• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

Sontantap

Chúc mừng bạn an toàn :))
Trước nay mình cứ tưởng đang up mà cúp điện là die máy, cái laptop hỏng không thèm sửa nên lần nào up rom cũng hồi hộp :)) vì up bằng máy bàn.

Đa số máy thì không sao bạn ạ, vì trước kia mình xài O 2, X1,... bị tình trạng mất kết nối nhưng đều không sao, cho đến khi bị một em SS I900 die (mất boot ) do đang chạy bị cúp điện. Nên khi đến em HD 2 này mình cũng lo sợ. Nhưng phần flash của HD 2 lúc nào cũng duy trì phần boot cơ sở nên không bị mất trắng như là máy SSI900. Anh em có thể yên tâm không sợ die khi mất kết nối lúc load rom.

0945605567

Cả nhà ơi ai chỉ júp mình chỗ này với. Mình muốn cái khối dưới có chữ Phone và Menu trong suốt như ảnh gốc bác Ân chụp mà mò mãi ko ra :(
Ai làm rùi chỉ jáo mình với !!!!
Thank so much :x !!!!

dienluc510

Cả nhà ơi ai chỉ júp mình chỗ này với. Mình muốn cái khối dưới có chữ Phone và Menu trong suốt như ảnh gốc bác Ân chụp mà mò mãi ko ra :(
Ai làm rùi chỉ jáo mình với !!!!
Thank so much :x !!!!

Quá đơn giản: Trên màn hình Home bạn vào Menu/Set Wallpaper; tại đây nếu bạn chọn mục Portrait trong phần Home Tab là hình nào thì phần Skin Taskbar and Softkeybar bạn cũng chọn đúng hình đó thì sẽ được như ý, chịu khó vọc bạn nhé ! chúc thành công !

lungtung

Đa số máy thì không sao bạn ạ, vì trước kia mình xài O 2, X1,... bị tình trạng mất kết nối nhưng đều không sao, cho đến khi bị một em SS I900 die (mất boot ) do đang chạy bị cúp điện. Nên khi đến em HD 2 này mình cũng lo sợ. Nhưng phần flash của HD 2 lúc nào cũng duy trì phần boot cơ sở nên không bị mất trắng như là máy SSI900. Anh em có thể yên tâm không sợ die khi mất kết nối lúc load rom.
Vậy là khỏi lo đang up rom thì mất điện, mỗi lần up như là xem phim kinh dị vậy. Mà HD2 của bạn là quốc tế hay tmobile. Dạo này thấy nhiều người kêu tmobile up rom, chạy android lâu ngày bị treo máy ở màn hình khởi động quá. Mình dùng Tmobile up liên tục, cứ 2, 3 ngày up phát có ngày up vài lần, lần nào cũng task29, HR 1, 2 lần rồi mới cài phần mềm để test, may mà chưa bị làm sao. Bây giờ nghe mọi người kêu Tmobile hay lỗi đâm ra hơi hoảng hoảng

camhoi

Bản ROM này đã up cho TMOUS chạy mattcleofroyo 1.7 ngon lành cành đào roài. Cảm ơn Bác Quang nhiều nhiều.
ROM này chạy với mattcleofroyo 1.8 thì thấy đèn flash sáng lên 1 phát rồi treo đơ màn hình luôn

Sontantap

Mình xài T-Mobile cậu ạ, cũng úp liên tục , có khi 1 ngày úp 3 lần. Nhưng nay thì bớt lại rồi để tìm rom ổn định mà. Mình chưa dùng task 29 bao giờ ,vì thấy máy chưa có lỗi gì hết. Nếu úp đúng quy trình kĩ thuật thì không sao đâu. Nếu úp một lần sai bị lỗi rồi khó khắc phục lắm. Nếu có xài Androi, thì khi úp rom khác cần xóa các file có liên quan tới Androi, hoặc format thẻ rồi hãy cài đặt lại. Nhưng cũng hạn chế xài Androi lắm, vì nó chạy trong thẻ, chưa hoàn thiện, chưa tương thích với WD . Chạy thường lâu ngày có thể bị tích lỗi lắm , do các lỗi của một số phiên bản Androi chạy thẻ gây ra.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Mình lại không khoái android lắm, chỉ dùng nó vì cần vào web xem video trực tuyến, các nhu cầu khác thì wm đáp ứng tốt rồi. Dùng android ghét nhất là các phần mềm nó tự động chạy ngầm mà không thể nào tắt nó đi một cách hoàn toàn. Với w7 có vẻ đang hot mọi người mong chờ nhưng mình cũng không hào hứng lắm, HD2 dùng được thì nghịch thử, không được thì thôi. W7 mới ra chắc ít ứng dụng mà nó buộc cấu hình phần cứng phải theo nó ( chỉ 3 nút ) mình nghĩ ở thời điểm này chắc nó dễ chìm nghỉm lắm.

