• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

alanlee

Xác nhận lỗi khi gửi SMS trong People, lỗi này hay sảy ra vởi những bản bỏ HTC Messenger. Nhưng chỉ cần bạn nhận được một Messenger và chí vào tin nhắn đó ở màn hình Tab Messenger để đọc nó thì lỗi trên sẽ hết:p

Mình thử rồi thì thấy không bị mới đau chứ :D

kienmdaiii

Mình dùng cùng bị lỗi khi gửi SMS trong People, nhưng nếu đã có 1 tin nhắn gủi đến thì là ok...không thì đen ngòm! Theo mình bản 37 nên có HTC Messenger dùng tiện hơn.

dzungo

- Đang sạc pin đầy và test đêm nay xem sáng có phải mất 2% pin ko nè A_66 V36B :D
thanks anh !

Đã qua 1 đêm và mất 4% pin. vẫn đỡ hơn ver cũ là 6% lận :D

Chỉnh sửa cuối:

binhmogas

máy mình nó bị hấp sao ấy, dùng cả 2 bản đều chờ 1 tiếng 2% pin, vào taskmanage không có gì chạy cả. Bó tay không hiểu tại sao.

mình biết tại sao rồi. bạn vào PHONE changer phone setting-> BAND change baseband-> network chọn GSM (nếu như dùng mạng gsm) band frequency chọn GSM(900+1800)+umts(900+2100). thế là song. vì để chế độ auto vào vùng sóng yếu máy tự động dò mạng nên hao pin lắm.

smile

trong các bản ROM của bác Ân e thấy V32 cùng radio 2.15 là có thời gian dùng pin lâu nhất!Thời gian chờ qua đêm 7h chỉ 2% pin.

alanlee

Mình để ý 2 đêm rồi , đều mất khoảng 2% thôi, điều kiện là trước khi đi ngủ thì tắt sóng.

ancola66

Super V.I.P
Mình để ý 2 đêm rồi , đều mất khoảng 2% thôi, điều kiện là trước khi đi ngủ thì tắt sóng.

úi trời, thế thì nói làm gi bạn ơi, đang tính để sóng đt mà.
Rom nguyên bản đảm bảo để qua đêm 7 tiếng hết 2% pin:p (Mở sóng bình thường. Không chịu trách nhiệm nếu các bạn cài cắm thêm phần mềm mà kêu tốn pin :D.

doquangduc

Well-Known Member
Rom nguyên bản đảm bảo để qua đêm 7 tiếng hết 2% pin:p (Mở sóng bình thường. Không chịu trách nhiệm nếu các bạn cài cắm thêm phần mềm mà kêu tốn pin :D.

Máy em nó chém hết 7% Pin từ 22h đêm hôm qua đến 7h sáng hôm nay.

dzungo

- Ver của anh ko bik sao mà em ko xài Vibro đc, pm rung từng hồi như nokia, cài vô cũng thiết lập bthường mà lockscreen cái là nó ko hoạt động nữa.
Cái nữa là trc khi upRom V36b này thì em đã pimbackup contacts, history.. trên bản rom của DucLong V64 rùi mà sao qua đây restore nó ko lấy lại đc :)

lungtung

chuẩn luôn, cài nhiều phần mềm rồi nó chạy ngầm (trong taskmanage không hiện ) cũng gây tốn nhiều pin, tắt hẳn 3g (chọn Gsm trong network type )khi không dùng kết nối mạng cũng đỡ tốn pin, vào thêm advance network tắt cái hsdpa/hsupa đi có lẽ cũng tiết kiệm pin (cái này đoán mò, đoán là nó tắt hẳn 3g :)) )

máy của em mấy hôm nay nó toàn hiện chữ G mà không có chữ E mặc dù tắt hết 3g rồi.

smile

Úi giời, thế thì ko được rùi bác ui! Phải tính cả khi cài phần mềm chứ! Như ở trên e nói V32 qua đêm (6-7 tiếng) hết có 2-3% pin là khi đã cài soft đấy).
Đề xuất (nếu có thể bác nhé^^): bác build một ROM trên nền V32, fix lỗi hiển thị đồng hồ digital ngoài lock screen cho cân chỉnh lại là OK bác ạ!
- Ver của anh ko bik sao mà em ko xài Vibro đc, pm rung từng hồi như nokia, cài vô cũng thiết lập bthường mà lockscreen cái là nó ko hoạt động nữa.
Cái nữa là trc khi upRom V36b này thì em đã pimbackup contacts, history.. trên bản rom của DucLong V64 rùi mà sao qua đây restore nó ko lấy lại đc :)
Cái này có thể do bản ROM của a Long và bác Ân có builds khác nhau. Bạn kiểm tra lại xem có đúng ko?
Tuy nhiên mình đang dùng A66 V36 của bác Ân sau đó chuyển sang V67 Dragon Đức Long thì restore contacts n mesages...vẫn được mà.

