• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

mrtuaans

báo cáo là bản room này hiện h vẫn bị lỗi wifi (hình như pak langthang ghét wifi Tenda hay sao ý :D), e vừa mua con wifi Tenda cho phòng (chuyên dùng up game mobile) ver 23 thì ok, ver 24 thì không tài nào kết nối được

coinguondng

báo cáo là bản room này hiện h vẫn bị lỗi wifi (hình như pak langthang ghét wifi Tenda hay sao ý :D), e vừa mua con wifi Tenda cho phòng (chuyên dùng up game mobile) ver 23 thì ok, ver 24 thì không tài nào kết nối được
Bạn xem lại nhé, mình cũng đang dùng Tenda, vào mạng ầm ầm, có vấn đề gì đâu?

mrtuaans

tenda của e là 311R, đã reset lại wifi cũng như up lại room cho mobile mà vẫn không thể vào được wifi. Pó tay lun

coinguondng

tenda của e là 311R, đã reset lại wifi cũng như up lại room cho mobile mà vẫn không thể vào được wifi. Pó tay lun
311R là access poin đúng ko, có phải máy bạn vẫn nhận wifi nhưng ko vào được internet?
Nếu đúng vậy thì bạn nên cấu hình lại access poin 1 chút, thứ nhất là đổi IP của nó để ko trùng với router (192.169.2.2 chẳng hạn), sau đó bạn tắt DHCP đi là ok.

Chỉnh sửa cuối:

mrtuaans

311R là access poin đúng ko, có phải máy bạn vẫn nhận wifi nhưng ko vào được internet?
Nếu đúng vậy thì bạn nên cấu hình lại access poin 1 chút, thứ nhất là đổi IP của nó để ko trùng với router (192.169.2.2 chẳng hạn), sau đó bạn tắt DHCP đi là ok.

pak có thể nói rõ về cài đặt access point hơn 1 chút được không, đt bật wifi thì sóng căng đét đèn đẹt nhưng khi nhập pass vào thì đợi lúc lại tự disconect

coinguondng

pak có thể nói rõ về cài đặt access point hơn 1 chút được không, đt bật wifi thì sóng căng đét đèn đẹt nhưng khi nhập pass vào thì đợi lúc lại tự disconect
Kiểm tra lại pass xem thử đã nhập đúng chưa, nếu ko được thì lát nữa mình sẽ nói kĩ hơn về cấu hình wifi, bây giờ phải vào họp rùi.

mrtuaans

Kiểm tra lại pass xem thử đã nhập đúng chưa, nếu ko được thì lát nữa mình sẽ nói kĩ hơn về cấu hình wifi, bây giờ phải vào họp rùi.
pass tự tay e đặt mà pak, mà 1 số máy khác thì vẫn vào ầm ầm, nhưng lại 2 con galaxy, 1 con GT 540, 1 con iphone và con tmous của e thì lại không vào được, tý pak họp xong chỉ giáo e tý nha

coinguondng

pass tự tay e đặt mà pak, mà 1 số máy khác thì vẫn vào ầm ầm, nhưng lại 2 con galaxy, 1 con GT 540, 1 con iphone và con tmous của e thì lại không vào được, tý pak họp xong chỉ giáo e tý nha
Trước hết bạn reset lại access point, sau đó cắm trực tiếp nó vào máy tính để cấu hình (chỉ cắm riêng access point, ko nối vào router). Đầu tiên bạn đổi IP của nó thành 192.168.2.1 hoặc .2.2 gì đó cũng được (mục đích là để khỏi trùng IP của router), sau đó bạn vào mục DHCP và disenable nó đi (mục đích là để dùng chung IP của router, tốc độ vào mạng sẽ nhanh hơn), tiếp tục đặt pass cho access point, cuối cùng bạn rút dây từ máy tính cắm sang router và tận hưởng. (Lưu ý dây cắm từ router sang bạn có thể cắm vào bất kỳ cổng nào từ 1-4 của access point nhưng nhớ là ko cắm vào cổng Wan nhé, vì lúc này ta đã tắt DHCP và dùng chung IP với router). Xin lỗi vì online bằng HD2 Tmus nên ko up được hình ảnh cụ thể. Chúc bạn thành công.

civic

Xin chào bac Langthang và tất cả các bạn! Mình dùng HD2 được 1 năm rồi,nhưng dịp này mới có tgian để vọc em nó.Mấy ngày nay học hỏi từ mọi người trên PDAVIET nên cũng dần dần mở mang về thú chơi này:đến hôm nay đã biết up ROM cho android trên thè nhớ, reset máy bằng task 29 khi thất bại....Nhưng bản rom mới này thì mình cài mãi chưa được,khi cài xong ,máy đã báo complet rôi,mình nhấn nút power,rồi nut call để khởi động,nhưng máy chỉ vào đến chỗ robot android +HTC HD2+chữ ký của bac Langthang rồi dừng luôn,mình chờ có lần đến 3g cung ko được.
Trong qua trình cai đặt mình cũngđọc kỹ các hướng dẫn trên forum, duy chỉ có bước 3 trong hướng dẫn của bac langthang là chua rõ lắm
"3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize"

Mình ko thấy file recovery 3024 đính kèm ở chỗ nào mà tải,nên minh search và được 1 file có tên giông như thế,mở file flash.cfg ra,xóa hết nội dung bêntrong rối copy những dòng lệnh của bac langthang paste vào băng note pad.KO hiểu cách làm trên có đúng ko?và cophai3 la nguyên nhân gay ra lỗi ko?hay con do nguyên nhan nào khac? Newbie,mong được mọi người chia sẻ! Xin trân trọng cám ơn các bạn!

