• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB

Hero_4ever

Cái mini qwerty là mặc định hay là cook gì thêm vậy ansene ?? Sao mình thấy không giống mini qwerty hồi giờ, cái này chắc gõ tốt hơn nhỉ :D

SAOVIETmobile

đấy không gọi là văng mà là không cài được, thêm đó trùng UID với các theme đã có, nên không cài được.

Bạn còn ứng dụng nào không cài được không?
để mình test kỹ xem nào, vì test thử cài game 30mb vẫn cài ngon lành
Có cách nào khắc phục lỗi đó không bạn ? Mình lấy Bản C6ver4 của Anther chép đè lên CWF ver 11 cũng bị lỗi trên . 8-|

JokerB

Một chú ý cho các bạn: hãy dùng thử bản gốc v11 của PNHT up ý rồi dùng bản của mình sau rồi hãy phát biểu về lỗi lầm, k lại bảo tại mình cook, hazz

JokerB

Có cách nào khắc phục lỗi đó không bạn ? Mình lấy Bản C6ver4 của Anther chép đè lên CWF ver 11 cũng bị lỗi trên . 8-|

vậy mà bạn bảo cài 1 số app thì bị văng ra.

Bản v11 mới ra sáng nay, mình tranh thủ cook, fix lỗi, add ngôn ngữ, âm lịc, JAF đi JAF lại + mất điện, vì thế các bạn hãy test kỹ đi, so sánh với bản gốc của PNHT rồi hãy thắc mắc, lỗi thì sẽ từ từ kiểm tra + fix

Thứ 2 là đừng post lỗi chung chung, test đi test lại kỹ, có hình chụp lỗi thì tốt.

OnlineNo1

tui cũng bị,*#7370# no hiện lên nên ngắt tất cả kết nối và cuộc gọi hiện tại

cái game nhảy nhót kiểu audition ấy, 29.8mb =)) cài vào ngọt xớt

Dance Fabulous hay là X-Dancery đấy :D, bắt đầu thấy máy nuột nuột rồi, cài game nghịch thôi.
À thưa bà con là đã test thử, từ lúc sạc full pin, sau đó là Flash và setting một lúc rồi xem phim thì cuộc sống của nó kéo dài được 3h gần 30" nhá (đến lúc đen sì màn hình bật không lên ý!)

JokerB

Dance Fabulous :D
CÁi theme Ommia đấy mình nhớ bản gốc của nó có UID kiểu như 2002F.... giống mấy theme gốc của bản C6 này.
Bạn SAOVIET thử Flash bản #3.0 của mình rồi cài xem có được không xem nào, nếu được thì phải xem lại bàn 4.0 này tụi PNHT nó nhét cái gì vào

SAOVIETmobile

Dance Fabulous :D
CÁi theme Ommia đấy mình nhớ bản gốc của nó có UID kiểu như 2002F.... giống mấy theme gốc của bản C6 này.
Bạn SAOVIET thử Flash bản #3.0 của mình rồi cài xem có được không xem nào, nếu được thì phải xem lại bàn 4.0 này tụi PNHT nó nhét cái gì vào

Tất cả các bản mình cài Themes đó đều được rêng C6 for 5k8 ver 11 thì không được . kể cả FW gốc chưa cool . Mình cài 2 themes đều không được , Bản ver 3 của bạn cài Oke . nhưng chép đè ver3 của bạn lên Ver 11c6 vẫn bị lỗi đó .

PS: Ai đã nâng lên V11 rồi muốn up lại 5k8 ver 51 vẫn Oke mình vừa JAF

viphau1508

Lỗi là điều không thể tránh được,vì thực chất ở đây là máy 5800 ko phải C6,mình luôn ủng hộ các bản CF của 008. Nếu các bạn nào thấy còn lỗi nào thì có thể cho ý kiến,chỉ mong la cac pro trên diễn đàn chỉnh sửa lại đươc. Hy vong Hy vong va Hy vong ^^ (Ko có tiền đổi máy thì phải cam chịu thui,với lại có cái để nghich thế này la nhất với mình :))

JokerB

vậy thì để tối nay đi chơi về mình sẽ ngồi so sánh 2 bản để xem nó đã thêm cái j ảnh hưởng đến theme đó :)
chắc nó rơi rớt 1 tệp nào đấy giống trong theme đó thôi :)
mình sẽ cố gắng để bạn sài được trong phiên bản 4.1 :)

Waiting!

JokerB

mình vẫn bị lỗi phím xpress ở bản này, hixx

bạn làm theo hướng dẫn chưa??
Lần đầu sau khi JAF sẽ không dùng được phím express, chờ khoảng 5-10' sau khi máy cài xong các ứng dụng và báo cần khởi động lại thì lúc ấy hãy khởi động lại.
Mình đã test, sau khi khởi động lại, phím express chạy rất tốt, không hề bị lỗi.

OnlineNo1

vậy thì để tối nay đi chơi về mình sẽ ngồi so sánh 2 bản để xem nó đã thêm cái j ảnh hưởng đến theme đó :)
chắc nó rơi rớt 1 tệp nào đấy giống trong theme đó thôi :)
mình sẽ cố gắng để bạn sài được trong phiên bản 4.1 :)

Waiting!

Chờ cái loa đã nhá arsene nhá, ko lại phải ra 4.2 đấy :D

pealwish

Mình vừa rs thì thấy hết lỗi, đang định sửa bài thì đã thấy ban reply, tks bạn, bản này máy chạy mượt, ram lên tới 46mb, mấy bản khác chỉ có 30mb :D

JokerB

Đã fix được lỗi của SAOVIET nhé.
Bạn down theme mình up đây, đã sửa lại UID, mình đã test, cài vào ngon lành cành đào, bạn cài theme này cho bất kỳ bản FW nào cũng ok ;;)

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?1134hbwap7bzwx5[/DOWNLOAD]

JokerB

Mình vừa rs thì thấy hết lỗi, đang định sửa bài thì đã thấy ban reply, tks bạn, bản này máy chạy mượt, ram lên tới 46mb, mấy bản khác chỉ có 30mb :D

thì mình cố tình để cho máy nó yêu cầu khởi động lại vì 2 lý do:
1. tránh mọi ng` khởi động lại trước khi nó cài xong
2. khởi động lại để hết lỗi express

hnyuk49

:-O đấy là lúc bạn chạy chương trình gì hay để idle? máy mình idle lúc nào cũng 45-50mb mà. thi thoảng dùng killme vào quét vài cái chạy ngầm đi cho nó đỡ ngốn ram.

OnlineNo1

thì mình cố tình để cho máy nó yêu cầu khởi động lại vì 2 lý do:
1. tránh mọi ng` khởi động lại trước khi nó cài xong
2. khởi động lại để hết lỗi express

Trá hình quá :D, kiểu này là mày có lỗi hay không tao cũng cho mày chết =))