• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

Em thấy trong thông số Rom cái đồng hồ tự động chuyển ngày và đêm, nhưng em thức từ đêm qua đến giờ theo dõi mà không thấy nó chuyển gì bác ạ

benhtamthan

Cảm ơn Pác Ancola66 thật là nhiều lắm nếu Pác duy trì giúp bản không có HTC Messaging như bản 36 và 37 đó.

Mình rất khoái dòng Rom cook của Pác, ít hư vặt và nhiều Ram quá chừng (Ram Storage đó) và ... update cái mới nhanh cực kì lun

Cảm ơn Chef Ancola66 vì cộng đồng HD2 ở PDAVIET nhiều.

Của mình và các bạn khác bình thường mà;;)

Máy đã HSPL rồi thì up vô tư, miễn Radio từ 2.08 trở lên

Bản này chỉ khác bản trước là tích hợp HTC Messenger thôi
Ứng dụng Proximately chỉ thích hợp với các build 6.5.X (Với button Start ở dưới thôi)

ancola66

Super V.I.P
ko bít câu hỏi e có gà quá ko?mà sao ko ai trả lời dùm e hết zậy?
làm thế nào để đổi cái Call History thành cái Calender ở màn hình Today đc zậy?e ko biết cách làm,ai biết xin chỉ dùm e?Tks!
Ở màn hình Home nhấn Softkey :
Menu/CHTEditor/Widget settings/Appoiments and tasks
* Appoinments chọn Show
* Call history chọn Hide
Menu/ Apply changer/
Menu/Exit
Thế là OK ;;)

lungtung

file fix CHT em down về rồi, nhưng không hiểu lắm, nôm na nó bảo copy vào windown nhưng còn đoạn tạo khóa mới thì em không hiểu lắm, tác dụng thế nào và nó sửa trong nhưng trường hợp lỗi gì. Bác hướng dẫn giúp em với.
Bác có thể làm 1 bản y hệt như V37 ( not V37B ) mà không có CHT được không ạ, em sợ tích hợp sẵn rồi sau này có cái fix mới của CHT thì lại không cài được vào. Lúc đó có chuyển sang Rom khác thì có khi cũng không khoái. Bác thông cảm nếu em có làm phiền bác nhiều quá, chung quy vì mê cái Rom V37 của bác quá trời

ancola66

Super V.I.P
file fix CHT em down về rồi, nhưng không hiểu lắm, nôm na nó bảo copy vào windown nhưng còn đoạn tạo khóa mới thì em không hiểu lắm, tác dụng thế nào và nó sửa trong nhưng trường hợp lỗi gì. Bác hướng dẫn giúp em với.
Bác có thể làm 1 bản y hệt như V37 ( not V37B ) mà không có CHT được không ạ, em sợ tích hợp sẵn rồi sau này có cái fix mới của CHT thì lại không cài được vào. Lúc đó có chuyển sang Rom khác thì có khi cũng không khoái. Bác thông cảm nếu em có làm phiền bác nhiều quá, chung quy vì mê cái Rom V37 của bác quá trời
Bản v37 và v37b mình đã FIX CHT rồi. Cái lệnh REG ở bài đó bảo là để tạo file Log (Trên thẻ nhớ) ghi lại lỗi của CHT rổi đưa lên cho tác giả biết những lỗi còn tồn tại để Tác giả biết mà sửa thôi (Không quan trọng đâu).

benhtamthan

Cho Mình hỏi 1 đều nhỏ với Chef ancola66, trong các rom mới này bản đã cài Chainfire's HD2/Leo 3D Driver Patch chưa vậy?

Nếu chưa Mình sẽ cài vào theo lời khuyên của tác giả CHT đó.

Cảm ơn !

lungtung

Cho Mình hỏi 1 đều nhỏ với Chef ancola66, trong các rom mới này bản đã cài Chainfire's HD2/Leo 3D Driver Patch chưa vậy?

Nếu chưa Mình sẽ cài vào theo lời khuyên của tác giả CHT đó.

Cảm ơn !
Có rồi đó bạn, các Rom của bác ancola từ xưa đã có rồi. Bạn vào tool trong start menu là thấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bản v37 và v37b mình đã FIX CHT rồi. Cái lệnh REG ở bài đó bảo là để tạo file Log (Trên thẻ nhớ) ghi lại lỗi của CHT rổi đưa lên cho tác giả biết những lỗi còn tồn tại để Tác giả biết mà sửa thôi (Không quan trọng đâu).
a, đã hiểu rồi, thank bác. Vậy là cái CHT2.0 dừng lại ở bản fix này không phát triển thêm nữa. Tại em đọc bên đó không chú ý lắm với lại tiếng anh còi nên tưởng nó fix tạm rồi sẽ ra bản fix khác hoặc final

