• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

massage000

bản đấy hơn j các bản khác hả các bác? sao lỗi vài thứ mà mọi người vẫn thích vậy? mình chưa dùng bản đó bao h nên ko biết, thấy giao diện khác chút thì phải

Vậy bản dùng thử đi rồi sẽ hiểu lý do. HD2 phải dùng rom HD Desire mới đẳng cấp.

dungphp

Mình thấy Desire HD cởi quần ra thấy đẹp hơn (Settings), giao diện ngoài kg khác Desire thường mấy !

gunnroseclose

Vậy bản dùng thử đi rồi sẽ hiểu lý do. HD2 phải dùng rom HD Desire mới đẳng cấp.

Đẳng cấp quái gì, chẳng qua cái giao diện nó đẹp hơn thì thích thôi chứ độ ổn định của mấy rom HD tính đến giờ làm sao = mấy bản froyo được

ptshop

1/Các bác cho hỏi em có data.img 1GB của 1 bản built này , em chép data.img vào 1 bản built ( của 1 tác giả khác) thì bản built đó có hoạt động không vậy ? ( vì bản built của tác giả đó ko có data.img nên mỗi lần vào android mất 10-15f , trong khi bản cũ có data.img thì chỉ mất 1-2fút) Nhờ các bác tư vấn giúp !

2/
ĐỘ THẺ CLASS 4 lên CLASS 6 :

Qua thí ngiệm với thẻ SanDisk 8G của tôi :

*Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = Default allocation size hoặc 4096 bytes thì nó chỉ cho ra Class 4

* Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes thì khi chạy phần mềm test thẻ trên Android sẽ thông báo thẻ của bạn là Class 6

* Android chạy mượt hơn hẳn
em dùng SD formatter để format thẻ nhớ nhưng ko tìm thấy
Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes t
nhờ các Bác chỉ hộ em !

Chỉnh sửa cuối:

diepthao

_ Hix. ..không ai hướng dẫn mình cách sắp xếp lại cái menu "all apps" sao, càng cài app vào nhìn nó bừa bộn càng bực mình. ..search mãi không thấy mà hỏi cũng không ai trả lời. ..

Lên market tìm app organizer cài vào là xong .

massage000

Đẳng cấp quái gì, chẳng qua cái giao diện nó đẹp hơn thì thích thôi chứ độ ổn định của mấy rom HD tính đến giờ làm sao = mấy bản froyo được

Dĩ nhiên là ko thể ổn định bằng rồi, vì ra sau mà bác. Nhưng cái gì ra sau chả tiến bộ hơn. Công nghệ dùng cái gì mới nhất thì là đẳng cấp, đúng ko nhỉ, theo em là vậy. Bác ko thích thì cứ xài Froyo!

trinh12345

1/Các bác cho hỏi em có data.img 1GB của 1 bản built này , em chép data.img vào 1 bản built ( của 1 tác giả khác) thì bản built đó có hoạt động không vậy ? ( vì bản built của tác giả đó ko có data.img nên mỗi lần vào android mất 10-15f , trong khi bản cũ có data.img thì chỉ mất 1-2fút) Nhờ các bác tư vấn giúp !

2/

em dùng SD formatter để format thẻ nhớ nhưng ko tìm thấy nhờ các Bác chỉ hộ em !
1. theo em thì ko nên dùng, thế nào cũng lỗi. thông thường chỉ lần đầu khởi động mới lâu bác ạ, lần đầu nó bung data mà, về sau có data rồi lại nhanh thôi chứ có sao đâu bác.
2. bác chịu khó tìm kĩ 1 tý đi ạ, hic. nếu ko thì cứ format = chương trình của windows là được.

VUNHATVAN

Từ trước đến giờ Rom Android cho HD2 có rất nhiều nhưng các bạn đã bao giờ thấy Rom có Benmark như thế này chưa?

attachment.php

Khiếp luôn

ptshop

1. theo em thì ko nên dùng, thế nào cũng lỗi. thông thường chỉ lần đầu khởi động mới lâu bác ạ, lần đầu nó bung data mà, về sau có data rồi lại nhanh thôi chứ có sao đâu bác.
2. bác chịu khó tìm kĩ 1 tý đi ạ, hic. nếu ko thì cứ format = chương trình của windows là được.

Bác đã comment rùi thì chịu khó chỉ em làm sao từ class 4 lên class6 đi ! :D.

lungtungbeng

Trời ạ, mấy bác cứ tranh cãi vụ DesireHD chi cho mệt???Nền tảng vẫn y hệt các bản thường, chỉ khác giao diện Sense của HD tiến bộ hơn thôi. Công nhận là Sense nhìn đẹp thật chỉ có điều ngôn pin với ngốn Ram quá.

sbc

Trời ạ, mấy bác cứ tranh cãi vụ DesireHD chi cho mệt???Nền tảng vẫn y hệt các bản thường, chỉ khác giao diện Sense của HD tiến bộ hơn thôi. Công nhận là Sense nhìn đẹp thật chỉ có điều ngôn pin với ngốn Ram quá.

:D Thì nó có khác gì bên WM đâu dùng Manila đẹp tất yếu phải tốn Ram rồi...8-|

VUNHATVAN

Đúng là bản này, mình cũng kéo lên được 2600 nhưng máy lại không thấy mượt lắm, ram dư ít không biết thế nào. Do vậy cài vào cho vui thôi.

clarkht

Đúng là bản này, mình cũng kéo lên được 2600 nhưng máy lại không thấy mượt lắm, ram dư ít không biết thế nào. Do vậy cài vào cho vui thôi.

Từ đầu ram mình cũng dư it nhưng dùng taskiller kill hết thì free kha khá ~250mb,mình thấy chạy bình thường nhưng mình ko dùng vì ko muốn đánh đổi quay phim để lấy sence đẹp hơn chút, chờ đợi 1 bản hoàn thiện hơn có thể quay video vậy

gunnroseclose

Từ đầu ram mình cũng dư it nhưng dùng taskiller kill hết thì free kha khá ~250mb,mình thấy chạy bình thường nhưng mình ko dùng vì ko muốn đánh đổi quay phim để lấy sence đẹp hơn chút, chờ đợi 1 bản hoàn thiện hơn có thể quay video vậy

v4.1 của mdeejay đã solved được vụ cam, quay được 800x480 rồi đấy bác