• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

Sontantap

Mình cũng mới dùng radio 2.14 thấy cũng được, mình xài viettel. Bản V.30 .này mình thấy thanh taskbar mặc định nó không đẹp ,mình sẽ cài cái taskbar của Dinik -Antasia chắc sẽ đẹp hơn, nhưng không biết có bị lỗi không , mặc dù có cài file SDK?

Chỉnh sửa cuối:

smile

Ối bác Ân ơi là bác Ân!!!....
Bác ra ROM mới với cường độ thế này thì iem lo cho sức khỏe của bác lắm lắm!:D
Mà e có một đề xuất nho nhỏ là đối với mỗi ROM mới bác cho đôi dòng về cái mới hoặc cái cải tiến (better) so với các bản cũ (nêu trong phần sơ lược ấy), nêu cụ tỷ hơn tý cho a e tường. Mong bác đừng cho là e được voi đòi cả Bà Triệu!!!:p
Iem cảm ơn bác nhìu nhìu và chúc bác sống lâu sống khỏe, mắt mũi tai tinh tường để kéo dài sự nghiệp làm bếp!!!

ancola66

Super V.I.P
Ối bác Ân ơi là bác Ân!!!....
Bác ra ROM mới với cường độ thế này thì iem lo cho sức khỏe của bác lắm lắm!:D
Mà e có một đề xuất nho nhỏ là đối với mỗi ROM mới bác cho đôi dòng về cái mới hoặc cái cải tiến (better) so với các bản cũ (nêu trong phần sơ lược ấy), nêu cụ tỷ hơn tý cho a e tường. Mong bác đừng cho là e được voi đòi cả Bà Triệu!!!:p
Iem cảm ơn bác nhìu nhìu và chúc bác sống lâu sống khỏe, mắt mũi tai tinh tường để kéo dài sự nghiệp làm bếp!!!
Thông tin đều có ở bài 3 mà:-?

chucuoihp

sửa lỗi opera ở đây là lỗi gì vậy anh ân. bản 29 xài opera xoay manc hình thỉnh thoảng bị treo và loạn thanh menu.

benhtamthan

Sao kì vậy ta, Mình ko thể do wnload được v 30: file unavailable?! (bi giờ là 22h30)... Pác Ân Chủ thớt xem lại với.

Bi giờ là ok rùi , lúc 22h33

Cảm ơn nhiều!

lehung1108

Khả năng cook Rom thật đáng nể. Em đang down về rồi sài xem thế nào. Bác Ancola cho em hỏi chút là bác có thể upload Rom lên host của PDAViet luôn được không vì em thấy bác Quang up lên đây down về nhanh lắm còn trên Mega này có vẻ hơi chậm bác ah. Bác đừng mắng em lắm chuyện nhé ;;) Thanks bác.

senshin

Kì quái thật! con t-mobile (HD2_RADIO_2.14.50.04_TMOUS) của em xài v29 vào wifi vô cùng khó khăn.Up cho con t-mobile (HD2_RADIO_2.12.50.02_2) của ông anh cũng vậy.Để thử v30 xem sao.Trước giờ ok nhất là v25 và v28 thôi.

thuytrang2010

Nếu vào được bootload thì task29, sau đó up lại cái rom khác từ bootload ( theo mình nên chọn bản rom không có radio ), nếu không được Tr nghiên cứu cách up rom ship từ thẻ đi, có trường hợp đã cứu được máy up bị lỗi bằng cách up rom ship từ thẻ có god card đó. Đọc lại bài tạo god card của bác Quang trên diễn đàn.

Có bài tutorial nào về task29 kg, cho Tr xin với. Đau khổ quá, mới có 2 , 3 tháng mà mất hết $250 cho cái HD2 thiệt ... đau quá.

song_ngu

Có bài tutorial nào về task29 kg, cho Tr xin với. Đau khổ quá, mới có 2 , 3 tháng mà mất hết $250 cho cái HD2 thiệt ... đau quá.

Có bài "FORMAT HD2 VỚI TASK 29_Update 24/4/2010" của bác ancola ở chủ đề Top đó bạn, mình thì trước khi up Rom mới đều chạy Taks29 trước để xóa hết các file rác của các Rom trước để lại, bạn nghiên cứu thử xem.

