• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

cuongnv

Em rất mê mấy cái Sence 3.0 của bác PPCboy, đang muốn thử cái 3.5 nhưng download đúng là khổ cực. Nếu máy cài IDM thì bắt buộc phải gỡ hẳn thì mới down được, chẳng may down hỏng thì phải chờ đến hôm sau mới được down tiếp vì trang upload chỉ cho down 1 lần / ngày. Bác PPCboy mà ko up lên server khác thì nản quá, đành phải qua mấy bản khác mặc dù rất tiếc!

tuaneti

Em rất mê mấy cái Sence 3.0 của bác PPCboy, đang muốn thử cái 3.5 nhưng download đúng là khổ cực. Nếu máy cài IDM thì bắt buộc phải gỡ hẳn thì mới down được, chẳng may down hỏng thì phải chờ đến hôm sau mới được down tiếp vì trang upload chỉ cho down 1 lần / ngày. Bác PPCboy mà ko up lên server khác thì nản quá, đành phải qua mấy bản khác mặc dù rất tiếc!

Không biết bác có nhòm thấy dòng này ở Page 1 không :
" Acc Uploaded dành riêng cho ACE PDAVIET: 1879696 - pdaviet
Các bạn vui lòng chỉ sử dụng tài khoản để download. "
Dùng Acc đó mà tải về từ Uploaded.to nhé !

myGenio

link bac Boy gửi Em ko down được. Nó đưa file ko có dung lượng, sao đó báo lỗi luôn. Mong Bác nào up lên mediafire dùm. Thanks!

hick bác ppcboy làm ơn up lên cho anh em pdaviet web khác được không, chứ uploaded hình như không hổ trợ việt nam hay sao mà em chưa dow được lần nào cả. hoặc bác nào dơ về rồi làm ơn up lên mediafire được không? em đang cần bản v52 ex

bạn biết trang nào leeck link uploaded không?chi mình với,mình tìm mãi không thấy

mình nhớ có bạn hướng dẫn vào trang http://rapid8.com/ leech link rùi, bạn tìm lại thử nhé.

các bạn muốn tải nhanh và hiệu quả thì : - bấm vào link bản rom cần tải - trang uload hiện ra bạn nhấn vào chữ LOGIN nhập 1879696 vào ô id acc và nhập pdaviet vào ô pass, có vậy thôi. vì đây là tải khoản do chính chủ topic cấp ( Big thank ppcboy)

KOK

Bác Boyppc update bản Sense 3.5 đi bác. Em rất thích Rom của bác vì nó nhẹ và ổn định =D>

anhphuc_dhkhtn

help

mình vừa dow bản rom này về cài máy báo lỗi
" MAGLDR Cl... v3.0.2.5
-- installing: /sdcard/update.zip
Finding update package
opening update package
E: Can't open /sdcard/update.zip
(no such file or directory)
installation aborted."
thì giải quyết thế nào hả các bác
mình hơi gà mong các bác giúp

Chỉnh sửa cuối:

cuongnv

Không biết bác có nhòm thấy dòng này ở Page 1 không :
" Acc Uploaded dành riêng cho ACE PDAVIET: 1879696 - pdaviet
Các bạn vui lòng chỉ sử dụng tài khoản để download. "
Dùng Acc đó mà tải về từ Uploaded.to nhé !
Cám ơn bác nhiều, hôm nay login được rồi, ko hiểu sao hôm thứ 6 em login mà nó cứ báo sai pass. Login xong down nhanh vù vù.=D>

ppcboy

mình vừa dow bản rom này về cài máy báo lỗi
" MAGLDR Cl... v3.0.2.5
-- installing: /sdcard/update.zip
Finding update package
opening update package
E: Can't open /sdcard/update.zip
(no such file or directory)
installation aborted."
thì giải quyết thế nào hả các bác
mình hơi gà mong các bác giúp
sau khi tải rom về bạn nhớ giải nén file này ra nhé. bạn flash rom thì vào phần choose rom from sd card nhé.

anhphuc_dhkhtn

vẫn bị như vậy bác ah
nó có thêm cái thông báo:
CLK or MAGLDR installed?
Yes - for CLK Insatal
no - for MÀLDR install
--
- yes
- no

kimazure

ak...thì chọn Yes là cài đặt cLK,còn No thì cài đặt MAGLDR...Boot Loader của bạn là cLK hay MAGLDR thì chọn cho phù hợp!

cuongnv

Bác PPCboy cho em hỏi tí, em phân vùng thẻ nhớ bằng HD2 - Recover rồi nhưng sau khi cài bản sence 3.5 xong máy báo Internal Storage còn có 30MB. Ko hiểu sao lại bị vậy. Sau khi phân vùng xong ko đọc được thẻ nhớ bằng máy tính cắm đầu đọc thẻ!

anhphuc_dhkhtn

hic ko hiểu sao e cài rom khác được mà cứ cài rom của bác lại báo lỗi lầânò cũng như lần nào :(

kimazure

hic ko hiểu sao e cài rom khác được mà cứ cài rom của bác lại báo lỗi lầânò cũng như lần nào :(
rom của boyppc down về xong nhớ giải nén 1 lần ra bạn nhé,vì bác ppc zip chung trong đó recovery và 1 số app hữu ích nữa...

anhphuc_dhkhtn

hic hóa ra ra là đã cài được mà ko biết :(
mà bác PPC cho e hỏi e ấn nút " Call" nó báo lỗi là sao
mà ấn vào để gọi đt ở góc dưới cùng bên trái nó báo " app not install" là sao
e dùng cái "BOYPPC - GINGER CM7 Go EX"
sor bác tại e gà về mấy cái này :D

cuongnv

Bản Sence 3.5 của bác PPCboy tuyệt thật. Nhẹ, mượt, ko lag, đặc biệt pin rất tốt, phải dùng được 2 ngày bình thường.

quangrin

room [CWR-Data2sd]_BOYPPC-DESIRE_HD_V22_(10.Aug) cua bác cài băng cách gì thế.em cài bàng recovery nhưng không đươc.nó khởi động lại và lên chữ HTC màu xanh rùi khoi động lại vao MAGRDL

Chỉnh sửa cuối:

quangrin

mình đang dùng HD2 Tmobile bây giờ minh muốn up bản sence 3.5 v1 có cần phải chia thẻ gì không?hay cứ up như bình thường,

tuaneti

mình đang dùng HD2 Tmobile bây giờ minh muốn up bản sence 3.5 v1 có cần phải chia thẻ gì không?hay cứ up như bình thường,

Nếu là T-Mo thì không cần chia thẻ, Nhưng vì Rom nặng và nếu có nhu cầu cài nhiều Soft thì nên chia thẻ, Chia bằng Recovery rất nhanh gọn nhẹ và đơn giản mà !