• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

binhhdda

Bản này dùng mượt và nhanh nhưng chỉ tiếc không có phần mền dailer giông như Sense nên tìm số tel trong contact chán ghê!

bumxu

hix bản này em thấy ổn mà sao lướt web bằng 2G chậm hơn ver 11.1 nhìu bác à :( ver 11 minh test dc 768 điểm mà giờ bản 12 có 585 điểm à :(

junying

[02-August]NDT GINGER 2.3.5 VERSION 12.1 CM7 BASED [Kernel Tytung R10]

Bản này cái gì cung ưng ý hết rồi nhưng có một lỗi rất quan trọng,khi sử dụng trình duyệt vô mấy trang video coi flashplayer10.3 hơi bị giật hình.không biết là do đường truyền internet hay sao đó.mình sử dụng 3G và wifi vô coi video online hoặc youtube load chậm lắm.sử dụng internet không nhanh và mượt như bảnV10.1.Các bác đã thử chưa.em hay dùng internet vậy ,mà bản này chán quá.chơi game cấu hình khủng thì ok không bị giật và treo máy.Đúng là được này mất nọ hehehehe \-/\-/\-/\-/::mad:)

langthang262

Bản này cái gì cung ưng ý hết rồi nhưng có một lỗi rất quan trọng,khi sử dụng trình duyệt vô mấy trang video coi flashplayer10.3 hơi bị giật hình.không biết là do đường truyền internet hay sao đó.mình sử dụng 3G và wifi vô coi video online hoặc youtube load chậm lắm.sử dụng internet không nhanh và mượt như bảnV10.1.Các bác đã thử chưa.em hay dùng internet vậy ,mà bản này chán quá.chơi game cấu hình khủng thì ok không bị giật và treo máy.Đúng là được này mất nọ hehehehe \-/\-/\-/\-/::mad:)
Cài thử trình duyệt khác như Dolphin HD hay Opera thử xem nhé

junying

đành phải dùng phần mềm thứ 3 sao hả bác ? buồn ghê làm mất giá trị của HTC HD2 mất rồi.hu hu hu.TÔI YÊU ANDROID
Em test rồi bác ơi cũng chậm rồi bác ơi.Em nghĩ là do bản rom này có vấn đề về lướt net rồi.bác nghiên cứu thêm cho hoàn chỉnh nhé .Cám ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

đành phải dùng phần mềm thứ 3 sao hả bác ? buồn ghê làm mất giá trị của HTC HD2 mất rồi.hu hu hu.TÔI YÊU ANDROID

Cái gì hay thì dùng, đâu nhất thiết phải dùng mặc định hả bạn, nó vẫn là Android chứ có phải dùng phần mềm của WM, Iphone đâu

thedung

cho mình hỏi thật bác langthang cảm nhận nhé bản này với bản miui thì bản nào nuột hơn tức là độ vuốt cảm ứng cái nào ngon hơn ko bị lag

bumxu

đúng rồi đó bác langthang ơi mình cũng bị vậy đó ở ver 10 và ver 11 xài trình duyệt mặc định ngon lắm bác ạ :( up ver 12 thì nó chậm hẳn luôn :(

thangpxa

hix bản này em thấy ổn mà sao lướt web bằng 2G chậm hơn ver 11.1 nhìu bác à :( ver 11 minh test dc 768 điểm mà giờ bản 12 có 585 điểm à :(

Cài thử trình duyệt khác như Dolphin HD hay Opera thử xem nhé

Em test rồi bác ơi cũng chậm rồi bác ơi.Em nghĩ là do bản rom này có vấn đề về lướt net rồi.bác nghiên cứu thêm cho hoàn chỉnh nhé .Cám ơn bác nhiều

Cái gì hay thì dùng, đâu nhất thiết phải dùng mặc định hả bạn, nó vẫn là Android chứ có phải dùng phần mềm của WM, Iphone đâu

đúng rồi đó bác langthang ơi mình cũng bị vậy đó ở ver 10 và ver 11 xài trình duyệt mặc định ngon lắm bác ạ :( up ver 12 thì nó chậm hẳn luôn :(

Kính thưa các bác ,ko phải chậm là do room này mà do đang bảo dưỡng cáp quang biển quốc tế AAG ,ko chỉ dùng 3g mới chậm đâu mà mấy bác thử vào yahoo mail trên máy tính cũng thấy load chậm vật vã ra ấy chứ nói gì đến xem video
nói chung là cứ bảo dưỡng cáp quang biển quốc tế AAG là băng thông đi quốc tế bị giới hạn nặng ,trong nước thì ko ảnh hưởng mấy

tuaneti

Bản này dùng mượt và nhanh nhưng chỉ tiếc không có phần mền dailer giông như Sense nên tìm số tel trong contact chán ghê!

Dùng dialer khác thay thế, 3 soft dialer đỉnh của đỉnh : Touchpal Dialer, Go Dialer và RocketDial !

bekieukoyeu

Hjx em bị lỗi không cài được bản 12.1, cứ chạy đến phần device loading là treo ở đấy luôn. em đã khởi động lại máy không được. cài lại từ đầu cũng không được. các bro giúp em với không em lại phải chuyển về bản cũ mất thôi...
Em đã full wipe rồi, cài recovery chuẩn luôn, bị vậy khởi động lại vẫn treo.

Chỉnh sửa cuối:

bumxu

à à ra là bảo dưỡng cáp :)) em cũng nghi là như thế lắm mà :)) cám ơn bác đã báo nhé :( tại dạo này ở nhà chơi game mà nó lag không chịu được luôn :(

toiyeuKC

Cài bản 12.1 vô sao mà không có cái phần mềm lockscreen đó bác langthang ơi

toiyeuKC

àh này tại mình dùng titanium backup all nên nó bị mất hết hèn chi không thấy gì khác :D ...