• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thanhhaifire

Hải biết cách mod tắt mặc định Từ chối cuộc gọi bằng tin nhắn(sau flash) không?
Chỉ mình với?

hỏi ông binh24 ý, tui có donate bản đó đâu mà có. cái này forum mình cũng chưa thấy đề cập đến

bản của ông xong chưa?

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

hỏi ông binh24 ý, tui có donate bản đó đâu mà có. cái này forum mình cũng chưa thấy đề cập đến

bản của ông xong chưa?
Cũng phiên phiến:D
Chỉ tiêu là nhẹ RAM,nhanh,mượt,nhẹ,ổn định.Xong sẽ up ngay tắp lự:D

duquocchi

đc sao lại ko? tui chạy ầm ầm nà
Mình add các số liên lạc ưa thích vào thì nó ko hiện ra chỗ wiget danh bạ. Còn lại đều OK. Và tiện thể cho hỏi mình đã ẩn 1 số file ảnh riêng tư nhưng máy vẫn quét được, có cách nào giấu cái file này ko?

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Mình add các số liên lạc ưa thích vào thì nó ko hiện ra chỗ wiget danh bạ. Còn lại đều OK. Và tiện thể cho hỏi mình đã ẩn 1 số file ảnh riêng tư nhưng máy vẫn quét được, có cách nào giấu cái file này ko?
bạn mở widget danh bạ 1 or 2? bạn thử add widget ra ngoài HS rồi sao đó add số vào từ widget xem. mình ko bị hiện tượng này !

dùng filebrowser chọn folder muốn ẩn, đánh dấu >tùy chọn>file>set attributes> system:eek:n ; hidden: on là nó ko quét, có thể áp dụng với tất cả các file và folder

duquocchi

bạn mở widget danh bạ 1 or 2? bạn thử add widget ra ngoài HS rồi sao đó add số vào từ widget xem. mình ko bị hiện tượng này !

dùng filebrowser chọn folder muốn ẩn, đánh dấu >tùy chọn>file>set attributes> system:eek:n ; hidden: on là nó ko quét, có thể áp dụng với tất cả các file và folder
Mình đã làm theo bạn, nhưng vẫn ko sử dụng được danh bạ yêu thích. Chẳng lẻ phải flash lại hix...

chjpkute

bạn ơi sao kô kết nối tivi được vậy chỉ có tiếng thui.kô hình máy mình 58 đời đầu nha.

thanhhaifire

bạn ơi sao kô kết nối tivi được vậy chỉ có tiếng thui.kô hình máy mình 58 đời đầu nha.

sorry nhé mình ko có cap tivi nên ko bik là xàu đc ko, nếu ko out tivi đc cảm phiền bạn mod cap tivi vào nhé (bên box của ngviethoa)

El_Nino_Olala

JAF lại nhé sau flash chờ máy khở động hết các icon cái đã, phím xpress mình fix rất kĩ đó, test đi test lại 2 lần

flash lại rồi, xài được phím xpress thì tên nhà mạng bị mất. sau đó khôi phục cài đặt gốc thì có tên nhà mạng nhưng lại ko xài được phím xpress. vậy là sao???

thanhhaifire

flash lại rồi, xài được phím xpress thì tên nhà mạng bị mất. sau đó khôi phục cài đặt gốc thì có tên nhà mạng nhưng lại ko xài được phím xpress. vậy là sao???

tên nhà mạng thì vào setting tùy chọn hiển thị logo mạng bật/tắt là đc mà

El_Nino_Olala

tên nhà mạng thì vào setting tùy chọn hiển thị logo mạng bật/tắt là đc mà

có bật lun rồi, lúc flash xong nó bật sẵn rồi,nhưng ko hiển thị tên nhà mạng được, nhưng nút xpress xài được. sau đó khôi phục gốc thì nó ngược lại với vấn đề trên. CHo hỏi thêm là mỗi lần flash thì phải format thẻ nhớ, vậy mình có nhiều nhạc đã tinh chỉnh thông tin bài hát rất nhiều, cập nhật tên ca sỹ, thể loại nhạc, vậy fotmat mình xóa hết, lúc chép lại vào thẻ nhớ phải chỉnh lại thông tin đó cho mỗi bài trong 5xx bài rất mệt mỏi, vậy làm sao để giữ lại mấy cái thông tin đó....

