• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

meo_long9x

mình tải được bản android icr bên xda rồi, minhf có 2 thẻ nhớ nếu cắm thẻ nhớ thớ có icr liệu sau này cắm thẻ nhớ có wp7 liệu có boot được không?

lyakhoi

mình tải được bản android icr bên xda rồi, minhf có 2 thẻ nhớ nếu cắm thẻ nhớ thớ có icr liệu sau này cắm thẻ nhớ có wp7 liệu có boot được không?

mình nghĩ là sau khi chạy wp thì bạn không thể vào được mục 8 của mg nữa nên không thể boot được android nữa

mình nghĩ là sau khi chạy wp thì bạn không thể vào được mục 8 của mg nữa nên không thể boot được android nữa
Cài cả WP7 và Android trên NAND thì là điều không tưởng, nhưng nếu cài dualboot Android với WP7 (Android chạy trên thẻ nhớ) thì ngon mà.

meo_long9x

Cài cả WP7 và Android trên NAND thì là điều không tưởng, nhưng nếu cài dualboot Android với WP7 (Android chạy trên thẻ nhớ) thì ngon mà.
Lúc đầu mình sợ khi boot android nó sẽ làm hỏng wp7. Còn bây giờ đang ở android icr thẻ 8G class 4, chạy hơi chậm, hôm nao dỗi sẽ chia thẻ 16G class 10 thành 2, đỡ mất công cầm 2 thể trong túi.:D

myGenio

Mình cũng đang dùng thẻ 16G class 10 dual boot vừa wp vừa Ănroi, tiện. và còn 1 thẻ 8 g chuyên để nghịch up rom test.

Amtecvn

Các bác, có đường link của HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Mango 7.10.8107.79 v7.3

Vui lòng cho xin, cám ơn nhiều

Amtecvn

Chào các bá, tôi đã cài WP7 vào HTC HD2, nhưng vào phần market place không thể download được phần App. Các bác có chiêu nào chỉ giúp với. Xin cảm ơn các bác

Amtecvn

Đã thử download trên bài đầu nhưng bị lỗi hoài.

Các bác cài Android mấy chấm vậy, có phải làm 4.0 ? Cách cài thế nào, vui lòng chỉ giúp.

Last edited by a moderator:

meo_long9x

Đã thử download trên bài đầu nhưng bị lỗi hoài.

Các bác cài Android mấy chấm vậy, có phải làm 4.0 ? Cách cài thế nào, vui lòng chỉ giúp.
Nếu đã chạy wp7 muốn chạy thêm thì cần có 2 thẻ nhớ, một bé một lớn. tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?116490-WP7-v%C3%A0-Android-boot-song-song
Hoặc nếu có một thẻ thì ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?152468-Dual-Boot-WP7-Mango-7720-v%C3%A0-Android!!!
Còn muốn chạy android thôi thì sang bên box android tham khảo.

titit

không hiểu sao v3 rất tốn pin, cài xong hardreset , dùng được nữa ngày, giờ đang dùng lại android....
công nhận dùng rất nhanh.. Android mà được như vậy thì tuyệt

doanquang490

không hiểu sao v3 rất tốn pin, cài xong hardreset , dùng được nữa ngày, giờ đang dùng lại android....

Không biết máy bác sao chứ máy em sau khi cài đặt em dùng hết pin boot qua android xạc đầy rồi boot lai wp7.5 reset thêm 1 lần thấy pin hao cực ít. dùng battery tool đo thấy mức độ tiêu thụ pin là 1ma. quá tuyệt hơn android luôn. android thường là 3-9 ma.hihi

Mình thấy pin dùng tốt, ngang ngửa với rom Android Sense đó bạn. Có lẽ pin của bạn bị chai rồi.