• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

chjpkute

mình đag dùng bản cũ của bạn thấy cũng ổn mựơt chỉ có cá pm đổj font là kô thấy hoạt động kô thay font khác đựơc kô biết bản này thế nào

thanhhaifire

mình đag dùng bản cũ của bạn thấy cũng ổn mựơt chỉ có cá pm đổj font là kô thấy hoạt động kô thay font khác đựơc kô biết bản này thế nào

bản này chủ yếu mình mod giảm hao pin tối đa khi đọc 1 số bài viết từ PNHT, thêm cái xoay bàn phím... xài tốt hơn bản củ rất nhiều đó

tất cả bản cook của mình đều test 3 ngày đến 1 tuần, nên có thể yên tâm, mà JAF xài tết nhanh gọn ổn định, full tính năng thế là ok. về giao diện có thể xài hình nền và theme tết, mình ko cho vào để đảm bảo sự đơn giản của sp

Đã fix link mới hùi khuya này, bạn nào hôm qua down rùi thì cảm phiền down lại dùm mình, vì hôm qua mình up nhầm

Các bạn xài cho mình nhận xét nhé !

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

trời vào kho mediafire sao thấy các bạn down bản củ hoài vậy từ 95 lượt lên 106 lượt. lưu ý là down bản 30/01/2011 nha ở bên dưới kìa X_X

Mod nào ghé sửa tên bài viết của em dùng cho hợp với mục chú ý nhé, thanks mod
[CFW] [5800 v52] C6-00 For 5800 - BASIC [thanhhaifire]

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

CFW C6-5800 icon N8 cài theme full cả mấy cái folder matrixmanue nhỉ?
CFW N97mini-5800 lại không được:(
Thay icon N8 lại = icon mặc định không được:(
Đành quay ra mod cho khi cài theme full được cả mấy cái folder mà không tài nào làm được:(
Nản quá!:((

thanhhaifire

CFW C6-5800 icon N8 cài theme full cả mấy cái folder matrixmanue nhỉ?
CFW N97mini-5800 lại không được:(
Thay icon N8 lại = icon mặc định không được:(
Đành quay ra mod cho khi cài theme full được cả mấy cái folder mà không tài nào làm được:(
Nản quá!:((

cái n97mini bác lấy của mathanh hả, phải xóa cái menunew.mif, thay lun cái matrixmenu nhá hihi

________

25 lượt down rùi, hy vọng vượt kỷ lục 108 lần ở bản đầu. thế là cảm thấy vui rùi, cần j donate nhĩ :))

trùi sao 2pic mình bị tuột hạn nhanh vậy ta, ko ai nhận xét ah. bản mới mình xài thật quá tốt luôn đó, đảm bảo các bạn sẽ ko thất vọng !

Chỉnh sửa cuối:

kid1412v

hehe, đang test bản của bác.mờ cài soft toàn báo lỗi chứng chỉ. vừa bung ra thêm cái installserver.exe vào ko biết thế nào.Mà bro chỉnh ram cao hơn chút dc ko?( ổn định là 50mb chưa cài thêm gì thì hơi ít :D) Đấy là ngu kiến của mình thôi, cảm ơn chủ top nhiều.mờ ae bên pdaviet biết vụ xem TV miễn phí mạng VINA vs MOBI chưa nhỉ?

thanhhaifire

hehe, đang test bản của bác.mờ cài soft toàn báo lỗi chứng chỉ. vừa bung ra thêm cái installserver.exe vào ko biết thế nào.Mà bro chỉnh ram cao hơn chút dc ko?( ổn định là 50mb chưa cài thêm gì thì hơi ít :D) Đấy là ngu kiến của mình thôi, cảm ơn chủ top nhiều.mờ ae bên pdaviet biết vụ xem TV miễn phí mạng VINA vs MOBI chưa nhỉ?