vunguyenmt

có bật lun rồi, lúc flash xong nó bật sẵn rồi,nhưng ko hiển thị tên nhà mạng được, nhưng nút xpress xài được. sau đó khôi phục gốc thì nó ngược lại với vấn đề trên. CHo hỏi thêm là mỗi lần flash thì phải format thẻ nhớ, vậy mình có nhiều nhạc đã tinh chỉnh thông tin bài hát rất nhiều, cập nhật tên ca sỹ, thể loại nhạc, vậy fotmat mình xóa hết, lúc chép lại vào thẻ nhớ phải chỉnh lại thông tin đó cho mỗi bài trong 5xx bài rất mệt mỏi, vậy làm sao để giữ lại mấy cái thông tin đó....

Thì chỉ còn cách chép ngược vào máy tính, format xong lại chép vào lại thẻ nhớ chứ còn sao nữa bạn

thanhhaifire

chọn tắt logo xem. khi jaf chỉ cần xóa các mục system, sys, private, resource trên thẻ thoi

Chỉnh sửa cuối:

El_Nino_Olala

chọn tắt logo xem. khi jaf chỉ cần xóa các mục system, sys, private, resource trên thẻ thoi

xóa không được rồi, xóa được cái system ah, còn mấy cái kia nó báo là đang mở ko xóa được, sau đó máy khởi động liên tục là sao???
ah chỉnh tắt logo mạng thì nó hiện lên, rồi sau đó nút xpress vẫn ko xài được. ko biết vấn đề gì nữa...

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

xóa không được rồi, xóa được cái system ah, còn mấy cái kia nó báo là đang mở ko xóa được, sau đó máy khởi động liên tục là sao???
Bạn thao tác trên phone thì nhiều khi không được đâu.
Mẹo thế này nhé.
Bạn kết nối phone với PC.
Xóa hết các thư mục trên = PC thì sẽ được hết.
Sau đó tắt máy.
Tiến hành flash luôn.
Thân!

El_Nino_Olala

Bạn thao tác trên phone thì nhiều khi không được đâu.
Mẹo thế này nhé.
Bạn kết nối phone với PC.
Xóa hết các thư mục trên = PC thì sẽ được hết.
Sau đó tắt máy.
Tiến hành flash luôn.
Thân!

Thank nhe. Mới phát hiện 1 điều là bản cook này xài Tiếng Anh thì phím Xpress sử dụng được, còn chuyển sang tiếng Việt thì ko.

thanhhaifire

Thank nhe. Mới phát hiện 1 điều là bản cook này xài Tiếng Anh thì phím Xpress sử dụng được, còn chuyển sang tiếng Việt thì ko.

trời ! tui xài TV mà đâu có bị gì đâu xài cả tháng thấy ổn định mới post lên đó

nếu xài sim Vitteo thì sau flash sẽ có tiếng việt nhưng ko update time online đc, xài sim vina thì mặc định tiếng anh, update time online đc.

sau flash đợi máy nạp đầy đủ app rùi sử dụng, tốt nhất là chờ máy ổn định rồi reset máy 1 lần

El_Nino_Olala

trời ! tui xài TV mà đâu có bị gì đâu xài cả tháng thấy ổn định mới post lên đó

nếu xài sim Vitteo thì sau flash sẽ có tiếng việt nhưng ko update time online đc, xài sim vina thì mặc định tiếng anh, update time online đc.

sau flash đợi máy nạp đầy đủ app rùi sử dụng, tốt nhất là chờ máy ổn định rồi reset máy 1 lần

Mình xài mobifone bạn ơi, đã xài được phím xpress rồi .... thanks

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Phiên bản Final C6-00 v42 cho 5800
Cải thiện pin tối đa nhưng vẫn đảm bảo độ nhạy như 5800 gốc

Change log:
- Sửa file báo ứng dụng đang chạy
- Mod tốc độ máy và giảm hao pin
- Cải thiện ram ổn định
- Màn hình lim dim sau 30s
- Đầy đủ mod của bản trên

Download: Link ở bài #1

Lưu Ý:
-JAF ở chế độ Factory Set
-Xóa cá file hệ thống trên thẻ nhớ (cái này JAF thường ai cũng bik khỏi kể ra)
-Sau flash chờ 1 chút cho máy nạp cache và chạy hết ứng dụng
-Dùng sim vitteo thì sau flash sẽ mặc định tiếng việt, còn vina thì tiếng anh