lehung1108

Bản ROM này đã up cho TMOUS chạy mattcleofroyo 1.7 ngon lành cành đào roài. Cảm ơn Bác Quang nhiều nhiều.
ROM này chạy với mattcleofroyo 1.8 thì thấy đèn flash sáng lên 1 phát rồi treo đơ màn hình luôn

hình như bản Rom này là của bác Ân mà ;;)

thuytrang2010

Mừng quá, mừng quá cái HD2 nó boot lại rồi. Cám ơn mọi người giúp đở. Tiếp tục chiến ... flash ROM hì hì

@ancola66: Có được yêu cầu không vậy. Nếu được, Tr xin đại diện chị em xin ROM v30 với giao diện cho nữ (v30 female), thanks.

thuytrang2010

Mừng quá, mừng quá cái HD2 nó boot lại rồi. Cám ơn mọi người giúp đở. Tiếp tục chiến ... flash ROM hì hì

@ancola66: Có được yêu cầu không vậy. Nếu được, Tr xin đại diện chị em xin ROM v30 với giao diện cho nữ (v30 female), thanks.

Máy Tr bị hư lại nữa. Tr đang up rom thì nó failed. Làm theo recovery thì khi turn-on step, nó cứ vibrate liên tục. Anh chị e nào biết xin chỉ Tr khắc phục với.

-Xin cám ơn :(

cutibcs

Máy Tr bị hư lại nữa. Tr đang up rom thì nó failed. Làm theo recovery thì khi turn-on step, nó cứ vibrate liên tục. Anh chị e nào biết xin chỉ Tr khắc phục với.

-Xin cám ơn :(
format với Task29 thử xem!!!!xong rồi up bản rom khác vào thử!!!!goodluck!

thuytrang2010

format với Task29 thử xem!!!!xong rồi up bản rom khác vào thử!!!!goodluck!

Không cho Tr vào bootloader ... nên kg làm gì được hết. Mỗi lần gắn pin vô là nó vibrate (rung) kg ngừng. Tr nghỉ kì này rủi nhiều lành ít rồi hic hic

cutibcs

Không cho Tr vào bootloader ... nên kg làm gì được hết. Mỗi lần gắn pin vô là nó vibrate (rung) kg ngừng. Tr nghỉ kì này rủi nhiều lành ít rồi hic hic
Tr đã thử Hreset chưa??nhấn vol up+dow xong rồi gắn pin vào xem!!!nếu khg đc thì chắc là ...lành ít dữ nhiều rồi:(

thuytrang2010

Tr đã thử Hreset chưa??nhấn vol up+dow xong rồi gắn pin vào xem!!!nếu khg đc thì chắc là ...lành ít dữ nhiều rồi:(

Tr có hold vol up/down, rồi bỏ pin vào, nhưng kg được gì hết ngoài cái rung liên tục. Hy vọng có ai đó bị giống Tr mà fix được ... hy vọng hic hic

cutibcs

Tr có hold vol up/down, rồi bỏ pin vào, nhưng kg được gì hết ngoài cái rung liên tục. Hy vọng có ai đó bị giống Tr mà fix được ... hy vọng hic hic
cứ thử đc cách nào thì cứ thử!!!!bị phần cứng thì mới là vấn đề chứ phần mềm thì sẽ có cách khắc phục!!!Tr thử rút thẻ nhớ ra rồi HR thử xem!?

thuytrang2010

cứ thử đc cách nào thì cứ thử!!!!bị phần cứng thì mới là vấn đề chứ phần mềm thì sẽ có cách khắc phục!!!Tr thử rút thẻ nhớ ra rồi HR thử xem!?

Thanks cutibcs. Biết Tr làm sao mà nó bị vậy không?

Tr down cái file task29 kg có radio, run bình thường và up rom kg bị lỗi, nhưng khi boot nó chỉ ở 'stick together' kg boot thêm.

Tr lại down file task29 có radio file, và run task29. Sau đó up rom thì failed. Và nó cứ rung hoài.

lungtung

Thanks cutibcs. Biết Tr làm sao mà nó bị vậy không?

Tr down cái file task29 kg có radio, run bình thường và up rom kg bị lỗi, nhưng khi boot nó chỉ ở 'stick together' kg boot thêm.

Tr lại down file task29 có radio file, và run task29. Sau đó up rom thì failed. Và nó cứ rung hoài.
thường nó ở stick cũng hơi lâu lâu 1 chút, chăc chờ lâu quá Tr sốt ruột. Bây giờ đã khắc phục được chưa.

thuytrang2010

thường nó ở stick cũng hơi lâu lâu 1 chút, chăc chờ lâu quá Tr sốt ruột. Bây giờ đã khắc phục được chưa.

Chưa được nơi. Tr bỏ pin vào turn on là nó vibrate (rung) hoài thôi. Lungtung có cách nào chỉ Tr với