• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhockfc

Mọi người ơi, cho em hỏi, em cài JAF rồi, có cần cài thêm navirm ko? Và nếu ko cần cài thì bỏ file "Anonymous v6 for 5230 menu 4x4 big icon by NDT.7z" và file "Core file C6 v20 for 5230 v40.7z" vào đâu để có thể flash dc ah. Em đọc mấy bài hướng dẫn rồi mà ko thấy nói :(. giúp em với, hôm nay liều mình flash lần đầu đấy ah ^^

chỉ cần cài Nokia_PC_Suite + JAF xog là có thể JAF thôy,k cần NAvi đâu.
xả nén file "Anonymous v6 for 5230 menu 4x4 big icon by NDT.7z" và file "Core file C6 v20 for 5230 v40.7z" vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 và JAF nhé :D

ryuk9x

NAvi dùng để download FW gốc về thôi, bạn cần giải nén 2 file đuôi .7z kia ra rồi vứt tất cả vào thư mục RM-588 là ok, mình mới tập JAF hôm qua, mà từ đó tới giờ JAF chục lần rồi, công nghệ thật tuyệt vời :))

anhtrung1991

làm thế nào khi nhấn vào 1 biểu tượng nào đó ..có cái chấm đỏ nhấp nháy như FW gốc của nokia nhỉ..:(

J_Tuan

chỉ cần cài Nokia_PC_Suite + JAF xog là có thể JAF thôy,k cần NAvi đâu.
xả nén file "Anonymous v6 for 5230 menu 4x4 big icon by NDT.7z" và file "Core file C6 v20 for 5230 v40.7z" vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 và JAF nhé :D

NAvi dùng để download FW gốc về thôi, bạn cần giải nén 2 file đuôi .7z kia ra rồi vứt tất cả vào thư mục RM-588 là ok, mình mới tập JAF hôm qua, mà từ đó tới giờ JAF chục lần rồi, công nghệ thật tuyệt vời :))

Cảm ơn mọi người, em đã flash thành công ngay từ lần đầu, sau 7p'^^. May là có sự giúp đỡ nhiệt tình của 2 bạn cùng bản CFW rất tuyệt của anh dt. Đúng là cảm ứng rất tuyệt ah. Sẽ khám phá thêm ^^. tks to all! :D

truongtok2

DT ui....mình có cái này muốn nhờ bạn giúp...bạn có thể cho mình biết tên cuả tất cả các bạn mà bạn làm từ khi vào nghề đến giờ ko..ví dụ như unique v5..Anonymous v6...cứ như thế nà...mình muốn tìm 1 cái theme mà tìm mãi khắp diễn đàn mà ko có..nên phải tìm theo tên FW vì theme đó nằm trong fW đời cũ nà...bạn cho mình biết đầy đủ luôn nhá :X nếu bác nào biết thì giúp em với...em cảm ơn nhiều Click here to enlarge

danchip93

Duy thanh ơi bạn có thể hướng dẫn mình cách mod pin và các thư mục có liên quan đến mod pin được không,mình xin cảm ơn!

NguyenDuyThanh

DT ui....mình có cái này muốn nhờ bạn giúp...bạn có thể cho mình biết tên cuả tất cả các bạn mà bạn làm từ khi vào nghề đến giờ ko..ví dụ như unique v5..Anonymous v6...cứ như thế nà...mình muốn tìm 1 cái theme mà tìm mãi khắp diễn đàn mà ko có..nên phải tìm theo tên FW vì theme đó nằm trong fW đời cũ nà...bạn cho mình biết đầy đủ luôn nhá :X nếu bác nào biết thì giúp em với...em cảm ơn nhiều Click here to enlarge

Link các firmware cũ mình xóa hết rồi.

Mọi người ơi, cho em hỏi, em cài JAF rồi, có cần cài thêm navirm ko? Và nếu ko cần cài thì bỏ file "Anonymous v6 for 5230 menu 4x4 big icon by NDT.7z" và file "Core file C6 v20 for 5230 v40.7z" vào đâu để có thể flash dc ah. Em đọc mấy bài hướng dẫn rồi mà ko thấy nói :(. giúp em với, hôm nay liều mình flash lần đầu đấy ah ^^

Ko cần file nào ngoài file của mình.

Duy thanh ơi bạn có thể hướng dẫn mình cách mod pin và các thư mục có liên quan đến mod pin được không,mình xin cảm ơn!
Hướng dẫn dài dòng lắm mà mình ko rành mấy vụ hướng dẫn. Bạn dùng SisContent để chỉnh sửa file avkon2.mif ý.

làm thế nào khi nhấn vào 1 biểu tượng nào đó ..có cái chấm đỏ nhấp nháy như FW gốc của nokia nhỉ..:(
Bạn nói thế mình cũng ko hình dung nó là cái gì nữa :( Chắc mình ko bik.

anhtrung1991

ý mình là khi mở 1 ứng dung hay 1 cái gì đó nặng 1 chút la có cái chấm đỏ nhỏ nhấp nháy đợi loader..giống như FW gốc đấy..:(
nó đây.. :D

NguyenDuyThanh

ý mình là khi mở 1 ứng dung hay 1 cái gì đó nặng 1 chút la có cái chấm đỏ nhỏ nhấp nháy đợi loader..giống như FW gốc đấy..:(
nó đây.. :D

Đấy là do những hiệu ứng tạo ra thôi. Có cái hình ý là đang load, các effect chậm thì có. Effect ở bản fw này khá nhanh nên ko có biểu tượng ý. Mà cái ý thì quan trọng gì mà bác để ý quá.

nicky205

mình mới chỉ cài bản V6 của DT, theo mình nhận xét ban đầu thì vào nghe nhạc trong Music player thì nó bị lỗi và văng ra, nhưng dùng File manager thì vẫn nghe được các file đó, ko biết có ai gặp lỗi như mình ko, bài xài bản 5230 3x4

anhtrung1991

hix. bản v6 nầy tại sao ko cài đựoc effects khác ak?...v5 mình vẫn cài bình thường mà.:((

anhtrung1991

v5 mình vẫn cài bt..vừa chạy v6 thì khong cài đựoc,,.bạn xem lại dùm :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

hihi...ngon rui..mình làm dc rồi .. dow c2z khác thì ok rùi..cám ơn bạn nha\-/

Chỉnh sửa cuối:

J_Tuan

mình mới chỉ cài bản V6 của DT, theo mình nhận xét ban đầu thì vào nghe nhạc trong Music player thì nó bị lỗi và văng ra, nhưng dùng File manager thì vẫn nghe được các file đó, ko biết có ai gặp lỗi như mình ko, bài xài bản 5230 3x4

mình vẫn nghe dc bt bạn ah, mình dùng 5230 4x4 big icon

saodosd

Cho mình hỏi cái mở khóa ''tap to unlock'' khác với ''swipe to unlock'' ở chỗ nào vậy. Mình chưa được dùng cái ''tap to unlock'' nên không biết.

ajinomoto1410

Cho mình hỏi cái mở khóa ''tap to unlock'' khác với ''swipe to unlock'' ở chỗ nào vậy. Mình chưa được dùng cái ''tap to unlock'' nên không biết.

Tap to unlock là chạm để mở đó bạn :D còn swipe thì biết rồi đó.. Cái đó là giống của C5-03 ;)

Status
Không mở trả lời sau này.