• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

02caolam

có bác nào vẫn đang xài bản 10.1 có thể check dùm bản đó có bị lỗi sử dụng wifi xong thì 3G bị lỗi ko nhỉ? Nếu ko có lỗi đó chắc mình quay lại 10.1/.

hunggau75

V13 hao pin kinh khủng.
Để từ 15h đến 7h sáng hôm sau, còn 17% (chỉ nhận 2 cuộc gọi, mỗi cuộc ~30s)

toiyeuKC

có bác nào vẫn đang xài bản 10.1 có thể check dùm bản đó có bị lỗi sử dụng wifi xong thì 3G bị lỗi ko nhỉ? Nếu ko có lỗi đó chắc mình quay lại 10.1/.
mình không bao giờ gặp lỗi đó từ các bản trước tới giờ ... mình dùng bản clk đó
bạn nào còn bản 10.1 gửi cho mình với

bonmat8888

Gì mà khủng khiếp thế nhỉ? của tui thì rút xạc từ 0h45 đến giờ (14h15) pin còn 88% bản V13 cLK

handsomedn

V13 hao pin kinh khủng.
Để từ 15h đến 7h sáng hôm sau, còn 17% (chỉ nhận 2 cuộc gọi, mỗi cuộc ~30s)
Chắc máy bạn có vấn đề rối Bạn hãy Task 29 rồi úp lại rom này nhé! Nếu chạy bản này mà bạn còn bảo ăn pin thì thôi, đừng dùng Android nữa, vì theo mình biết CM7 là bản cock Android chuẩn nhất đây1 Nhất là phần tiết kiệm pin. Mình dùng Tmous chạy Rom CM7 MAGDL 13.0, pin dùng rất tốt, nghe gọi, lướt web chơi game được hơn 1 ngày, gần 1 ngày rưỡi, vậy là rất ok rồi! Các máy chạy Android chính hãng cũng chỉ được hơn 1 ngày thôi, huống hồ gì là mình chạy rom cock! bản V13 này rất tuyệt, mình sẽ dùng daily, hiện chưa phát hiện lỗi nào!

0913100606

Chắc máy bạn có vấn đề rối Bạn hãy Task 29 rồi úp lại rom này nhé! Nếu chạy bản này mà bạn còn bảo ăn pin thì thôi, đừng dùng Android nữa, vì theo mình biết CM7 là bản cock Android chuẩn nhất đây1 Nhất là phần tiết kiệm pin. Mình dùng Tmous chạy Rom CM7 MAGDL 13.0, pin dùng rất tốt, nghe gọi, lướt web chơi game được hơn 1 ngày, gần 1 ngày rưỡi, vậy là rất ok rồi! Các máy chạy Android chính hãng cũng chỉ được hơn 1 ngày thôi, huống hồ gì là mình chạy rom cock! bản V13 này rất tuyệt, mình sẽ dùng daily, hiện chưa phát hiện lỗi nào!
Không phải là không có lỗi, vì nếu nghe FM thì Bluethoot tự bật lên đó.

thangpxa

không hiểu vì lý do gì mà mình cài bản clk ,cài bản 13 rồi mà vẫn bị lỗi dùng wifi xong thì nghỉ 3g nhỉ ,phải tắt máy đi mới bật lại dc
hix ,

toiyeuKC

à anh em cho mình hỏi, mình mua HD2 Tmous cũng chỉ để chạy android ... nghe bảo có tool Task29 xóa sạch hết bộ nhớ máy ... k biết có công dụng đối với android không anh em ? và dùng Tmous thì có nguy hiểm gì không

Vừa rồi định cài winphone 7 mà thấy nhiêu khê quá, anh em nào có kinh nghiệm truyền đạt với

Casper_HN

à anh em cho mình hỏi, mình mua HD2 Tmous cũng chỉ để chạy android ... nghe bảo có tool Task29 xóa sạch hết bộ nhớ máy ... k biết có công dụng đối với android không anh em ? và dùng Tmous thì có nguy hiểm gì không

Vừa rồi định cài winphone 7 mà thấy nhiêu khê quá, anh em nào có kinh nghiệm truyền đạt với
Theo mình thì Task29 với T-Mobile chả sao cả, miễn là một ngày đừng Task29 vài chục lần thôi, chứ Task29 nhiều chắc chắn là chết flash.

khanhduy301

Hôm nay em chuyển qua dùng thử ROM của bác langthang262, mà không khởi động được. Báo lỗi NAND kernel open failed. Đã làm lại nhiều lần mà không giải quyết được. Chán rồi, quay lại dùng ROM của mấy thằng Tây thôi. :(

thangpxa

up lại radio xem bác

Đúng vậy, mình up radio 2.15 từ phiên bản 8.0, đến nay up rom liên tục nhưng chẳng bao giờ lỗi 3G cả, các bạn thử up radio xem
em xài hd2 tmobile ,có phải radio Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS) là mới nhất rồi dùng ko ah
hiện tại e dang chạy bản clk ver 13.0 này
giờ muốn up radio thì cứ cài dè lên luôn ở bản 13 này ah ,hay phải làm theo tuần tự nào ko

randoms

em xài hd2 tmobile ,có phải radio Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS) là mới nhất rồi dùng ko ah
hiện tại e dang chạy bản clk ver 13.0 này
giờ muốn up radio thì cứ cài dè lên luôn ở bản 13 này ah ,hay phải làm theo tuần tự nào ko

Radio cài như uprom ý mà cài riêng được chỉ cần đưa về chế độ màn hinh 3 màu rồi cài.

thangpxa

Radio cài như uprom ý mà cài riêng được chỉ cần đưa về chế độ màn hinh 3 màu rồi cài.
vậy radio nào cho hd2 tmobile là mới nhất vậy ,em định up cái v2.14
còn cái 2.15 là của hd2 thường thì phải