• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

gunnroseclose

Thế mà bảo là chuyên nghiệp. Thời đầu có di động, người ta vác cả cục gạch để nghe đấy.
Đầy Tablet có tính năng thoại đó, ví dụ Samsung Galaxy S á, iPad 3G cắm tai nghe dô gọi ầm ầm đấy, cpn Dell Streak to tổ bố lại gọi ầm ầm...
Bác không muốn thì ... ngồi yên cho bác ý nghe điện thoại qua Archos 101.

galaxy S là tablet, chết cười với cậu luôn.
Ipad 3g phải gọi qua internet. Mà giờ cần liên lạc mọi lúc mọi nơi là cần cái sóng GSM chứ không phải lên internet vào skype nhé.

Nói thật là cậu tìm hiểu chưa đến đâu mà cứ đi bốc phét nghe nhàm quá

KimUyLong

_ Biết là không phải nhưng mà ai đó có thể hướng dẫn lại cách sắp xếp lại các short cut trong menu "all apps" không !? - Nhớ có 1 lần hình như bác caothanhhai có hướng dẫn và đưa link apk, nhưng lúc đó không quan tâm lắm, giờ đến lúc cần lại search mãi không ra. Hix. ..
_ Không ai giúp đỡ sao. ..

daica

tin vui

http://twitter.com/CotullaCode

sắp đc thử WP7 trên HD2, các tính năng hoạt động tuốt (camera, wifi, nghe, gọi..) nhưng chưa qua đc "tường lửa" của MS => chỉ xài như demo :((
it will be released soon, but don't expect anything from it - without Live services it's not really usable :-(

But new "Windows Phone Genuine" doesn't allow to use any Windows Live services :-( So it's mostly "Demo" of WP7. No bypass ways are known

We (DFT team) at the end able to run WP7 on our LEOs, most of stuffs are really working: GSM,GPRS,Camera,GSensor,USB,SD,BT,WLAN,etc.

trinh12345

sắp đc thử WP7 trên HD2, các tính năng hoạt động tuốt (camera, wifi, nghe, gọi..) nhưng chưa qua đc "tường lửa" của MS => chỉ xài như demo :((
Bác Cotulla giỏi thế mà còn mất hơn 1 tháng mới có thêm thông tin, kể từ bài post cuối. Theo em thì nếu ko qua dc tường lửa của MS thì sẽ có cách như kiêủ mình ko cho update máy và chỉ cài apps, games offline thôi:)

Này cái thằng Cotulla này có phải là người không ý nhỉ ???

Hay Cotulla là 1 group nhỉ? Ko ai có ảnh bác này ạ?

lungtungbeng

Hix... Cao thủ như thế còn mất cả tháng trời mới có thêm thông tin, mà phần vượt tường lửa vẫn chưa fix được, thậm chí chưa có cách để vượt -->có nghĩa là rất khó, như vậy có nghĩa là khả năng đến tay mọi người sẽ còn rất xa xôi.

gunnroseclose

Nếu MS mà bắt kích hoạt online như kiểu jivetalk trên bb thì khả năng pass được rất thấp.

Bác Cotulla giỏi thế mà còn mất hơn 1 tháng mới có thêm thông tin, kể từ bài post cuối. Theo em thì nếu ko qua dc tường lửa của MS thì sẽ có cách như kiêủ mình ko cho update máy và chỉ cài apps, games offline thôi:)

wp7 chú trọng vào live service, ko dùng được thì chắc cũng chẳng có vị gì

Hay Cotulla là 1 group nhỉ? Ko ai có ảnh bác này ạ?

Cotulla là 1 người nhưng thuộc 1 nhóm (DFT team)

Hix... Cao thủ như thế còn mất cả tháng trời mới có thêm thông tin, mà phần vượt tường lửa vẫn chưa fix được, thậm chí chưa có cách để vượt -->có nghĩa là rất khó, như vậy có nghĩa là khả năng đến tay mọi người sẽ còn rất xa xôi.

Lại delay rồi các bác ạ, em nghĩ chắc cũng giống vụ android thôi, cứ làm mình hồi hộp xong mãi chả ra để dùng

As well as MAGLDR development (used by Android & WP7) a bit delayed, because some problems takes more time

tuan1302

thế bây giờ bản nào chạy ổn nhất thế ae em mới mua đt hôm qua. định cài android mà nghe ae kêu hư main lỗi đt ghê quá chưa dám thử nữa

vnvn

thế bây giờ bản nào chạy ổn nhất thế ae em mới mua đt hôm qua. định cài android mà nghe ae kêu hư main lỗi đt ghê quá chưa dám thử nữa

Hư thẻ nhớ thì có , chứ hư main thì chưa thấy ai cả ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Bản Mdeejay evo sense warm 1.0 dùng rất good ,mát máy,curent widget khi tat may vao khoang 6-8mA,chạy ổn định chỉ mỗi tội cảm ứng hơi lì tí.Đã bác nào test thử bản Mdeejay froyo Lex chưa cho chút ý kiến nhé?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Cách hiển thị font TV đây Bác :
Chép toàn bộ file trong này vào system/ fonts nhé
http://www.megaupload.com/?d=RQ1419SR