Mình ko thấy file recovery 3024 đính kèm ở chỗ nào mà tải,nên minh search và được 1 file có tên giông như thế,mở file flash.cfg ra,xóa hết nội dung bêntrong rối copy những dòng lệnh của bac langthang paste vào băng note pad.KO hiểu cách làm trên có đúng ko?và cophai3 la nguyên nhân gay ra lỗi ko?hay con do nguyên nhan nào khac? Newbie,mong được mọi người chia sẻ! Xin trân trọng cám ơn các bạn!
Bạn nên dùng công cụ HD2 NAND TOOLKIT cho dễ thực hiện nhé.

civic

Bạn nên dùng công cụ HD2 NAND TOOLKIT cho dễ thực hiện nhé.
Cám ơn Mod dinhtuandung2012 đã reply thật sớm,mình đã cái HD2 NAND TOOLKIT rồi,nhưng hình như nó chỉ up được ROM Win 6.5 vì mình dùng nó mở file của bản ROM android thì nó ko nhận được! Vả lại minh là newbie trong môn này,nên phải biết cách làm thủ công rôi mới dung toolkit được! Chắc phải học kiểu hand by hand mới cài được bản ROM này qua!

changngoc

k cần phải làm vậy, dùng root ẽxplore là xong cả
Hoặc có một cách nữa là mở 2 bản rom với 2 cửa sổ giải nén tương ứng. Sau đó, kéo các font từ cửa sổ này qua cửa sổ khác --> xuất hiện một cửa sổ hỏi có muốn copy các font này qua ko thì chọn YES. Như vậy là zip file v24 đã có thêm font mong muốn. thanks.

Cám ơn Mod dinhtuandung2012 đã reply thật sớm,mình đã cái HD2 NAND TOOLKIT rồi,nhưng hình như nó chỉ up được ROM Win 6.5 vì mình dùng nó mở file của bản ROM android thì nó ko nhận được! Vả lại minh là newbie trong môn này,nên phải biết cách làm thủ công rôi mới dung toolkit được! Chắc phải học kiểu hand by hand mới cài được bản ROM này qua!
Bạn hiểu nhầm ý rồi, HD2 NAND TOOLKIT này chỉ Task29, úp rom WM, cài MAGLDR RecoverycLK Recovery thôi chứ không dùng để flash rom Android dạng .zip đâu nhé. Muốn flash rom Android dạng .zip thì bạn copy file rom .zip này vào thẻ nhớ và cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery rồi vào menu Recovery để flash nhé.

changngoc

Gửi bạn Civic:
Bạn nên bắt đầu từ đây của anh PhamQuang cho dễ hiểu và sau này up các bản rom sau dễ dàng hơn
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2

civic

Xin cám ơn tất cả các bạn đã chia sẻ và giúp đỡ! Mình vừa cài được rồi! Nguyên nhân là chưa biết chỗ chỉnh sửa file recovery! Mò mãi mới thấy!
Thế là có 1 em dế mới chơii rồi! Mừng quá các bạn ơi! Bõ công mấy đêmnay bỏ bê vợ!
PDAVIET MUÔN NĂM!

remy_syncadroid

em cài bản này chuyên bị end process phone.adroid.com. lắp sim khác vào thì ko sao. bực mình quá. vừa lúc chiều đi làm lại sim.h` chạy ngon lành rồi. hihi. chỉ tiếc mỗi cái là tiếng việt hơi lỗi và có chỗ ko thể hiện thị tiếng việt đc.hy vọng phiên bản 25.0 sẽ fix đc lỗi này

quangrin

sao em cài vao nhưng mỗi luc boot nó lai hiện MAGLDR113 rui 1.2.3.4.5 gogo rui nó mới vao android nhìn rat xâu.bác nào biết bot thăng vào android luôn ko?

tamdoan113

Các bác cho em hỏi đối với bản rom này thì phải phân vùng EXT bao nhiêu ạ. Trên phần hướng dẫn úp rom không ghi nên e không biết nên phải chia bao nhiêu. Em là lính mới trong lĩnh vực này mong các bác chỉ dẫn thêm cho ạ.

remy_syncadroid

Các bác cho em hỏi đối với bản rom này thì phải phân vùng EXT bao nhiêu ạ. Trên phần hướng dẫn úp rom không ghi nên e không biết nên phải chia bao nhiêu. Em là lính mới trong lĩnh vực này mong các bác chỉ dẫn thêm cho ạ.
bạn có thể chia phân vùng ETX 1024 cũng đc. chia phân vùng chỉ để di chuyển apps sang thẻ nhớ thôi mà. nếu bạn cài nhiều apps thì để nhiều. không cài nhiều apps thì bạn để ít thôi cũng đc