• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Bác nên phân biệt giữa 2 từ " mọi mặt " và " Tất cả mọi mặt " nó đứng cùng nhau và đứng một mình nó mang nghĩa khác nhau khá nhiều đấy, và mình nói mọi mặt là đánh giá khá nhiều rồi. Ko sai đâu Bro ngôn ngữ học ạ !
Mỗi HĐH có cái hay riêng của nó, tùy sở thích và nhu cầu của từng người mà lựa chọn, không phải tất cả mọi người đều có cùng sở thích như nhau thế nên vẫn cùng tồn tại nhiều HĐH khác nhau.
Không tranh luận vấn đề này ở đây nữa nhé

coinguondng

Tôi đồng ý với ý kiến của tuaneti, rõ ràng là cho đến hiện nay chắc chắn là android vượt trội hơn hẳn Winmo nếu không muốn nói là kể cả windown phone 7, bằng chứng là số lượng người sử dụng nhiều hơn hẳn (điều này có thể kiểm chứng trên rất nhiều trang mạng), bạn thedung chỉ bắt bẻ chữ nghĩa thôi, cho dù bạn bắt bẻ ko chính xác, ngoài ra, chứng minh hùng hồn nhất cho sự vượt trội của android là bản thân bạn cũng dùng nó (nếu ko thì bạn vào đây làm gì?). Đó là tôi nói về android nói chung, còn riêng về HD2, tôi nghĩ rằng bạn cũng đang sử dụng nó nên mới vào đây, sao bạn ko để nguyên Winmo mà sử dụng nếu bạn thấy nó tốt hơn. Vài lời góp ý để diễn đàn ngày một tinhte hơn. Còn ở đây chúng ta nên cám ơn bác langthang, người đã tạo ra bản rom này cho mình được sử dụng. Riêng bản thân tôi đang dùng HD2 Tmo-us cài android và cảm thấy tốt hơn nhiều so với Winmo nguyên bản hoặc WP7 (đã dùng thử sau đó quay lại andoid)

tuaneti

Tôi đồng ý với ý kiến của tuaneti, rõ ràng là cho đến hiện nay chắc chắn là android vượt trội hơn hẳn Winmo nếu không muốn nói là kể cả windown phone 7, bằng chứng là số lượng người sử dụng nhiều hơn hẳn (điều này có thể kiểm chứng trên rất nhiều trang mạng), bạn thedung chỉ bắt bẻ chữ nghĩa thôi, cho dù bạn bắt bẻ ko chính xác, ngoài ra, chứng minh hùng hồn nhất cho sự vượt trội của android là bản thân bạn cũng dùng nó (nếu ko thì bạn vào đây làm gì?). Đó là tôi nói về android nói chung, còn riêng về HD2, tôi nghĩ rằng bạn cũng đang sử dụng nó nên mới vào đây, sao bạn ko để nguyên Winmo mà sử dụng nếu bạn thấy nó tốt hơn. Vài lời góp ý để diễn đàn ngày một tinhte hơn. Còn ở đây chúng ta nên cám ơn bác langthang, người đã tạo ra bản rom này cho mình được sử dụng. Riêng bản thân tôi đang dùng HD2 Tmo-us cài android và cảm thấy tốt hơn nhiều so với Winmo nguyên bản hoặc WP7 (đã dùng thử sau đó quay lại andoid)

Cảm ơn bạn vì sự nhận xét hết sức tinh tế, Chúng ta dùng HD2 có một cái hay là nó chạy một lúc được nhiều HĐH và được trải nghiệm hầu hết về các HĐH mà nó chạy được do vậy chúng ta dừng ở OS nào và cảm thấy hài lòng ở OS nào nhất thì nghiễm nhiên OS đó vượt trội hơn rồi, HD2 là Vua OS và chính nó cũng cho chúng ta câu trả lời chính xác nhất về OS. ( Tất nhiên chúng ta cũng không thể ép sở thích của ng khác theo mình nhưng sự vượt trội nó nên được đánh giá ở số đông chứ không đánh giá ở sở thích cá nhân )

tuaneti

Mỗi HĐH có cái hay riêng của nó, tùy sở thích và nhu cầu của từng người mà lựa chọn, không phải tất cả mọi người đều có cùng sở thích như nhau thế nên vẫn cùng tồn tại nhiều HĐH khác nhau.
Không tranh luận vấn đề này ở đây nữa nhé

Tranh luận mới vui chứ bác, Xh có tranh luận mới dạy cho chúng ta là phải tìm tòi học hỏi kiến thức nhiều hơn nữa để đem vào vận dụng cho sự tranh luận --> Quy luật của sự phát triển =D>

thedung

ma tranh luận thì mới có vấn đề thời sự mới để bàn chứ ko có tranh luận sao có đề tài mới đc

02caolam

Các bản rom sau này bị lỗi drop data 3G sau khi bật Wifi ko à. Mình đang sử dụng bản 16 sau khi dùng wifi thì 3g vẫn hiển thị trên thanh trạng thái nhưng không vào mạng được.

