• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

dungphp

Đang dùng bản ROM HD2_A66_Android Support v29 Build 21916_OS3.14.531.0 TMOUS + mattcfroyosense1.7ppp. Máy TMOUS chạy thấy rất hay treo khi khởi động lần đầu. Sau đấy vào chạy App chuyển đi chuyển lại khoảng 2 -3 lần như tắt bật WIFI, tắt bật 3G là máy treo đơ luôn. Còn PIN thì xuống nhanh khủng khiếp 1 ngày đi toi 2 viên (1 viên theo máy+1 Galio). Phần search contact để quay số như WM không có. Đã thử cả bản Darkstone HD2 Froyo v2.1 thấy tình trạng treo còn nhiều hơn. Thôi thì lại ngậm ngùi quay về WM

Máy bạn dùng RADIO nào ?!

camhoi

Đây bác ạ. Hic tải cái này về ANDROID ROM mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 nhưng ko chạy được vừa chạy hết HARET xong nó bật sáng Flash rồi màn hình có các sọc trắng và đứng im luôn.
http://up.anhso.net

chineseboy78

ban EVO này rắc rối wa' cai` vao` phải chỉnh sửa tèm lem!!! quay về với cái Desire HD 3.1 Mdeejay e chưa test cái HD 3.1 RO nó có khác gì ko các bác? RO hoat dong có tốt hơn kernel 4.1 ko vi` e chưa co thời gian chạy thử RO đang hài long với kernel 4.1 rất mượt. Bác này xài cả 2 ròi cho e nhận xét cái ạ. Xin cám ơn

edmundo2203

bản evo 1.4 của mdejayy nó hơi lag em thay kernel evo r0 vào chạy rất ok nhưng lại bị lỗi 3g có bác nào biết cách fix chỉ em vói

Các phiên bản Evo đều phải Set 3G bằng tay. Cụ thể:
Vào setting - Wireless &network - Mobile network - Access Point Name - Bấm phím cứng hình lá cờ Window - New APS - vào các thông số sau đây - Vào lá cờ Save - đánh dấu vào APS vừa tạo

VinaPhone:
GPRS: APN: m3-world, User name: mms, Password: mms
Mobifone:
GPRS: APN: m-wap, Username: mms, Password: mms
Viettel:
GPRS: APN: v-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
Vietnamobile:
GPRS: APN: internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
EVNTelecom:
Name: EVNTelecomNet (hoặc để cái gì cũng được), APN: e-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)

chineseboy78

e khuyên các bác phải cẩn thận với cái 3G nhé, các bác tải tùm lum cuối tháng nhìn bill như e muốn rụn rời 2 chân luôn e xài thằng Mobile nghe nói viettel rẻ hơn phải ko các bác. thanks

camhoi

Cước 3G giảm roài mà. he he tháng dùng 100Mb thoai quá cước có 1d/1k thoai mà. cứ làm gói 50K VND la ok.
Để kiểm tra data còn lại soan SMS với nd: Data gửi 888 với mạng Vina nhé

chineseboy78

Cước 3G giảm roài mà. he he tháng dùng 100Mb thoai quá cước có 1d/1k thoai mà. cứ làm gói 50K VND la ok.
Để kiểm tra data còn lại soan SMS với nd: Data gửi 888 với mạng Vina nhé

èo! e xài mobile bác ơi! mobile co gói nào rẻ rẻ ko vậy ha? e thì chủ yếu xài GPS tải google map dẫn đường thôi. Mấy cái linh tinh kia e ko có xài

matmeo41087

Em dùng gói Dcom 3g Viietel 65d/1MB dùng lay lắt mãi chẳng hết tiền chỉ sợ mỗi hết pin ^^

gunnroseclose

Em thì dùng gói 50k viettel mỗi tháng được cho 350mb.
định up lên gói 200k thì đc tận 3gb nhưng cơ bản là pin yếu quá, chỉ sợ hết pin chứ chẳng hết được cái 3gb kia

dungphp

Đây bác ạ. Hic tải cái này về ANDROID ROM mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 nhưng ko chạy được vừa chạy hết HARET xong nó bật sáng Flash rồi màn hình có các sọc trắng và đứng im luôn.
http://up.anhso.net

Nó đứng với sọc ngang tầm 10 phút (cần còn pin dài chút). Yên tâm nó vẫn chạy, hihi, tôi lúc đầu cũng thế, sợ quá

camhoi

oạch tui đợi đến 20ph không thấy động đậy gì. có phải đầu tiên nó lóe sáng cái flash, sau đó xuất hiện các sọc trắng kéo ngang màn hình từ trên xuống dưới cái led mặt trước gần chỗ nghe vàng rực không bạn ui???

dale89

đã ra bản [Kernel][28.09.2010][Overclocking][Undervolting][AXI][ExtBatts]hastarin #5 rồi
cho e hỏi lúc hôm qua e mới up bản kernel #4.1 rồi, giờ e up tiếp lên #5 bằng cách đè file zimage nữa thì có sao k các bác,hay e nên cài lại bản android mới hoàn toàn.E rất thích cái giao diện gốc của Mdeejay ra ngày 23/9 nên không muốn up các bản khác, nhưng mặc định của nó là kernel #3
và hình như có 2 bản kernel #5 e nên up bản nào

dungphp

oạch tui đợi đến 20ph không thấy động đậy gì. có phải đầu tiên nó lóe sáng cái flash, sau đó xuất hiện các sọc trắng kéo ngang màn hình từ trên xuống dưới cái led mặt trước gần chỗ nghe vàng rực không bạn ui???

Có sọc ngang là đúng rồi, sạc pin dầy chút và kiên nhẫn !

lungtungbeng

Yên tâm đi bác. Như vậy là đúng rồi đấy, chuẩn bị ăn mừng thôi^^

linhhong

Xin font unicode (tiếng Việt) cho bản adriod _ Evo ...

Mình cài ROM HyperDroidSense và Mdeejay_eVo_Sense_v._1.2_Revolution nó bị lỗi font tiếng Việt - Bây giờ muốn cài thêm font tiếng Việt thì có cài thêm được ko ? Bạn nào có cho mình xin...cám ơn nhiều.............

dale89

đây nè bạn
Chép toàn bộ file trong này vào system/ fonts nhé
http://www.megaupload.com/?d=RQ1419SR

Để chép được hai việc trên phải sử dung : Droid Exporer trên máy tính - nhớ là kéo thả vào vị trí
Hoặc trên điên thoại dùng Root Exporer copy/paste vào vị trí là xong . Dùng RootExporer còn dễ dàng thay thế các file khi đổi kernel nữa
Tải tại http://www.megaupload.com/?d=47HG099G
trích của bác caothanhhai

vatdnvn

Mình có viết một script để tự động fix lỗi Call và font cho EVO

Các bạn download về. Giải nén ra và chép folder gscript và 2 file fix lỗi vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó vào GScript Lite . Nhấn nút Home để Add Script. Chọn load file, chọn FixEVoFull.sh
Sau đó chạy FixEVofull.

Sau này khi cài bản Evo nào mới thì khi cài xong thì copy lại y thể để fix lỗi. Khỏi lằng nhằng dùng các tool khác nếu bạn chưa biết cách làm hoặc quên.

Link download : http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3
http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3

Status
Không mở trả lời sau này.