x chỉ tầm 2-3 ngày là cao

pin 5800 là 1350 mAh trong khi n97mini v12 chạy trên cục pin có 1200mAh nên thường nếu pin mới mua mà xài bản này chờ sẽ đc ~6 ngày, nghe gọi ít nha !

Luu_Tan_Vu

pin 5800 là 1350 mAh trong khi n97mini v12 chạy trên cục pin có 1200mAh nên thường nếu pin mới mua mà xài bản này chờ sẽ đc ~6 ngày, nghe gọi ít nha !

5233 pin cũng như 5800 cũng v12 nhưng chỉ 3 ngày thôi là cao

nokia6686

5233 pin cũng như 5800 cũng v12 nhưng chỉ 3 ngày thôi là cao

Pin phụ thuộc vào CFW bạn đang dùng + mức độ sử dụng (chơi game, wifi, xem phim... sẽ tốn hơn).

@Thanhhaifire: Mình góp ý thêm là phần HomeScreen sao chỉ add được có 2 thanh shortcut biểu tượng??? Mình nhớ bản CFW trước của Hải add được nhiều hơn 2 thanh shortcut mà... Mình muốn bổ sung thêm thì làm sao vậy? Thank trước!

binhnhox

Pin phụ thuộc vào CFW bạn đang dùng + mức độ sử dụng (chơi game, wifi, xem phim... sẽ tốn hơn).

@Thanhhaifire: Mình góp ý thêm là phần HomeScreen sao chỉ add được có 2 thanh shortcut biểu tượng??? Mình nhớ bản CFW trước của Hải add được nhiều hơn 2 thanh shortcut mà... Mình muốn bổ sung thêm thì làm sao vậy? Thank trước!

trong topic tổng hợp mod có mod thêm 2 thanh shortcut đó pac,dow về chép theo đường dẫn là ok :D

bunrieucua

Hải ơi Hải còn bản này mà mới chỉ loại APPS chứ chưa thêm các APPS ngoài không?
CHo mình xin với.Tính làm lại 1 bản nhưng đọc lại #! thì không khoái 1 số APPS HẢi thêm vào:p!

binhnhox

mình thấy bản này cảm ứng khô lẵm bạn ahf không được mượt lẵm

tắt rung khi cảm ứng là mượt ngay bác ah :),CFW nào cũng vậy mà,để rung phản hồi thì cái cảm ứng nó hơi bị chậm nhịp,phát hiện ra ngay khi vào các soft nặng,còn tắt đi roài là phà phà :D

binhnhox

CHo mình xin với.Tính làm lại 1 bản nhưng đọc lại #! thì không khoái 1 số APPS HẢi thêm vào:p!

bác hải có 1 bản n97mini for web là trắng bóc luôn ak :D

thanhhaifire

chỉ có v30 thui, v12 xóa hết rùi chỉ để bản cuối thoi ah

Khoaaaa

Active Member
Mong bản 30 ghe,bản cuối này ram ổn định toàn trên 5x,tốc độ mở app giống như có apps nền vậy,sớm tung v30 nha bác hải

bunrieucua

chỉ có v30 thui, v12 xóa hết rùi chỉ để bản cuối thoi ah
Chán nhỉ.
Mình chả khoái v40 của C6 cũng như v30 của n97 lắm.
Tính làm 1 bản mà ngại làm từ đầu quá:(
Ngại nhất là cái đoạn remove mấy cái apps mặc định như office....:(

Khoaaaa

Active Member
Em thấy bản c6 của anh rất ổn rùi,a mừ mần lại từ đầu,lở sai sót mệt lắm,để xem fw mới của 5800 thế nào đi anh

thanhhaifire

Em thấy bản c6 của anh rất ổn rùi,a mừ mần lại từ đầu,lở sai sót mệt lắm,để xem fw mới của 5800 thế nào đi anh

chờ đi Nokia đang cân nhắc có nên up cho 5800 như C6 ko ý mà, nên hơi lâu tý :D

Khoaaaa

Active Member
Ừ
trưa giờ test cam,ko có tấm nào dưới 500kb,cao nhất dc hai tấm 1mb và 1015 kb,thế nào các bác

Khoaaaa

Active Member
Nhưng hình rất nét,ko wá sáng,màu sắc thì thật 95%,''con zey'' mà,và xử lý ảnh khá nhanh