• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB

JokerB

Mình cứ vào đi vào lại Seting là bị Reset ( 3 lần rồi ) Mình đã Fomat thẻ nhớ vag *#7370# rồi vẫn bị .

lạ nhỉ, mình test luôn ở máy mình đây, vào đi vào lại Setting đến 20 lần rồi k thấy Reset @_@

Còn ai bị giống SAOVIET không nào??

JokerB

ax , chỉnh rồi nó vẫn rung mới chết chứ :((

ơ thế thì mình pó tay thôi :) mình cũng sài bản CFW này và làm như thế thì nó hết rung =))
tất cả các FW 5k8 mình làm thế cũng hết rung.

Không hết rung được thì để nó rung tý cũng vui chứ sao :))

ngyntom

tui cũng bị,*#7370# no hiện lên nên ngắt tất cả kết nối và cuộc gọi hiện tại

JokerB

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng rồi làm, trước khi JAF để ý thẻ nhớ của mình
Sau khi JAF mà tự khởi động lại luôn thì lỗi ráng chịu... Mình test k thấy gì cả !

OnlineNo1

+ =)), chưa thấy cải tiến gì, RAM sau khi Jaf ở mức ~45-50MB, performance thấy chẳng khác gì lắm, nuột hơn 1 tý. Nãy giờ đang xem phim liên tục gần 2h30' mà vẫn thấy còn 3 vạch. Nói chung là chưa thấy cải thiện gì lắm, có chăng thì thấy cái pin có lẽ lâu hơn 1 tý.

lạ nhỉ, mình test luôn ở máy mình đây, vào đi vào lại Setting đến 20 lần rồi k thấy Reset @_@

Còn ai bị giống SAOVIET không nào??
+ Phần Setting thì mình ko thấy có lỗi gì cả

+ *#7370# là softreset, đương nhiên là phải tắt hết kết nối rồi, bác vào connection manager xem nhé, xem có cái nào bật không.

hiepsinight

mình đã format , tắt rung thi khóa phím nó cũng mất rung roi , thanks pro , nhưng mà mình thấy bản 2.1 của bạn đâu cần tắt báo rung đâu nó cũng làm đc mà , kì vậy , để rung tốn pin wa

JokerB

mình đã format , tắt rung thi khóa phím nó cũng mất rung roi , thanks pro , nhưng mà mình thấy bản 2.1 của bạn đâu cần tắt báo rung đâu nó cũng làm đc mà , kì vậy , để rung tốn pin wa

từ #3.0 về trước mình tắt luôn BÁo rung sẵn rồi cha nội

hiepsinight

Để tắt máy rung khi khóa và mở máy: vào chỉnh sửa Profile hiện tại >> chỉnh bất kỳ 1 tính năng nào trong đó rồi ok, vậy là xong, với bản cook này mình để sẵn hiệu ứng 3D cuộc gọi là hỗn hợp, các bạn chỉnh tắt đi cho đỡ rối + tiện để tắt rung khóa phím luôn.
thế sao bạn lại hướng dẫn thế này ?

JokerB

uh thì mặc dù đã tắt báo rung sẵn nhưng nó vẫn k tự tắt rung khóa mở phím sau khi JAF mà chỉ tắt báo rung cuộc gọi, phải chỉnh profile 1 lần nó mới hoạt động.
Dùng chả để ý còn trách mình

JokerB

Bạn cài thử Themes này xem có bị văng ra không ?
Omnia HD Precision Modded.sis

đấy không gọi là văng mà là không cài được, thêm đó trùng UID với các theme đã có, nên không cài được.

Bạn còn ứng dụng nào không cài được không?
để mình test kỹ xem nào, vì test thử cài game 30mb vẫn cài ngon lành

OnlineNo1

đấy không gọi là văng mà là không cài được, thêm đó trùng UID với các theme đã có, nên không cài được.

Bạn còn ứng dụng nào không cài được không?
để mình test kỹ xem nào, vì test thử cài game 30mb vẫn cài ngon lành

Hả, game gì đấy :x