• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

khoadiepnguyen

Thanks anh nhiều.
Để em thử xem thế nào.
hiện em up bản rom mới không wipe data, kết quả sau khi up vẫn lên v12.5, đặc biệt các app vẫn còn nguyên hihi, không biết có chạy ổn định không nữa. Em vừa thử rồi đó anh.

soc0la

Dùng EASY_UPGRADE_WIPE_1.4_EXT4 . tham khảo tại ĐÂY

".......
-EASY_UPGRADE_WIPE_1.4_EXT4 cũng làm sạch tất cả nhưng chừa lại phần Data >>> Để các bạn có thể up rom mới nhưng vẫn giữ được cơ sở Dữ liệu (App, Contacts, Messenger....). Điều này có ích khi bạn vẫn Up rom cùng một Dòng rom hoặc cùng một Tác giả."
ôhhh... bh e mới để ý cái này, nếu thế này thì tốt quá trời đất, điều e băn khoăn lớn nhất là tính ổn định sau khi uprom mới khi wipe bằng EASY_UPGRADE_WIPE_1.4_EXT4 :D

lvduccn

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12.5 (16/5/2011) đã có trên bài 1

* Thay Kernel LorDModHD
v4.5

- Để máy chạy mượt và tiết kiệm pin các bạn set CPU như sau :
Max : 1612800
Min : 122000
Smartass
Set on Boot

*** Rất hài lòng với Kernel này
:p

Mình đã tìm hiểu được mức -25mV, -50mV, uuv và puv là các mức làm giảm votl cho cpu do đó giảm tiêu thụ pin nhưng quá nhiều sẽ gây reboot. Bạn đã tích hợp mức nào chưa hay để mặc định.

fool_boy

Bác Ancola và các bác khác cho em hỏi chút. Không biết có ai có thắc mắc giống như em chưa, tại em tìm mãi trong forum mà không thấy. Cụ thể là em cũng đang dùng bản MIUI 1.5.6 . Cảm nhận thì rất tuyệt. Nhưng có chút vấn đề là khi sử dụng máy để truy cập internet, máy chỉ có 2 chế độ mạng là Automatic (tự động chuyển giữa 2g và 3g) và chỉ sử dụng 2g. Vì em thường xuyên dùng DHD làm wifi hotspot. Vậy nên khi đang dùng 3g, cứ thỉnh thoảng nó lại nhảy sang 2g. Mạng chậm rì luôn, rồi dis mạng liên tục. Tức nổ mắt. Nhưng mò mãi mà vẫn chẳng biết cách nào. Vậy phiền bác giúp đỡ và hướng dẫn cách khắc phục tình trạng trên. Em xin cảm ơn! Quên, em dùng mạng mobifone nữa, không biết có liên quan không.
Có ai biết và giải đáp giúp em được ko ạ? Em xin cảm ơn nhiều.

forest_mufc

Mong anh Ancola66 trả lời giúp, em vừa cài bản MIUI Rom mới nhất update 16.5 của anh, rất tuyệt, cảm ơn anh nhiều. Nhưng em có 1 câu hỏi : Bản này sử dụng Gmaps 5.3.1, bản map này ko có chức năng Navigation ( chức năng dẫn đường, điều hướng cho người dùng ) - Unavailable in Vietnam. Em thấy dùng các bản thấp hơn có chức năng này, anh có thể hướng dẫn giúp em sử dụng dc Navigation trên bản MIUI của anh được ko? Em chân thành cảm ơn, nếu đã có thread đã nói về vấn đề này, anh link giúp em với ạh. Special Thanks !

sheva2202

Mong anh Ancola66 trả lời giúp, em vừa cài bản MIUI Rom mới nhất update 16.5 của anh, rất tuyệt, cảm ơn anh nhiều. Nhưng em có 1 câu hỏi : Bản này sử dụng Gmaps 5.3.1, bản map này ko có chức năng Navigation ( chức năng dẫn đường, điều hướng cho người dùng ) - Unavailable in Vietnam. Em thấy dùng các bản thấp hơn có chức năng này, anh có thể hướng dẫn giúp em sử dụng dc Navigation trên bản MIUI của anh được ko? Em chân thành cảm ơn, nếu đã có thread đã nói về vấn đề này, anh link giúp em với ạh. Special Thanks !
chưa xài MIUI nên ko bik có location ko, nếu có, bạn vào location, chọn vùng rồi nhập mã voucher và email của bạn vào. Mả voucher có trong tớ giấy hướng dẫn trong hộp khi bạn mua máy đó bạn

