• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

tuaneti

room [CWR-Data2sd]_BOYPPC-DESIRE_HD_V22_(10.Aug) cua bác cài băng cách gì thế.em cài bàng recovery nhưng không đươc.nó khởi động lại và lên chữ HTC màu xanh rùi khoi động lại vao MAGRDL

Có thể là bác nhầm giữa cLK và MAGLDR hoặc Tải Rom về không giải nén ra, Riêng Rom của PPCboy về fai giải nén thêm lần nữa !

quangrin

Có thể là bác nhầm giữa cLK và MAGLDR hoặc Tải Rom về không giải nén ra, Riêng Rom của PPCboy về fai giải nén thêm lần nữa !
mình giai nén rùi.com CWR là cài bang MAGLDR đúng rùi mà.
không hiểu sao cai lui cài tới mà chăng được

mà em có đọc một số bài là phải chinh thong số recovery là như thế nào vậy bác.nhu ..../150/... hay .../140/... là sao.em mới chơi Amdroid nên khá mù mờ

Last edited by a moderator:
mà em có đọc một số bài là phải chinh thong số recovery là như thế nào vậy bác.nhu ..../150/... hay .../140/... là sao.em mới chơi Amdroid nên khá mù mờ
Nếu bạn dùng HD2 Nand Toolkit thì có bảng chọn dung lượng CWM đó, còn nếu cài theo cách thông thường thì bạn chỉnh dòng system ya trong file flash.cfg (mở bằng Notepad) trong thư mục Recovery nhé.

bonmat8888

Mình vừa tải bản [CWR & cLK-Clean] BOYPPC CM7 GoEX V53 (29.Oct).zip về. Unzip thì được :
2 thư mục (App+ Tools) và file [CWR & cLK-Clean] BOYPPC CM7 GoEX V53 (29.Oct).zip
Vậy file [CWR & cLK-Clean] BOYPPC CM7 GoEX V53 (29.Oct).zip là bản rom cài cLk hay CWR? máy mình thì phải cài cLK.
Vậy bản này upRom thế nào vậy?

kimazure

Mình vừa tải bản [CWR & cLK-Clean] BOYPPC CM7 GoEX V53 (29.Oct).zip về. Unzip thì được :
2 thư mục (App+ Tools) và file [CWR & cLK-Clean] BOYPPC CM7 GoEX V53 (29.Oct).zip
Vậy file [CWR & cLK-Clean] BOYPPC CM7 GoEX V53 (29.Oct).zip là bản rom cài cLk hay CWR? máy mình thì phải cài cLK.
Vậy bản này upRom thế nào vậy?
Bản này của Boy PPC cài cLK hay MAGLDR j cũng được,bạn cứ cài bình thường,được 1 lát nó sẽ hỏi chọn Yes hay No,cLK thì chọn Yes nhé!

bonmat8888

Bản này của Boy PPC cài cLK hay MAGLDR j cũng được,bạn cứ cài bình thường,được 1 lát nó sẽ hỏi chọn Yes hay No,cLK thì chọn Yes nhé!

Cám ơn Bro. Tôi đã cài như Bro hướng dẫn. Có cảm nhận cài rất nhanh so với upRom khác. Nhưng sau khi cài xong tôi reboot lại thì len được màn hình load của Rom (có dòng chữ BOYPPC) thì máy cứ treo mãi ở đấy. Không hiểu sao bị vậy? khắc phục thế nào?
Cám ơn nhiều.

tuaneti

Cám ơn Bro. Tôi đã cài như Bro hướng dẫn. Có cảm nhận cài rất nhanh so với upRom khác. Nhưng sau khi cài xong tôi reboot lại thì len được màn hình load của Rom (có dòng chữ BOYPPC) thì máy cứ treo mãi ở đấy. Không hiểu sao bị vậy? khắc phục thế nào?
Cám ơn nhiều.

Một số trường hợp máy dừng ở Màn hình Boot khá lâu mới vào được Homescreen, Bạn kiên nhẫn một chút, Còn nếu chờ mãi không được thì bạn chỉnh dung lượng System ya thêm khoảng 20MB nữa khoảng 170MB, Dung Recovery bản mới hơn VD 4.x + Thay thử thẻ nhớ khác xem sao ! Có thể đó là một trong nhưng nguyên nhân gây treo Boot, Khi up Rom nhớ Wipe Full, Nếu task29 là tốt nhất !

bonmat8888

Một số trường hợp máy dừng ở Màn hình Boot khá lâu mới vào được Homescreen, Bạn kiên nhẫn một chút, Còn nếu chờ mãi không được thì bạn chỉnh dung lượng System ya thêm khoảng 20MB nữa khoảng 170MB, Dung Recovery bản mới hơn VD 4.x + Thay thử thẻ nhớ khác xem sao ! Có thể đó là một trong nhưng nguyên nhân gây treo Boot, Khi up Rom nhớ Wipe Full, Nếu task29 là tốt nhất !