sevenup7up

Máy e đângg chỵ Android. nhưng k biêt làm j mà h cứ bị đứng ở MAGLD k thể làm gì . E cũng chưa cài Recovery . H e phải lầm gì để cài tiếp vậy các bác . Thanks

thanhastec2002

Em cũng thấy thế, em lại phải quay lại bản 10.1 :(

Các bản rom sau này bị lỗi drop data 3G sau khi bật Wifi ko à. Mình đang sử dụng bản 16 sau khi dùng wifi thì 3g vẫn hiển thị trên thanh trạng thái nhưng không vào mạng được.

langthang262

Máy e đângg chỵ Android. nhưng k biêt làm j mà h cứ bị đứng ở MAGLD k thể làm gì . E cũng chưa cài Recovery . H e phải lầm gì để cài tiếp vậy các bác . Thanks
Bạn mới cài MAGLDR thì đứng ở đó là đúng rùi mà.
Bạn phải chọn USB Flasher, rồi flash tiếp Recovery vào, sau đó khởi động lại chọn tiếp AD Recovery thì mới flash ROM được nhé.
Trong diễn đàn có hướng dẫn hết rồi mà

duylenguyen

mình bị tình trạng xem video clip có tiếng mà không có hình, có ai biết khắc phục không giúp mình với (sài bản 16)

tretoday85

bản này có ổn không đây pin như nào nhỉ những 107mb cài lên thì bộ nhớ trong còn lại là bao nhiêu mình tải mãi chăng dc

kimazure

bản này có ổn không đây pin như nào nhỉ những 107mb cài lên thì bộ nhớ trong còn lại là bao nhiêu mình tải mãi chăng dc
Xin lỗi nhưng mình có đôi lời góp ý:
-cái thứ nhất,bác Lang thang build rom là để anh em xài,người ta có lòng chia sẻ cho mọi người dùng,bạn thích thì dùng,ko thì thôi chứ đừng dùng những giọng điệu như "bản này có ổn ko đây?pin như nào nhỉ???nghe phản cảm quá....
-cái thứ hai,bản rom 107 MB thì là những bản rom nhẹ nhất rồi đó,bạn còn muốn j nữa????,nếu bạn ko tải được thì có thể lên tiếng nhờ anh em trong diễn đàn up lên Media fire,ở đây ai cũng sẵn lòng giúp đỡ nhau cả,chỉ cần mình lên tiếng nhờ,và người ta có khả năng!
xin lỗi vì mình đã nói thẳng!

h2love4ever

mình đang cài ver 15. DÙng được mấy hôm thì bị liệt cảm ứng,đang down ver 16 về xem tnao, k biết là do phần cứng hay phần mềm :(

mlinhcntt

Xin lỗi nhưng mình có đôi lời góp ý:
-cái thứ nhất,bác Lang thang build rom là để anh em xài,người ta có lòng chia sẻ cho mọi người dùng,bạn thích thì dùng,ko thì thôi chứ đừng dùng những giọng điệu như "bản này có ổn ko đây?pin như nào nhỉ???nghe phản cảm quá....
-cái thứ hai,bản rom 107 MB thì là những bản rom nhẹ nhất rồi đó,bạn còn muốn j nữa????,nếu bạn ko tải được thì có thể lên tiếng nhờ anh em trong diễn đàn up lên Media fire,ở đây ai cũng sẵn lòng giúp đỡ nhau cả,chỉ cần mình lên tiếng nhờ,và người ta có khả năng!
xin lỗi vì mình đã nói thẳng!
bác kimazure nhạy cảm quá hii em đang dùng rom này đang rất ổn định

kimazure

bác kimazure nhạy cảm quá hii em đang dùng rom này đang rất ổn định
Cũng chẳng phải mình nhạy cảm j đâu,bởi vì nói ra những lời đó thì mình cũng chả được lợi lộc quái j cả,có đôi khi còn bị rủa nữa chứ:))..Nhưng có một thực trạng là có rất nhiều người xài đồ của người ta,ko cảm ơn thì thôi mà cứ ưa nói những câu xóc óc khó nghe quá!

thedung

Cũng chẳng phải mình nhạy cảm j đâu,bởi vì nói ra những lời đó thì mình cũng chả được lợi lộc quái j cả,có đôi khi còn bị rủa nữa chứ:))..Nhưng có một thực trạng là có rất nhiều người xài đồ của người ta,ko cảm ơn thì thôi mà cứ ưa nói những câu xóc óc khó nghe quá!
người ta có chê đâu chỉ hỏi những người đi trước dùng có lỗi gì ko ,do cách diễn đạt người ta chưa chuẩn thôi,chứ nếu ko nói lỗi thì làm sao biết rom ntn mà langthang còn fix ,bạn kimazure quan trọng hoá quá đấy,chẳng có gì gọi là tuyệt đối cả