ancola66

Super V.I.P
Bản 12.5 bỏ quickbot + âm thanh hả anh ân ? E thấy 2 cái đó vẫn hữu dụng mà a
Bỏ Quickboot vì đã tích hợp 4 Way reboot ( Quick boot thỉnh thoảng vẫn bị lỗi treo máy khi reboot vào recovery ).
Bỏ DSP Manager vì ứng dụng Nghe nhạc đã có EQ.

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.5.20_2.3.4 Gingerbread_Vi_v13.1 (21/5/2011) . Gồm 2 phiên bản :

* a66_MIUI _1.5.20_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_13.1a (Kernel MIUI Default)

* a66_MIUI _1.5.20_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_13.1b (Kernel
LorDModHD
v4.5)

Đã có trên bài 1

kinedrack

Bác ANCOLA ơi bác giới thiệu sơ qua bản ROM mới của bác được ko ah. 2 kernel kia bác post làm em phân vân quá ko biết kernel nào ngon hơn kernel nào:D

KimUyLong

_ Vì Miui đã ổn định từ lâu lắm rồi nên có thể flash vào và sử dụng bất cứ lúc nào, nên đang lay hoay bên 3.0. Hứa hẹn sẽ sớm quay lại với Miui trong thời gian ngắn :mad:)
_ Àh bác Ân cho hỏi là cái tính năng sms thò từ trên xuống giống Miui có app nào làm được chuyện đó không !? Thích nhất cái tính năng đó trên Miui :ar!

ancola66

Super V.I.P
Bác ANCOLA ơi bác giới thiệu sơ qua bản ROM mới của bác được ko ah. 2 kernel kia bác post làm em phân vân quá ko biết kernel nào ngon hơn kernel nào:D

Bản thân mình thì mình thích dùng Kernel LorDmod vì nó tiết kiệm pin hơn Kernel mặc định của Miui.

_ Vì Miui đã ổn định từ lâu lắm rồi nên có thể flash vào và sử dụng bất cứ lúc nào, nên đang lay hoay bên 3.0. Hứa hẹn sẽ sớm quay lại với Miui trong thời gian ngắn :mad:)
_ Àh bác Ân cho hỏi là cái tính năng sms thò từ trên xuống giống Miui có app nào làm được chuyện đó không !? Thích nhất cái tính năng đó trên Miui :ar!
He he he vấn đề này nói nhiều rồi mà:D . Miui có những cái riêng (Do Dev của Miui phát triển) >>> Miui có thể không hào nhoáng cầu kỳ như Sense, không đơn giản quá như CM nhưng nói về sự tiện dụng (ít thao tác để thực hiện tác vụ) thì có lẽ Miui vẫn là nhất:p

kinedrack

bản v13a mặc định kernel MIUI này cảm ứng lung tung cả. vào phần nt để nt ko sao nt đc

lvduccn

Bác ÂN ơi! chúc bác và gia đình mạnh khỏe và hạnh phúc :Dhehee..
em thấy ROm của MDJ'VIVO sense đó (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1042986) có mod ghi âm cuộc gọi 2 chiều tự động định dạng MP3 hay lắm,bác có thể mod vào Miui nhà m đc ko, nếu dc thì tuyệt cú mèo, miui sẽ vô đối >:)

Muốn ghi âm 2 chiều thì cài bản kernel 4.5 sau đó cài call recording hoặc lên xda download kernel của lordmod có call recording trong đó lun là được chứ gì?

soc0la

Muốn ghi âm 2 chiều thì cài bản kernel 4.5 sau đó cài call recording hoặc lên xda download kernel của lordmod có call recording trong đó lun là được chứ gì?

bạn dùng thử chưa? có dùng chung kernel của sense ko??

kinedrack

bác Ancola ơi bác có thể tách font tiếng việt của bản ROM MIUI của bác đc ko ah. Em muốn xin font của bác để cho vào bản rom khác xem sao. hjhj