• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

thanhhaifire

E cứ thấy cái dòng " PIN TRÂU " là em thích lắm rồi ^^. Máy của em 5800 lúc trước xem FW là v52.007 nhưng khi cài FW MOD v52.007 của anh bunrieucua giờ thì không xem được FW nữa chỉ thấy tên Bún Riêu Cua thôi. Bây giờ em cài FW của anh luôn được không hay em phải UP FW lên v52.010 hả anh ?
cài luôn bạn ah, nó tự up lên

HPTC

dĩ nhiên có ! nhưng lúc này bận quá
Mình Đã dùng bản update mới nhất của bạn
Rất mượt và ổn
Pin thì mới JAF chưa có điều kiện đánh giá
À
Mình có tìm bản cập nhật phần mềm qua OTA và máy nó báo là có bản cập nhật V30
Nhưng mình sợ là không có cập nhật được nên hỏi bạn là cái Update đó có nên không?
Update xong có mất hack phone không, Nokia có add thêm các soft đã loại như FW gốc không?
Thanks bạn nhiều

khoa1989

Mình Đã dùng bản update mới nhất của bạn
Rất mượt và ổn
Pin thì mới JAF chưa có điều kiện đánh giá
À
Mình có tìm bản cập nhật phần mềm qua OTA và máy nó báo là có bản cập nhật V30
Nhưng mình sợ là không có cập nhật được nên hỏi bạn là cái Update đó có nên không?
Update xong có mất hack phone không, Nokia có add thêm các soft đã loại như FW gốc không?
Thanks bạn nhiều

bạn đã dùng bản này thì không bao giò có thể cập nhật bàng FOTA được nhé.yên tâm đi .khi nào muốn chạy lại bản gốc thì bạn cứ tải chọn bộ firmware gốc về rồi flash lại là đc nhé

nokia6686

Bản này đúng là nhẹ nhàng thanh thoát, có đầy đủ chức năng mình cần, đặc biệt tốc độ rất tuyệt. Còn về pin thì mới JAF tối qua, cần thời gian theo dõi thêm :D
Tạm thời cứ dùng bản này trong khi chờ đợi V30 made by ThanhHaiFire :D

Cám ơn Hải!

ferrari777

Màn hình lật ngang trong lúc gọi một điều dở nhất trên màn hình cảm ứng , đành phải flash lại bản khác :|

thanhhaifire

Màn hình lật ngang trong lúc gọi một điều dở nhất trên màn hình cảm ứng , đành phải flash lại bản khác :|

đó là mặc định của FW ! các bạn có thể cook lại theo ý các bạn, vs mình kho quan trọng cái đó

kangnam

vác bản này sang flash cho X6 mọi thứ ngon lành , chỉ bị lỗi Camera đen sì hok chụp đc .. hihi .. bro nào chỉ cách khắc phục được hok .. ..

Khoaaaa

Active Member
Đả flash,mượt ,ram tốt,nhưng thật lòng là ko ưng ý lắm vì,ko hợp với thói wen của mình,còn thiếu vài thứ,và đặc biệt,nhìn bộ icon mà buồn,icon e7 thì tuyệt
để xem có gì lạ nửa ko nha

kinkina2009

cảm nhận của em là máy hđ nhanh mượt nhưng thiếu vài cái này :
- Không gán Khởi động máy vào nút nguồn
- Icon không phải 4x4
@!@

Khoaaaa

Active Member
Thật sự ram và hiệu năng wá tốt,nhưng thiếu sót khá nhiều vì tính đơn giản,chờ đợi bản v30 của you,mong rằng sẻ có sẳn những cái sau
-accel swicth
-bt swicth
-nút nguồn thêm cn restart
-bàn fím sym3
dc 1 bản icon e7 thì ôiiiii trời,nhưng chắc..

Khoaaaa

Active Member
À cái này nửa,
ẩn file media ở foder hidden,hichic,hơn 1000 pic và video lòi ra,(kỷ niệm à nha) load lâu thấy mồ luôn
thanhhai xem có cook sẳn bộ up photo v1.00(1) của nokia vào lun dc ko
vụ camera thấy dc ghê nhỉ,wowwwww,ban đêm,chủ thể cách khoảng 50cm mà cho ra píc 528kb,tuyệt,để mai đủ sáng test xem thế nào nha

nokia6686

Mình nghĩ 9 người 10 ý làm khó Thanhhaifire quá! Phong cách Thanhhaifire là đơn giản, nhẹ nhàng, sau đó ai muốn thêm bớt gì thì tự cook hoặc nhờ bạn bè cook giúp. Ví dụ như vụ hidden là mình tự cook thêm vào (vụ nên mình cũng nghĩ Hải nên cho vào luôn vì nó đâu ảnh hưởng hiệu suất máy, thậm chí còn giúp quét lẹ hơn).
Cá nhân mình thích icon Anna vì nhìn sang trọng hơn :D. Nói chung bản V12 final này có đầy đủ những gì mình cần. Đang theo dõi vụ pin, nếu mà được trung bình 4 ngày như bản C6 của Vunguyenmt là gắn bó trọn đời bên em luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

Mình nghĩ 9 người 10 ý làm khó Thanhhaifire quá! Phong cách Thanhhaifire là đơn giản, nhẹ nhàng, sau đó ai muốn thêm bớt gì thì tự cook hoặc nhờ bạn bè cook giúp. Ví dụ như vụ hidden là mình tự cook thêm vào (vụ nên mình cũng nghĩ Hải nên cho vào luôn vì nó đâu ảnh hưởng hiệu suất máy, thậm chí còn giúp quét lẹ hơn).
Cá nhân mình thích icon Anna vì nhìn sang trọng hơn :D. Nói chung bản V12 final này cũng Hải có đầy đủ những gì mình cần. Đang theo dõi vụ pin, nếu mà được trung bình 4 ngày như bản C6 của Vunguyenmt là gắn bó trọn đời bên em luôn :D
sao 5800 pin khủng vậy nhỉ. 523x chỉ tầm 2-3 ngày là cao

thanhhaifire

Cá nhân mình thích icon Anna vì nhìn sang trọng hơn :D. Nói chung bản V12 final này cũng Hải có đầy đủ những gì mình cần. Đang theo dõi vụ pin, nếu mà được trung bình 4 ngày như bản C6 của Vunguyenmt là gắn bó trọn đời bên em luôn :D

yêu bạn này ! chủ yếu mình làm đơn giản cho các bạn tùy hứng thoi, chứ mình k thích màu mè đâu, hầu như ai cũng bik làm mà, mod thì có sẵng, mình chỉ giúp làm cái sườn thoi.