• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

lapvoit

Không cài được Shazam, báo đã có sẵn nhưng mình bun file rosf2 tìm mãi không thấy, mình do từng file cũng chẵng thấy, bạn nào biết lý do không?

hoangnguy

bạn sài win 7 khi cài jaf phải chuyển sang chế độ của win Xp vào file cài đặt ví dụ như JAFSetup_1.98.66.exe sau đó sét các thuộc tính ở tab Compatiblity ( click chuột phải vào file trên rồi chọn Properties):
- Compatibility mode là Windows XP SP3
- Pivelege level là Run this program as an administrator
xem ảnh

sau đó cài đặt rùi Bạn quay ra thư mục C:\Program Files\ODEON\ chọn chuột phải để ra phần tùy chọn các thuộc tính cho thư mục.
Ở tab Security bạn chọn phần Edit rồi xem cái account mà bạn đang sử dụng là account nào thì chuyển đến đó sau đó tích vào phần Allow Full Control
ảnh

sau đó chạy jaf nếu không được thì vào file chạy jaf khi vừa cài đặt xong sét các thuộc tính ở tab Compatiblity như ở file cài là đc!

Mình remove dy cài lại theo cách của bạn rùi mà vẫn bị lỗi cũ là sao nhi??

barracuda

Không cài được Shazam, báo đã có sẵn nhưng mình bun file rosf2 tìm mãi không thấy, mình do từng file cũng chẵng thấy, bạn nào biết lý do không?

bác duythanh bảo bản này xóa đi nhưng chắc xóa ko hết =))

NguyenDuyThanh

bác duythanh bảo bản này xóa đi nhưng chắc xóa ko hết =))

Bạn dùng file đính kèm Shazam ở #1 trên kia kìa. File Shazam cũ cài ko đc đâu.

Một lần nữa mong các bạn cố gắng đọc bài viết trc khi hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

duc_satthu

Mình remove dy cài lại theo cách của bạn rùi mà vẫn bị lỗi cũ là sao nhi??
bản thử cài bản này coi link mediafire làm như trên. Sau khi cài đặt xong các bạn copy file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe vào thư mục cài đặt sét file này như file JAFSetup_1.98.62.exe rồi chạy file này là đc ! ( à hình như antiviruts sẽ báo có viruts ở file All_JAF_PKEY_Emulator_v6.0.exe gì gì đó ! cứ để anti giệt = cách del ( để lại dễ bị hậu họa :D ) vì sẽ có file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe thay thế rùi hì
khởi động file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe nhấn run là vào jaf

thinh994

Vậy có cách nào đổi mỗi HS là một hình nền khác nhau ko anh thanh. Thanks

tatthanhlx

Vậy có cách nào đổi mỗi HS là một hình nền khác nhau ko anh thanh. Thanks

cái này là không thể òy , nếu mún có thể sài FW gốc cook 10HS chứ HS C6 thế là được lắm rùi

Giờ DT đã tạm thời nghĩ ngơi rùi , có cái liên quan đến file 10283389.dll là khi Cook Xoay màn hình Unlock thì file đó bị thay thế > không còn cái chữ căn giữa nữa , mà vừa xoay vừa căn thì Unlock không hoạt động :D có ai biết cách chỉ tớ sữa File .dll đó với

Chỉnh sửa cuối:

hoangnguy

bản thử cài bản này coi link mediafire làm như trên. Sau khi cài đặt xong các bạn copy file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe vào thư mục cài đặt sét file này như file JAFSetup_1.98.62.exe rồi chạy file này là đc ! ( à hình như antiviruts sẽ báo có viruts ở file All_JAF_PKEY_Emulator_v6.0.exe gì gì đó ! cứ để anti giệt = cách del ( để lại dễ bị hậu họa :D ) vì sẽ có file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe thay thế rùi hì
khởi động file All_JAF_PKEY_Emulator_v10.0(Win7).exe nhấn run là vào jaf

Thank bác chạy dc rùi cơ mà ko có RM-625. Haiz

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Lỗi này là lỗi gi ạ ?
Muốn hack mà sợ die quá :-?

Chỉnh sửa cuối:

Gago204

Hiccc, mình flash lại bản 3.0 thì bị die phone, không biết DT có dùng cùng FW cho V4.0 và 3.0 không mà mình bị die. Flash lại mấy lần toàn báo lỗi "cmd 17 block" ai biết cách khắc phục không?
Mã:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
FILES SET FOR FLASHING:
FILES SET FOR FLASHING:
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Checking path: \Products\RM-588\
Scanning ini files...
Checking path: \Products\RM-588\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_40.6.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_40.6.003_prd.rofs2.V21
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_40.6.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM588_40.6.003_001_001_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using Áµ-s012.005
    Elf2flash 09.11.000
    CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting............PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
....Error booting phone...

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

cái này là không thể òy , nếu mún có thể sài FW gốc cook 10HS chứ HS C6 thế là được lắm rùi

Giờ DT đã tạm thời nghĩ ngơi rùi , có cái liên quan đến file 10283389.dll là khi Cook Xoay màn hình Unlock thì file đó bị thay thế > không còn cái chữ căn giữa nữa , mà vừa xoay vừa căn thì Unlock không hoạt động :D có ai biết cách chỉ tớ sữa File .dll đó với
Nếu đổi dc mỗi hs 1 hình nền thì mình đã đổi từ lâu rồi. Còn vấn đề xoay màn hình unlock chả cần đụng vào file 10283389.dll như bạn nói đâu

dinhcuong1608

Khuyên bạn ko nên viết chữ to như vậy. Viết bt đi vẫn đọc đc chứ sao.
Swipe to unlock làm gì có cái gì cài đặt bật/tắt đâu mà bác. Khóa phím sau khi flash xong đã luôn luôn bật rồi. Có thể bạn cài 1 số phần mềm như JBakTaskman sẽ xung đột với Swipe to unlock khiến nó mất.
Ovi Store vào bình thường, bạn click vào biểu tượng Ovi Store rồi chờ nó cài đặt bản Ovi Store mới nhất rồi vào bt.
Nên xem kỹ trc khi hỏi.

tại hỏi rồi mà k ai trả lời nên mới viết to nt :))
ovi store mình click vào rồi nó cài rồi mà k vào dc....kill me thì mình chả biết dùng...nghịch thử thì kill cái phần " có thể tắt" thì nó lên sọc màu và reset lại máy
còn swipe to unlock thì ngay từ đầu chả thấy rồi :))

NguyenDuyThanh

tại hỏi rồi mà k ai trả lời nên mới viết to nt :))
ovi store mình click vào rồi nó cài rồi mà k vào dc....kill me thì mình chả biết dùng...nghịch thử thì kill cái phần " có thể tắt" thì nó lên sọc màu và reset lại máy
còn swipe to unlock thì ngay từ đầu chả thấy rồi :))

kill me thì bạn phải bik những ứng dụng tắt dc. Còn cái ovi store và swipe thì k bik bạn nói thật hay dối nhưng chả ai bị như vậy cả. Bạn có thể hỏi mọi ng? Nếu thật sự lỗi hãy flash lại

Status
Không mở trả lời sau này.