song_ngu

Mình xài bản 36b, để wa đêm 7 tiếng mất hết 10% pin lận dù chưa cài thêm solf j cả8-|

lungtung

Úi giời, thế thì ko được rùi bác ui! Phải tính cả khi cài phần mềm chứ! Như ở trên e nói V32 qua đêm (6-7 tiếng) hết có 2-3% pin là khi đã cài soft đấy).
Đề xuất (nếu có thể bác nhé^^): bác build một ROM trên nền V32, fix lỗi hiển thị đồng hồ digital ngoài lock screen cho cân chỉnh lại là OK bác ạ!

.
ừ. mình dùng bản V32, radio 2.15 chờ qua đêm cũng mất có 3% pin ( 7 tiếng) cài CHT 2, các loại game, đủ các thứ phần mềm lung tung khác. Nếu được bác ANCOLA sửa lại bản V32 cho anh em dùng đi, mê cái khoản pin của nó quá.

dzungo

- pác Ancola ơi ! Em có thấy trong V66 có pm off màn hình hay wá (tắt màn hình với 1 lần chọt :D )... có thể cho em xin hoặc cho em bik nó là pm nào để em kiếm đc ko ạ !
Thanks anh ! :D

metwa

- pác Ancola ơi ! Em có thấy trong V66 có pm off màn hình hay wá (tắt màn hình với 1 lần chọt :D )... có thể cho em xin hoặc cho em bik nó là pm nào để em kiếm đc ko ạ !
Thanks anh ! :D
của bạn đây

smile

Tình hình thấy bác Ân keep silence thế này chắc đang build bản ROM mới đây!!? :D

alanlee

Chừng nào bác Anacola build bản mới thì chỉnh lại đồng hồ :

1> Đồng hồ Analog bị phạm vào ranh giới khung bên trên.
2> Đồng hồ Analog chạy nhanh khoảng 1h so với giờ chính xác .
3> Thay đồng hồ Ỏiginal trở về gốc hơn cũng được vì gốc lại đẹp hơn :D

Khi nào rảnh bác build dùm bản COM5 với ( hay các dòng thân thiện hơn với ngón tay ) , dù gì thì nó cũng là 6.5.x hơn COM2 ở cái đuôi :D

ancola66

Super V.I.P
Chừng nào bác Anacola build bản mới thì chỉnh lại đồng hồ :

1> Đồng hồ Analog bị phạm vào ranh giới khung bên trên.
2> Đồng hồ Analog chạy nhanh khoảng 1h so với giờ chính xác .
3> Thay đồng hồ Ỏiginal trở về gốc hơn cũng được vì gốc lại đẹp hơn :D

Khi nào rảnh bác build dùm bản COM5 với ( hay các dòng thân thiện hơn với ngón tay ) , dù gì thì nó cũng là 6.5.x hơn COM2 ở cái đuôi :D

1> Bình thường mà :-?. Ở bản này đồng hồ trong suốt nên bạn mới thấy thế:D (Các bản trước đồng hồ nó che phần vượt lên trên khung mà bạn không để ý vì nó là đồng hồ không trong suốt)
2>:-? Chưa gặp bao giờ
3> Cái này tùy ý thích mỗi người thôi (Bạn có thể cài đồng hồ khác đè lên được mà :D )

Thực sự mình không khoái COM 5 lắm. Không phải vô cớ mà các bản rom Ship lại lấy COM 2 là build chính thức ;;), Tại sao lại phải bỏ một cái chạy ổn định và hầu như hết cácl ỗi rồi lại hì hục nhảy bổ vào cái đầy lỗi rồi toát mồ hôi Fix lỗi để nó được như cái mình đã bỏ đi :-? (Có thể nó thay đổi chút ít về giao diện nhưng cũng đơn giản và xấu mò:p ) . Quan điểm của mình là như vậy.