Tôi dùng HD2-Toolkit Ver 4.1để task, cài Recovery 4.0, System ya 200MB và khi upRom Wipe full (4cái) rồi mà sau khi cài xong máy vẫn treo mãi ở màn hình load màu xanh có chữ BOYPPC HTC. Máy của mình là HD2-Tmobi. Ai giúp với.

quangrin

bác nào fix được lỗi sọc ngan và chụp anh được chưa vậy.thích bản sence 3.5v1 mà lỗi nhìu quá

Tôi dùng HD2-Toolkit Ver 4.1để task, cài Recovery 4.0, System ya 200MB và khi upRom Wipe full (4cái) rồi mà sau khi cài xong máy vẫn treo mãi ở màn hình load màu xanh có chữ BOYPPC HTC. Máy của mình là HD2-Tmobi. Ai giúp với.
Bạn nên dùng bản Recovery v3.2.0.2 chứ bản Recovery v4.0.0.0 hay v4.0.1.4 bị lỗi vặt nhé.

quangrin

mình tải bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD A2SD V22 rùi cài MADGLR mà nó chỉ booot vào chữ HTC màu xanh rùi khởi động lại rùi vào màn hình boot của MADGLR 11.3thui.không bít lỗi gì đây nưa.bản này để sytems bao nhiêu,mình để 5/280/5

mình tải bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD A2SD V22 rùi cài MADGLR mà nó chỉ booot vào chữ HTC màu xanh rùi khởi động lại rùi vào màn hình boot của MADGLR 11.3thui.không bít lỗi gì đây nưa.bản này để sytems bao nhiêu,mình để 5/280/5
Bạn flash Recovery v3.2.0.2 với dung lượng CWM là 5/300/44 nhé.

anhphuc_dhkhtn

bác PPC cho e hỏi có cái giao diện xperia arc bác lấy ở đâu vậy
nếu bác có file apk thì send link hoặc gửi mail cho e vs
mail: anhphuc_dhkhtn@yahoo.com
e down trên mạng về cài vào bản sense 3.5 mà ko lôi ra đc :(

cuongnv

Có bác nào bị bệnh này giống em ko?
Em đã format bằng SD Fomatter, rồi fomat bằng máy tính fat 32, rồi phân vùng thẻ nhớ bằng HD2 - Recover rồi nhưng sau khi cài bản sence 3.5 xong máy báo Internal Storage còn có 30MB. Ko hiểu sao lại bị vậy. Bản Sence 3.5 này ngon lành, pin tốt, mượt hơn hẳn các bản khác. Hay là sence 3.5 nặng quá nên Internal Storage còn ít vậy, em có làm sai hay có cách nào khắc phục ko các bác?

phong1892

Chào mọi người, em đang dùng bản ROM DHD A2SD V26 nhưng em gặp phải một lỗi đó là không copy dữ liệu vào thẻ nhớ được khi chọn chức năng Disk Storage. Chính xác là vẫn chép vào bình thường lúc đầu, vào explorer của máy tính vẫn thấy file đó khi vừa chép xong nhưng ngay sau khi unmout rồi cắm lại là không thấy đâu nữa mặc dù dung lượng vẫn bị mất một khoảng đúng như file em đã chép. Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không vậy?

phong1892

Em rất mê mấy cái Sence 3.0 của bác PPCboy, đang muốn thử cái 3.5 nhưng download đúng là khổ cực. Nếu máy cài IDM thì bắt buộc phải gỡ hẳn thì mới down được, chẳng may down hỏng thì phải chờ đến hôm sau mới được down tiếp vì trang upload chỉ cho down 1 lần / ngày. Bác PPCboy mà ko up lên server khác thì nản quá, đành phải qua mấy bản khác mặc dù rất tiếc!
Ngay sau khi nhập code verify thì bác ấn Alt để không cho IDM tải chứ không cần phải gỡ hẳn ra đâu ##