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Em thấy trong thông số Rom cái đồng hồ tự động chuyển ngày và đêm, nhưng em thức từ đêm qua đến giờ theo dõi mà không thấy nó chuyển gì bác ạ
Ở đồng hồ Analog 8 giờ sáng đến 20h tối phần vòng tròn tâm đồng hồ mầu trắng >>> Ngày
20h tối đến 8h sáng hôm sau phần vòng tròn tâm đồng hồ mầu đen >>> Đêm

;;);;);;);;);;)

lungtung

Ở đồng hồ Analog 8 giờ sáng đến 20h tối phần vòng tròn tâm đồng hồ mầu trắng >>> Ngày

;;);;);;);;);;)
:)) :)) :)) đúng là thiếu chú ý quan sát, tại em cứ nghĩ nó giống cái đồng hồ gì ... quên tên, đêm thì nó đen cả 1/2 màn hình

song_ngu

;;);;);;);;);;)

Mình mới thử xong nên mới nhận thấy sự thay đổi, nếu có thêm điểm nhấn là mặt trăng vào ban đêm và mặt trời vào ban ngày thì chắc sẽ gây sự chú ý hơn;;)

jaso

Member
Bản Rom của Bác Ân rất đẹp nhưng cháu có vài nhận xét như sau:
1)bấm phím start phía dưới xong sau đó đóng lại thì mấy icon trên taskbar nhảy như ngựa.:p =>cảm giác máy chạy hơi chậm.
2)nút start trên dưới đều dùng được.Khi không dùng HTC sence thì mất cái núm start phía dưới=>bắt buộc dùng núm start phía trên mà cái núm phía trên đã mất icon nên thấy hơi thiếu thiếu.
còn lại thì tất cả đều tốt.Rom chạy rất mượt,cảm ứng ngọt như đường.:p
Bác Ân ơi Bác có thể build bản rom giống như V36 nhưng thêm skin keyboard và một số skin khác giống như V37 có được không Bác?Cháu cám ơn Bác nhiều và chúc Bác sức khỏe.

khoaito

Bác An có thể giúp em boot androi được không.aem dùng bản v30 của bác boot các bản Android Mdeejay, HD evo đều dễ dàng,sau khi up rom bản V34, V36B, V37B, các bản WM đèu chạy tốt nhưng em không thể boot đươc android, em dùng task29, sd format card 3.0, thay thẻ sdcard 8g, class4 mới vẫn không được.

MrBeOaRT

1)bấm phím start phía dưới xong sau đó đóng lại thì mấy icon trên taskbar nhảy như ngựa.:p =>cảm giác máy chạy hơi chậm.
2)nút start trên dưới đều dùng được.Khi không dùng HTC sence thì mất cái núm start phía dưới=>bắt buộc dùng núm start phía trên mà cái núm phía trên đã mất icon nên thấy hơi thiếu thiếu.
Bác Ân ơi Bác có thể build bản rom giống như V36 nhưng thêm skin keyboard và một số skin khác giống như V37 có được không Bác?Cháu cám ơn Bác nhiều và chúc Bác sức khỏe.

cái 1) có lẽ là do lỗi CHT ~

lungtung

cái 1) có lẽ là do lỗi CHT ~
100% nó là lỗi của CHT, rom này mình thấy về pin còn tốt hơn bản 36 có lẽ ngang tầm bản 32 ấy chứ, không dám khẳng định vì mình dùng pin linh tinh nên đo có lẽ không chính xác.

senshin

Bấm phím start phía dưới xong sau đó đóng lại hoặc ngay màn hình home mà bấm thêm phím cứng home thì sẽ thấy mấy icon (icon pin sóng) giật giật làm cho cảm giác chậm X_X.
Nếu muốn có icon start trên thì cài thêm DINIK Anastasia Taskbar hoặc taskbar bạn thích.:mad:)
Keyboard v37 hình như là DINIK - Anastasia - Keyboard v2.1 bác ân mod lại xíu.Bạn xài v36 cài đặt cũng ok;;)
Sao mình nghe nhạc 1 lúc thì máy nóng và pin thụt nhanh xài v32 không thấy hiện tượng này.:-/
Thêm 1 nhận xét chủ quan >:) nữa là nghe nhạc loa ngoài của v37 không hay bằng v32 ( Mình có 2 máy t-mobile mua cùng lúc nên so sánh v32 với v37 thử )

benhtamthan

Sau vài tiếng sd bảng 37 (No HTC Messaging): tất cả đều tuyệt trừ cái CHT 2.00 : vì

A. Vọoc vào phần softkey custom (set sotkey 5 về default) thì nó làm mât tiêu màn hình Home đã setting và trở về màn hình giống CHT 1.8.5 nhưng khi click vào CHT editor thì bảo là chưa cài và bắt vào web tìm về cài.