Sontantap

Sáng đang úp đến 20% cúp điện, đến chiều mới có điện mới úp lại. Vô sự, mừng hết cở. Các kết nối tốt, hoạt động nhanh, mựot vào explore chỉnh cực nhanh.Giao diện đẹp quá, tuy nhiên mình phải cài cho cái taskbar có màu mè cho đồng bộ.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Sáng đang úp đến 20% cúp điện, đến chiều mới có điện mới úp lại. Vô sự, mừng hết cở. Các kết nối tốt, hoạt động nhanh, mựot vào explore chỉnh cực nhanh.Giao diện đẹp quá, tuy nhiên mình phải cài cho cái taskbar có màu mè cho đồng bộ.
Chúc mừng bạn an toàn :))
Trước nay mình cứ tưởng đang up mà cúp điện là die máy, cái laptop hỏng không thèm sửa nên lần nào up rom cũng hồi hộp :)) vì up bằng máy bàn.

vaga_pro2006

Em muốn xin file cài báo lượng pin ờ màn hình lock v23 được ko ạ :

Chỉnh sửa cuối:

hpkhchgngh

bác ân làm j cũng tốt, có điều... bác toàn up bên multiupload thì em chịu chết...
có MF ko vậy bác?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
bác ân làm j cũng tốt, có điều... bác toàn up bên multiupload thì em chịu chết...
có MF ko vậy bác?
Đang up lên MF, nhưng đợt này mình up lên MF hay bị lỗi, chưa biết có được không nữa:p

namy

Cảm ơn bác Ân vì V30 quá đẹp :)
Tuy nhiên Em đang bị một lỗi nhỏ là: Mỗi lần chơi NFS Shift (Màn hình xoay ngang) xong, lúc thoát ra thì lúc nào cũng treo máy hoặc chạy rất chậm. Và kg có cách nào để xoay màn hình lại dọc như bình thường, cũng như kg thể trở về Home Screen được. Bác cho em "thuốc" để khắc phục nhe. Cảm ơn bác nhiều lắm.

benhtamthan

Cảm nhận sau khi dùng 1,5 ngày;

- Các kết nối chạy tốt, mượt và nhanh
- Đặt biệt skin trong Rom Pác là tuyệt và không cần phải nói (chỉ có đều nên cài thêm skin task bar nữa thì tuyệt: version mới không còn làm mất thanh volume khi chỉnh lúc nghe nhạc đâu Pác Ân ah)
- Ram nhiều thật là nhiều (phần storage đó): cài và chạy các softs, games cực kì đã và nhất là lướt web với opera (Mình đã update lên 36xxx)
- Màn hình touch hình như chưa được nhạy lắm nhung ok
- v30 dùng với Radio mới nhất HD2_RADIO_2.14.50.04_TMOUS là tuyệt cú mèo
- Phần map phím cứng trống trơn: vào setting/pe rsonal/Buttons: 1. select a button: cột button lẽ ra phải có send key (hold) thì trống trơn không có gì mà chọn
(và cột assingment)
- Trong fiên bản tới Pác Ân nên update Opera 36xxx (bản 30 của Pác chỉ là 35xxx nên chạy không nhanh và mượt lắm)
- Pác ân xem lại chứ internet explorer vẫn cứ ghì ghì và khó chỉnh font chữ cho vừa mắt quá (vẫn kg xem được các file video flash: chẳng hạn Pác vào thử vnexpress.net hẳn biết)
- Pác cần update lun flashlight với phiên bản không có demo ban đầu (phiên bản trong Rom bật lên chạy demo qua lại hơi khó chịu chút)

Kết luận: là một Rom tốt, đẹp và ổn định

Xin xỏ: phiên bản sau nếu được Pác làm 1 version không có HTC Messaging được không, nếu được cảm ơn Pác nhiều.

Cảm ơn pác Ân nhiều cho loạt Rom này.

cutibcs

Cảm ơn bác Ân vì V30 quá đẹp :)
Tuy nhiên Em đang bị một lỗi nhỏ là: Mỗi lần chơi NFS Shift (Màn hình xoay ngang) xong, lúc thoát ra thì lúc nào cũng treo máy hoặc chạy rất chậm. Và kg có cách nào để xoay màn hình lại dọc như bình thường, cũng như kg thể trở về Home Screen được. Bác cho em "thuốc" để khắc phục nhe. Cảm ơn bác nhiều lắm.
bác thoát ra màn hinh chính nằm ngang fai khg???có 1 cách khắc phục nè:D bấm nút call nó trở về bình thuong rồi thoát ra lại là xong:D