Để chép được hai việc trên phải sử dung : Droid Exporer trên máy tính - nhớ là kéo thả vào vị trí
Hoặc trên điên thoại dùng Root Exporer copy/paste vào vị trí là xong . Dùng RootExporer còn dễ dàng thay thế các file khi đổi kernel nữa
Tải tại http://www.megaupload.com/?d=47HG099G:D
( nguồn Cao Thanh Hải)

Tình hình là mình dùng Root lẫn Astro để copy font , nếu copy như bình thường vào thì bảo thiếu bộ nhớ , còn xóa hết file cũ đi , lúc reboot lại , máy nó treo mãi ở chữ HTC , và phải cái room mới lại từ đâu , phải làm sao đây , Chứ đang dùng bản MMC 3.3 ko hiển thị được tiếng việt

Chỉnh sửa cuối:

tanmui1309

bạn tuan1302 ơi mình đang xài bản Mdeejay_FroYo_Sense_v._2.4_Clean_S6.1 chạy mượt lắm, tầm khoảng từ 3-6mA,font tv đầy đủ ko cần cài gì cả, camera có zom. ko hư main đâu

vietnamit

Các bác có ai sử dụng bản droid desire v0.8 chưa? Mình xài thấy mượt ít hao pin tầm 3-5mA chờ, camera, wifi ok nhưng không kết nối data 3G được , các bác có ai biết khắc phục không?

xemtynhi

Mình đang xài bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 , chụp ảnh bị vàng khè là sao nhỉ ... có cách nào fix đc hiện tượng này k ?
mình đung kernel nguyên gốc theo bản Rom , chưa chỉnh sửa gì cả , ai bíêt xin giúp đỡ

trinh12345

Mình đang xài bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 , chụp ảnh bị vàng khè là sao nhỉ ... có cách nào fix đc hiện tượng này k ?
mình đung kernel nguyên gốc theo bản Rom , chưa chỉnh sửa gì cả , ai bíêt xin giúp đỡ

thay kernel đi bác:) 8.5 thử xem sao

clarkht

Hư thẻ nhớ thì có , chứ hư main thì chưa thấy ai cả ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Tình hình là mình dùng Root lẫn Astro để copy font , nếu copy như bình thường vào thì bảo thiếu bộ nhớ , còn xóa hết file cũ đi , lúc reboot lại , máy nó treo mãi ở chữ HTC , và phải cái room mới lại từ đâu , phải làm sao đây , Chứ đang dùng bản MMC 3.3 ko hiển thị được tiếng việt

thiếu bộ nhớ thì bác copy mỗi file ucsh00d_c thôi là đc , ko cần copy hết đâu

thanhvo31

Ảnh chụp vàng khè là do bạn vô tình bật hiệu ứng Sepia lên thôi; vào Effect (nút thứ 2 từ dưới lên) chọn None là Ok thôi. Chúc vui

xemtynhi

thay kernel đi bác:) 8.5 thử xem sao

Để mình thử thay xem có đc k , bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 camera nó có vấn đề , chụp hình để chế độ nháy đèn Flash thì ra ảnh nhìn vàng khè , còn quay video thì có mục quay HD ( 1280x720 ) ấn vào thì quay đc nhưng xong bị lỗi k phát đc ... :(

Ảnh chụp vàng khè là do bạn vô tình bật hiệu ứng Sepia lên thôi; vào Effect (nút thứ 2 từ dưới lên) chọn None là Ok thôi. Chúc vui

Mình xem lại rồi k phải bật nhầm hiệu ứng đâu , chắc chắn là bị lỗi camera , để mình thử thay kernel xem có khắc phục đc k :(

fbbk

Mình đang test bản eVo Carbon Remix V0.3.2 (hastarin r8.5 beta) hầu như tất cả đều ổn, 3G nhanh, mượt mà, loa thoại trong và to, hiệu ứng đẹp có điều quay video HD vẫn không lưu được. Có ai có cao kiến gì không?
Mới có thông tin là đã hack được WP7 rồi. Anh em chờ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

quan1984

Để mình thử thay xem có đc k , bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.7_S6.1 camera nó có vấn đề , chụp hình để chế độ nháy đèn Flash thì ra ảnh nhìn vàng khè , còn quay video thì có mục quay HD ( 1280x720 ) ấn vào thì quay đc nhưng xong bị lỗi k phát đc ... :(

Chụp flash bị vàng khè thì bạn để chế độ Ánh Sáng tự động là bị chuyển qua chế độ ánh sáng đèn là ok ngay
Hoặc fix bằng cách này dùng root explore mở system tìm file build chép ra máy tính tìm dòng
ro.product.name=htc_bravo
ro.product.device=bravo
ro.product.board=bravo
Sửa lại như vậy rồi copy lại system là ok để chế độ ánh sáng tự động cũng được