• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

toiyeuKC

Bản này sao mình cài market enaber vào mà vẫn k down dc mấy cái như maps hay youtube ... thấy hình như không có tác dụng :(

toiyeuKC

Cảm ơn mod langthang !! Lổi không nhận 3G sao khi dùng wifi xong đã được fix .. ( Cài rom xong thì reboot lại hết lổi đó )
thử market xem có down được mấy cái như google map không bác

toiyeuKC

Mấy cái đấy có sẵn trong ROM rồi, download làm gì nữa
à, do bản rom của bác nhiều thứ em k dùng quá nên mỗi lần em cài lại là em wipe hết nên nó không có maps và youtube ... bác mai mốt có gì cho em xin 1 bản chay chưa add thêm đi chứ lần nào flash rom cũng wipe mệt quá :D

tung0904745030

dúng miui ko thấy chậm ah,chậm hơn là cái chắc
chânmj gì . tại rom của bác thôi em đang dùng rom bên xda . chip lên 1,2 ram 512mb , vuốt đảm bảo ngang tốc độ tay ( vuốt menu , trong lúc xem ảnh ) không có độ trễ luôn

02caolam

Bản này bị lỗi này hơi phiền. Đó là nó tự chuyển từ chế độ rung sang chế độ loa. Đã tắt chuông chỉ để rung, đang họp thấy đổ chuông, hix..Chỉnh lại một lúc lại bị. Langthang xem thử nhé.

thedung

chânmj gì . tại rom của bác thôi em đang dùng rom bên xda . chip lên 1,2 ram 512mb , vuốt đảm bảo ngang tốc độ tay ( vuốt menu , trong lúc xem ảnh ) không có độ trễ luôn
ai chơi up lên 1.2 làm gì để nguyên đi,so với ginger này thì thua về độ mượt là chắc

langthang262

Cái này là hiển thị sai thôi do bản MIUI 1.8.5, bản 1.8.12 đã fix lỗi hiển thị sai về CPU, nhưng RAM vẫn hiển thị 512 là không chính xác.
Tất cả các bản ROM android chỉ nhận khoảng 411 Mb thôi

02caolam

Có bác nào bị tự chuyển từ chế độ rung sang chế độ chuông bình thường ko nhỉ?

02caolam

ngoài lỗi tự chuyển rung => chuông thì mình thấy lỗi ko kết nối 3G sau khi wifi vẫn còn. Chắc trở lại bản 10.1 quá.

02caolam

lỗi đó của bác là sao mình không hiểu

Có nghĩa là bạn đã chuyển máy sang chế độ rung (không chuông), một lát sau thấy máy tự động chuyển sang chế độ có chuông. Đang họp để rung rồi, tí lại thấy chuông cuộc gọi, tí bị chửi!!

0913100606

Mình dùng FM sao bluetooth cũng bật lên, tắt bluetooth thì FM cũn tắt theo? Các bác cho em hỏi là em mới chuyển qua bản GINGER CM7 của bác langthang, em muốn hỏi là trong các bản trên thì bản nào là có thời lượng pin cũng như độ ổn định cao nhất ạ?

toiyeuKC

Có nghĩa là bạn đã chuyển máy sang chế độ rung (không chuông), một lát sau thấy máy tự động chuyển sang chế độ có chuông. Đang họp để rung rồi, tí lại thấy chuông cuộc gọi, tí bị chửi!!
ý hỏi lỗi 3G kìa

toiyeuKC

Bản 13 này mình thấy sóng sánh có vẻ yếu, cả 3G và sóng mobi .... được cái bàn phím HTC đẹp ... đang suy nghĩ có nên quay về bản 11 hay 12 không