• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

chinmuoichin

đã test sơ qua , phát hiện 1 lỗi nhỏ : Bấm giữ phím nguồn sẽ hiện lê 1 list tuỳ chọn , bấm vào soft reset sẽ bị treo ở màn hình stick togerther ( thử 3 lần bị đúng 3 lần - phải mở nắp pin chọt reset :(). Em xài HD2 TMobile . Có ai bị giống em ko ?

dienluc510

====== HD2_A66_SERIES ======

Hê hê đã thấy một lỗi hơi khó chịu đây bác Ancola66 ơi :
trên màn hình home vào : Menu/Edit home layout/ Level 1 - Main home/ Advanced sau đó tích vào ô vuông Show notification nhấn Done thì không thấy động đậy gì cả. anh xem và chỉnh lại nhé ! Thanks !​

senshin

đã test sơ qua , phát hiện 1 lỗi nhỏ : Bấm giữ phím nguồn sẽ hiện lê 1 list tuỳ chọn , bấm vào soft reset sẽ bị treo ở màn hình stick togerther ( thử 3 lần bị đúng 3 lần - phải mở nắp pin chọt reset :(). Em xài HD2 TMobile . Có ai bị giống em ko ?

Mình cũng leo t-mobile fw v28 như bạn nè! giữ nguồn chọn soft reset vẫn khởi đông bình thường.Bạn up rom xong đã HardReset chưa.Thử HardReset lại đi bạn.

lungtung

bạn HR lại đi, mình up rom xong, HR 2 phát liền giờ chạy ngon lành chưa thấy lỗi gì cả, rom này chạy nhanh, mượt, chỉ có pin là mình chưa biết có ngon không vì mình nghịch nhiêu quá, ngày xạc pin 2 lần

ancola66

Super V.I.P
trên màn hình home vào : Menu/Edit home layout/ Level 1 - Main home/ Advanced sau đó tích vào ô vuông Show notification nhấn Done thì không thấy động đậy gì cả. anh xem và chỉnh lại nhé ! Thanks !
Vì nó hiện rất nhỏ (Nếu bạn chọn kiểu Icons only>>> Nên chọn kiểu Notification bar )>>> sau bước nhấn Done ở trong Select Home Items thì ở ngoài màn hình Home bạn di chuyển đồng hồ hoặc Tasks là thấy nó ngay (Vì có thể nó nằm ẩn dưới các mục này)>>> Sau khi thấy nó rồi thì di chuyển đến vị trí bạn muốn rồi cuối cùng là nhấn Done là OK

maiyeuemnn

trên màn hình home vào : Menu/Edit home layout/ Level 1 - Main home/ Advanced sau đó tích vào ô vuông Show notification nhấn Done thì không thấy động đậy gì cả. anh xem và chỉnh lại nhé ! Thanks !

Em cũng bị tương tự, vào phần này cái nút Done không có tác dụng hay sao ý
Mà em muốn add thêm local cũng không được nữa bác ancola ah

chucuoihp

cái local thì nói nhiều rồi mà, bác chọn bàn phím trung rồi type chắc nhận được hehe.

Bản này cảm ứng và opera đã lên một bước tiến mới. Ngon vật vã sánh ngang android :p.
Hiện đang quay về WM xài để thưởng thức, ngoài 1 số lỗi nhỏ không đáng kể đây là 1 bản rom tốt cho WM cho đến thời điểm hiện tại

lehung1108

Hix cái này trả lời rất nhìu rùi mà, các bạn nên xem lại mấy trang trước đi. Mình đang chạy bản này thấy rất ngon lành, cho đến thời điểm hiện tại chưa thấy lỗi j đáng phải bàn. Còn lỗi Location thì bác Ancola cố gắng sớm khắc phục cho anh em đỡ thắc mắc nhé, về phía mình thì My Location là đủ :D

ancola66

Super V.I.P
Anh ơi sao cái font chữ nhìn nó thô thế ạ :(
Chỉnh lại dòng này trong reg :

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\SharedResource\ListView]
"Title_fontname"="HelveticaNeue LT 35 Thin"

Để mình làm file cab fix lỗi này;;)

chinmuoichin

Em không rành lắm , nên nói có sai các bạn chỉ giúp đừng la em . Em nghĩ ROM Ship của hãng phải là ổn nhất chứ . Em đang xài T.Mobile , mà ko biết cook rom , nếu bác ancola66 có thời gian cook giùm anh em xài TMobile 1 bản ROM sạch và nguyên bản từ ROM gốc chỉ bỏ đi tất cả các dịch vụ của T.Mobile cho nhẹ bớt . Chắc anh em xài T.Mobile cảm ơn bác nhiều lắm .

smile

Tr kg có nhu cầu thêm weather location nên rất thích ROM version này. Cám ơn bạn. À cái giao diện và màu theme đẹp lắm. Lâu nay thấy cái brief email display trắng đen, bây giờ có màu ... thích ghê.

Thanks Mr Rom Cooker again.

Tr ơi up ảnh của TR lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi.:)

lungtung

Công nhận bản 28 này dùng thích thật, ngoại trừ 1 vài lỗi nhỏ như mọi người đã phản ánh thì dùng rất nhanh, mượt. Không hiểu có tương thích với bản android HD không nữa, có anh em nào chạy thử cho ý kiến nào

cutibcs

Em không rành lắm , nên nói có sai các bạn chỉ giúp đừng la em . Em nghĩ ROM Ship của hãng phải là ổn nhất chứ . Em đang xài T.Mobile , mà ko biết cook rom , nếu bác ancola66 có thời gian cook giùm anh em xài TMobile 1 bản ROM sạch và nguyên bản từ ROM gốc chỉ bỏ đi tất cả các dịch vụ của T.Mobile cho nhẹ bớt . Chắc anh em xài T.Mobile cảm ơn bác nhiều lắm .
nếu bác muốn xài bản rom gần giống với rom ship,thì bác sang đây tham khảo nè!!
còn nếu bác muốn cách hack để xài các bản rom thì bác sang Đây nhé!!!

cutibcs

Công nhận bản 28 này dùng thích thật, ngoại trừ 1 vài lỗi nhỏ như mọi người đã phản ánh thì dùng rất nhanh, mượt. Không hiểu có tương thích với bản android HD không nữa, có anh em nào chạy thử cho ý kiến nào
mình đã chạy với androi chạy sướng lắm bác ạ!!!cứ mạnh dạn lên!!
have fun

minhchi20

@bác Ân: trong main home, phần show quick links em muốn đặt 2 row, bấm done không thực hiện được bác ạ

Sontantap

Mình chạy với bản MATTC_FroYo_1.5b , thấy cũng hợp lắm âm thanh thoại to rõ. Bạn thử xem sao!

lungtung

Bác ancola cho em cái đồng hồ này với, kết nó quá mà các rom sau của anh không có

Trong rom cài đặt thế nào để khi gửi qua blueth nó tự lưu vào một folder trên thẻ nhỉ, mình cài đặt đường dẫn rồi mà nó vẫn lưu vào máy. Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối: