• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

smile

@ bác Ân: E đã đưa V35 lên Mediafire, bác đưa link lên đầu trang 1 cho a e down nha! :)

ancola66

Super V.I.P
Mình gặp chút trục trặc khi cài thêm file TranSlide and beauty icon slide đính kèm ở bài 1,cài xong thì HTC Sense không thể nào khởi động được.Nhưng khi gỡ TranSlide and beauty icon slide ra thì lại ngon lành.Mình đã thử dùng task 29 vs up lại rom nhưng vẫn không ăn thua :-/

Chuẩn luôn, mình cung bị y hệt, cung đã task và cài lại nhưng không được. Có ai cho nhận xét về pin nào?

Đã xác định ra lỗi là bộ slide đó không hợp với bản rom mới này (Vì mình đã add thêm 3 tab document, ereader và facebook) >>> Các bạn không nên cài bộ slide đó, mình sẽ remove file đính kèm.

@ bác Ân: E đã đưa V35 lên Mediafire, bác đưa link lên đầu trang 1 cho a e down nha! :)

Cảm ơn bạn nhiều=D>

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Vậy là sắp có V36 bác nhỉ. Mọi người cho hỏi bản V35 này chờ 1h bao nhiêu % pin vậy, mình chờ 1h tận 2% pin mà chưa biết tại cái gì, mò mãi không phát hiện ra

lungtung

ơ, cậu đùa hay thật vậy? mọi người chờ 7 đến 8 tiếng chỉ mất tầm 2 đến 3% thôi

song_ngu

Bản V34 mình để wa đêm 8 tiếng mà mất tới 8% pin, K bít có phải do radio k nữa, mình xài mobifone, Radio bản 2.10.50.19_2, có ai có cao kiến j ju'p mình với.:(

dienluc510

V35 này Pin tụt như thác luôn :((.

Bản V35 này mình dùng 2 ngày nay thấy pin cũng bình thường đâu có sụt quá như bạn nói đâu (mình quay về Radio 2.14), 11h đêm pin còn 88% => sáng dậy còn 84% như thế cũng bình thường thôi bạn ạ, bạn xem lại máy có chương trình chạy ngầm ko nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dzungo

- T-Mo chưa thử Rom V66 này nhưng đang use Rom của pác PQ và DLong thì 1 đêm hao 5-6% pin ! Để test Rom này xem như nào. thanks pác Ân Kò Nã ^^!

cutibcs

sao bác khg đưa truyện tiếng việt vào??bác đưa toàn tiếng anh em đọc không hiểu j luôn!!:(

lungtung

ngoài bị xung mấy cái slider + pin còn lỗi gì hem các bro
slider thì bác ân nói rồi, về pin mình không nghĩ là rom lỗi mà do máy mình sao đó

=D>WELCOME=D>
Sắp có bản V36 chưa bác, bản V35 này em thấy chuẩn rồi, chỉ cần sửa lại cái slider nữa là ok, thêm cái tab call history nữa là không có gì để kêu ca nữa cả. Về pin thì em nghĩ máy em nó bị sao đó chứ không phải tai rom. Em chờ cứ tầm 1 tiếng 2%pin có thể hơn, không biết máy có ăn nguồn không nữa, nếu ăn nguồn thì chắc phải tốn pin hơn nhiều.

smile

slider thì bác ân nói rồi, về pin mình không nghĩ là rom lỗi mà do máy mình sao đó

Sắp có bản V36 chưa bác, bản V35 này em thấy chuẩn rồi, chỉ cần sửa lại cái slider nữa là ok, thêm cái tab call history nữa là không có gì để kêu ca nữa cả. Về pin thì em nghĩ máy em nó bị sao đó chứ không phải tai rom. Em chờ cứ tầm 1 tiếng 2%pin có thể hơn, không biết máy có ăn nguồn không nữa, nếu ăn nguồn thì chắc phải tốn pin hơn nhiều.
Em dùng radio 2.14 để chờ từ 1h sáng đến 7h sáng hao mất 7% :D
Dùng 2.15 thì thấy dai hơn!!! (6%) :p

lungtung

Thế thì cũng tốn, mình trước đây chờ có 3% cho 7 tiếng thôi.
Hôm nào tụ tập tí nhỉ smile, làm bữa rượu mừng 2 thằng cùng ngành, cùng 1 sở thích phá điện thoại nhỉ

smile

Thế thì cũng tốn, mình trước đây chờ có 3% cho 7 tiếng thôi.
Hôm nào tụ tập tí nhỉ smile, làm bữa rượu mừng 2 thằng cùng ngành, cùng 1 sở thích phá điện thoại nhỉ
okay liền bác! :D bác đợi em về nhé! E đang đi Tây (Tây Bắc í ạ :"O ), mới thấy cái la bàn điện tử có tác dụng!!! :D

ancola66

Super V.I.P
Theo mình thì có lẽ các bạn nên tắt bớt các tab manila không dùng đến sẽ tiết kiệm pin :-? . Nhất là các tab liên quan đến mạng xã hội như Facebook và Twitter (Vì các bạn yêu cầu nên mình build bản này Full tab manila;;) )

lungtung

em thích bản full tab vì không dùng thì tắt đi, lúc cần là có. Em nghĩ có lẽ vấn đề pin là cá nhân em chứ không phải do rom. Mà dùng HD2 xác định pin theo máy được từ sáng ( đầu giờ hành chính ) đến đêm về nhà là ok rồi, có kéo dài thêm được chút nữa cũng không giải quyết vấn đề gì khi nó hết pin vào giữa ngày hôm sau.
Em dùng changeicon để thay đổi 1 vài icon, đã báo thành công, vào menu start thấy icon đã đổi nhưng khi đưa nó ra shortcut của CHT thì nó vẫn là icon mặc định mà không đổi, Bác Ancola và mọi người chỉ giúp mình với ( sorry đã làm phiền, mình mò ra rồi )

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

okay liền bác! :D bác đợi em về nhé! E đang đi Tây (Tây Bắc í ạ :"O ), mới thấy cái la bàn điện tử có tác dụng!!! :D
ở nhà thì vọc HD2 rồi đi công tác liên tục liệu có đứa con gái nào chịu được không nhỉ? :))

Chỉnh sửa cuối:

smile

ở nhà thì vọc HD2 rồi đi công tác liên tục liệu có đứa con gái nào chịu được không nhỉ? :))[/QUOTE]
Ko chịu được đâu bác ạ! Đấy là còn chưa kể thỉnh thoảng đi nhậu với anh em bạn bè... :D Đau đầu lém!!! :p
E có một câu hỏi đưa lên mà mãi chẳng có ai trả lời, kể cả bác Ân: :"O
Câu hỏi như sau: Mình cài V32 A66, everything is OK, duy chỉ 1 thứ: sau khi đã sync với máy tính thì mình có thể dùng internet vô tư nhưng không thể nào find được My location bằng Google map, theo đó ko thể update được weather ở my location. Hiện tượng này trước đây chưa bao giờ gặp, ko hiểu tại sao!? Đã thử up cả ROM v65 của MAN PQ nhưng vẫn bị y chang.
Bác Ân hay bro nào có cao kiến chỉ giúp mình với!?
Thanks in advance!!!:)