• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

toiyeuKC

Thôi ước mơ làm chi bác ạ, Hôm trc hứng lên UP thử và định làm một bài Review nhưng dùng đúng chưa qua một đêm là chán chả muốn dùng nữa, Hôm sau quay về với Android ngay !
bắt tay nào, mình thì đã thử 2 lần đều bỏ của chạy lấy máy ngay trong đêm

toiyeuKC

bản 15 quá good, thank langthang nhiều nhé, mình test nhiều rồi thấy rom của bác là ổn định nhất

bumxu

bản 15.0 này mình không tải được app từ market bác ơi :( phải làm sao đây nó hiện đang tải mà lâu quá trời lâu không thấy động tĩnh gì cả :( còn lại thi trên cả tuyệt vời

tuaneti

bản 15.0 này mình không tải được app từ market bác ơi :( phải làm sao đây nó hiện đang tải mà lâu quá trời lâu không thấy động tĩnh gì cả :( còn lại thi trên cả tuyệt vời

Khi cài bác có Full Wipe không? Bác dùng RootExplorer Permision cho thư mục Cache nốt 3 dấu tích cuối cùng xem sao !

vettau

của mình chuông gọi đến bị rè, khômng biết co phải tại Loa không

tuaneti

của mình chuông gọi đến bị rè, khômng biết co phải tại Loa không

Phần lớn là do rom thôi. Rom android cho HD2 về khoản loa liếc là hơi chán, ko như rom gốc đc. Có bản loa to,co bản loa bé, có bản rè bản ko !

babaobi

WP7 cài trên hd2 pin sử dụng được gần 4h là hết. Chán bỏ xừ, thủ một lần 3 cục pin mới chịu thấu, mở ra thay pin hoài riết trầy luôn nắp pin; chuyển qua sử dụng nand android của Bác langthanh thấy quá đã, nhất là bản 15 này đã khắc phục được lỗi loa bé. Giao diện tiếng Việt rất tốt, độ thông minh cao, bàn phím có những phím tính năng thay đổi tùy theo chươ8gn trình đang chạy. Tuy nhiên phải công nhận bàn phím cảm ứng của WP7 OK hơn.

bach_pro1111

bạn nào cho mình xin link download khác được không? Mình không tài down được link từ chủ topic. Bản mới nhất ý: HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_V15.0_MAGLDR

Thanks mọi người trước.

babaobi

Bạn tải link trong miror (hotfile), tốt nhất là lúc rạng sáng thì tốc độ nhanh nhất, còn ban ngày thì rất là rùa.

bach_pro1111

Mình up Rom thì gặp lỗi này, gọi đi hay đến thì màn hình đen thui, sau đó 1 lúc máy báo lỗi: activity phone( in process com.android.phone) is not responding.
force close , wait repo

Cảm ứng thì thỉnh thoảng nhảy lung tung, bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục với, vật với nó nguyên ngày rồi mà chưa xong.

Thanks các bạn nhiều!

tuaneti

Mình up Rom thì gặp lỗi này, gọi đi hay đến thì màn hình đen thui, sau đó 1 lúc máy báo lỗi: activity phone( in process com.android.phone) is not responding.
force close , wait repo

Cảm ứng thì thỉnh thoảng nhảy lung tung, bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục với, vật với nó nguyên ngày rồi mà chưa xong.

Thanks các bạn nhiều!

Bản này do cố gắng Fix mic từ trong Rom rồi, Có bạn khác cũng bị như thế này, Cài này không phải máy nào cũng bị, Bạn Qua Đây xem làm thử xem sao nhé

h2love4ever

đã up Ver 15 :Máy mình bị lỗi cuộc gọi, bấm số ấn phím gọi xong màn hình hay bị đen xì treo 1 lúc

bach_pro1111

đã up Ver 15 :Máy mình bị lỗi cuộc gọi, bấm số ấn phím gọi xong màn hình hay bị đen xì treo 1 lúc

Bị giống mình rồi, không sao fix được, không biết lỗi này là thế nào. HR lại thì hết, dùng được 1 lúc là bị. Đã task29 trước khi up Rom này, làm rất cẩn thận thế mà bị lỗi Call mới bực.

h2love4ever

Bạn mở bản rom này trên máy tính bằng trình Rar hay Zip rồi vào System\etc\firmware\ bạn extract tất cả những File có định dạng *.acdb ra một thư mục, Copy nó vào thẻ nhớ rồi dùng RootExplorer copy hết những file đó vào đúng đường dẫn tương tự như trên rồi khởi động lại máy nhé !

RootEXplorer down trong market phải trả phí nên mình k down đc bạn ơi

Bản này bị lỗi cái ứng dụng dùng HD2 làm modem, mình kết nối được rồi nhưng k vào mạng dc , có bác nào bị thế k ?