TV free ah, hay quá để test thử, ram mình fix mạnh tay lắm rùi, nếu fix tiếp nữa ko ổn định đâu. bản này pin fix ngang ngửa N97 rùi đó, xài ok mới dám share

mình chỉ cài ebuddy, office suilt, PDF+, opera mini, mạng xã hội, battery monitor, ko thấy lỗi chứng chỉ, để mình test thêm xem sao hihi 30 lần down rùi ;;)

Chỉnh sửa cuối:

dackmas2

báo lỗi chứng chỉ tức là bản này chưa hack à bác???? em xài bản này cũng gặp tình trạng logo mạng với phim Media...=.=''

thanhhaifire

báo lỗi chứng chỉ tức là bản này chưa hack à bác???? em xài bản này cũng gặp tình trạng logo mạng với phim Media...=.=''

bản này mới up load lại hồi 30/01, bản cũ mình xóa rùi. Máy hack rùi. đã fix phím media, logo mạng thì vào cài đặt hiển thị chọn tắt>hiện tên mạng chọn mở>ẩn tên mạng

dackmas2

em xài 1 lúc thì ấn được phím Media... nhưng khi restart máy thì lại bị tình trạng đó...

thanhhaifire

em xài 1 lúc thì ấn được phím Media... nhưng khi restart máy thì lại bị tình trạng đó...

có thể bạn cài pm bị xung đột, mình từng bị với bản trước do chưa tắt media, nhưng bản sau mình fix ko còn tình trạng này nữa. bạn co thế Flash lại máy, chắc là bản 30/01 nha. chú ý
-JAF ở chế độ Factory Set
-Xóa các file hệ thống trên thẻ nhớ (cái này JAF thường ai cũng bik khỏi kể ra)
-Sau flash chờ 1 chút cho máy nạp cache và chạy hết ứng dụng

dackmas2

mình down bản "final". mà lúc mới JAF thì hok như mọi lần.. máy hok báo đợi nạp cache và chạy ứng dụng j` hết

thanhhaifire

mình down bản "final". mà lúc mới JAF thì hok như mọi lần.. máy hok báo đợi nạp cache và chạy ứng dụng j` hết

bạn flash xong đừng làm gì cả khoảng 3-5 phút là trong quá trình máy tạo cache và load ứng dụng đó. sau đó bạn có thể tắt và khởi động lại. thế là máy ổn định

chjpkute

mình dùng 58đã lâu nhưng chưa hiểu hết chức năng và tác dụng của file cache không hiểu file đó dùng làm gì...em gà quá..!hihi đang xài bản đầu tiên thấy vẫn ổn đợi mấy hum nữa ra quán jaf bản final xem thế nào .

dackmas2

h thì ổn rùi.... mà để test thêm coi sao đã... riêng bản này thì chạy rất mượt...:X:X

thanhhaifire

mình dùng 58đã lâu nhưng chưa hiểu hết chức năng và tác dụng của file cache không hiểu file đó dùng làm gì...em gà quá..!hihi đang xài bản đầu tiên thấy vẫn ổn đợi mấy hum nữa ra quán jaf bản final xem thế nào .

cache nơi lưu trữ các dữ liệu nằm chờ các ứng dụng hay phần cứng xử lý.Mục đích của nó là để tăng tốc độ xử lý (có sẵn xài liền không cần tốn thời gian đi lùng sục tìm kéo về).. cám ơn bạn ủng hộ nhé. nếu bản đầu tiên bạn thấy tốt thì đảm bảo bạn 100% bản này sẽ ko làm thất vọng !

Chỉnh sửa cuối:

dackmas2

mới nói đó...mình chuyển qua TV xài ~~> restart ~~> bị phím Media nữa....hjxhjx

thanhhaifire

mới nói đó...mình chuyển qua TV xài ~~> restart ~~> bị phím Media nữa....hjxhjx

hix mình đang xài bản final TV nè ko bị. bạn xóa hết file hệ thống của thẻ nhớ và JAF ở chế độ factory set chưa?