B. Màn hình Home có vẻ khựng khựng và Icon chạy lung tung

1. Mình thử bỏ cái sense ra (cũng là loại trừ CHT 2.0 tạm thời) thì phần home kg còn hiện tượng như trên
2. Cài đè CHT 1.8.5 thì ok

Mình đang quyết định cài đè lại CHT 1.8.5 cho nó yên trong khi chờ đợi bảng CHT final.... (phải đợi thôi)

Hay Chef ancola66 có thể làm 1 phiên bản No HTC Messaging mà kg có cài CHT để tự cài bảng CHT nào ưng ý không? Cảm ơn trước nhưng không dám đòi hỏi hơn đòi Bà Trưng đâu hihi

Nhân tiện Chef ancola66 cho hỏi: làm cách nào tạo file ảnh .png có chữ Off,... để thay vào khi custom cho softkey number 5 (chằng han) khi chọn softkey 5 này là power off (hiện chữ "off" thay cho soft key 5 "lock")

Phải nói là Rom tuyệt lém Chef ancola66 ah.

Cảm ơn nhiều!

ancola66

Super V.I.P

Bạn thích cái Button Start này chứ (Đồng bộ với ở dưới luôn) ;;) :

View attachment 182573

lungtung

Sau vài tiếng sd bảng 37 (No HTC Messaging): tất cả đều tuyệt trừ cái CHT 2.00 : vì

A. Vọoc vào phần softkey custom (set sotkey 5 về default) thì nó làm mât tiêu màn hình Home đã setting và trở về màn hình giống CHT 1.8.5 nhưng khi click vào CHT editor thì bảo là chưa cài và bắt vào web tìm về cài.

B. Màn hình Home có vẻ khựng khựng và Icon chạy lung tung

1. Mình thử bỏ cái sense ra (cũng là loại trừ CHT 2.0 tạm thời) thì phần home kg còn hiện tượng như trên
2. Cài đè CHT 1.8.5 thì ok

Mình đang quyết định cài đè lại CHT 1.8.5 cho nó yên trong khi chờ đợi bảng CHT final.... (phải đợi thôi)

Hay Chef ancola66 có thể làm 1 phiên bản No HTC Messaging mà kg có cài CHT để tự cài bảng CHT nào ưng ý không? Cảm ơn trước nhưng không dám đòi hỏi hơn đòi Bà Trưng đâu hihi

Nhân tiện Chef ancola66 cho hỏi: làm cách nào tạo file ảnh .png có chữ Off,... để thay vào khi custom cho softkey number 5 (chằng han) khi chọn softkey 5 này là power off (hiện chữ "off" thay cho soft key 5 "lock")

Phải nói là Rom tuyệt lém Chef ancola66 ah.

Cảm ơn nhiều!

Cái A là bạn đã tắt softkey đi rồi thì nó mới mất, chứ mình vọc đổi phím chức năng của softkey thoải mái không bị sao cả
Trên CHT2 có hiên tượng thỉnh thoảng các shortcut chạy lung tung nhưng không ảnh hưởng nhiều lắm, từ lúc dùng bản V37 đã fix CHT thì không còn hiện tương trên nữa

Nếu đã cài đè được CHT 1.8 thì cần gì bắt bác ancola làm lại nữa bạn, chiều nay mình cũng gợi ý bác ấy làm 1 bản không có cHT nhưng giờ bạn nói cài đè được thì vô tư, ai thích 1 8 thì cài đè vào thôi.
Mình dùng bản này thấy rất ưng ý, không thấy lỗi như mọi người nói, trừ khi thỉnh thoảng các icon pin, sóng... hiện ra chậm 1 chút nhưng đó là lỗi của CHT2 rồi và mình thấy nó không ảnh hưởng lắm nên vẫn khoái CHT2, cần thiết thì mọi người chọn chế độ hiệu ứng tổi thiểu hoặc tắt hiệu ứng chuyển động của CHT2 đi có lẽ sẽ ít lỗi. Theo mình nên chạy task trước khi up và HR lại sau khi up sẽ không bị những lỗi linh tinh

ancola66

Super V.I.P
Bấm phím start phía dưới xong sau đó đóng lại hoặc ngay màn hình home mà bấm thêm phím cứng home thì sẽ thấy mấy icon (icon pin sóng) giật giật làm cho cảm giác chậm X_X.
Nếu muốn có icon start trên thì cài thêm DINIK Anastasia Taskbar hoặc taskbar bạn thích.:mad:)
Keyboard v37 hình như là DINIK - Anastasia - Keyboard v2.1 bác ân mod lại xíu.Bạn xài v36 cài đặt cũng ok;;)
Sao mình nghe nhạc 1 lúc thì máy nóng và pin thụt nhanh xài v32 không thấy hiện tượng này.:-/
Thêm 1 nhận xét chủ quan >:) nữa là nghe nhạc loa ngoài của v37 không hay bằng v32 ( Mình có 2 máy t-mobile mua cùng lúc nên so sánh v32 với v37 thử )
Keyboard và Calculator là Skin Duck (Ánh kim loại) chứ không phải mod lại của Dinik (hiệu ứng thủy tinh) . Mình rất dị ứng với Keyboard và Dialpad của Dinik :(, icon trong startmenu thì được;;).