• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

tuaneti

cho mình xin bản clk cái,dow ko đc bực quá

bản clk mình dow mãi mà không dc. chạy chậm lắm.. toàn 27% là tự ngắt . bạn nào dow dc thì up lên cho mọi người
Xin linh leech đi. Rất nhiều ng rải rác ở rất nhiều cái Topic kêu ca về vấn đề này nhưng không ai giúp mấy, Tham khảo Ở ĐÂY nhé :

spider123

ai giúp dùm em với. em up xong rồi dừng lại ở hình con vịt Android xong là k thấy chạy tiếp. có ai giúp e với :((

handsomedn

ai giúp dùm em với. em up xong rồi dừng lại ở hình con vịt Android xong là k thấy chạy tiếp. có ai giúp e với :((

Bạn nhớ full wipe 3 cái luôn nhé. Nếu bị lỗi khi đang up rom thì gỡ nắp máy ra, tháo pin rồi gắn vào khởi động lại. Trước khi up rom nhớ để ý thông số sau :
Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
Có hướng dẫn cụ thể ở trên.
Khởi động lại máy giữ chặt phím tắt máy màu đỏ để vào Menu boot, chon mục
- Chọn 8. AD Recovery
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Xong ấn mũi tên <= quay lại, chọn tiếp Install zip file, chọn file cần chạy, ok;
Khi máy báo xong quay lại reboot máy là ok

bumxu

sao mình cài xong rồi mà không biết chỉnh kiểu lockscreen như trên hình ở đâu hết bạn nào biết chỉ mình với :(

langthang262

sao mình cài xong rồi mà không biết chỉnh kiểu lockscreen như trên hình ở đâu hết bạn nào biết chỉ mình với :(

Bạn vào cái app tên là agleLock ấy nhé, kích hoạt nó lên là sẽ có lockscreen như hình

junying

Trời ơi sao mà nhanh vậy bác.Em mới cài cái 2.3.4 v10.1 .đang xài mượt mà,giờ lại up tiếp.hôm bữa cài cái v11.0 xài chuối quá hạ xuống lại v10.1.xài ok.không biết bác nào xài rồi cho em xin cảm nhận với

junying

NDT GINGER 2.3.5 SERIES

NDT GINGER CM7 Based Version 12.0[01August]
up rom 2 lần mới ok được là sao vậy bác,em dang xài bản v10.1 khi up lên thì chẳng có ứng dụng youtube.googlemap và các ứng dụng cần thiết nào hết.em úp lại lần 2 thi mới có .xin cho ý kiến

tuaneti

Trời ơi sao mà nhanh vậy bác.Em mới cài cái 2.3.4 v10.1 .đang xài mượt mà,giờ lại up tiếp.hôm bữa cài cái v11.0 xài chuối quá hạ xuống lại v10.1.xài ok.không biết bác nào xài rồi cho em xin cảm nhận với

Upgrade lên thôi, Down Rom về wipe cache mà Up lên thôi, Không cần Full Wipe. up xong Nguyễn Y Vân không có gì thay đồi chỉ Rom based version và những thay đổi liên quan đến Rom thay đổi thôi, Có gì đâu mà ngại !

junying

Không cần full wipe vậy sao các bác không dặn sớm làm em up xong rồi.phải cài lại mấy cái ứng dụng mất công ghê.bản này xài cũng mượt nhưng hình như Pin hơi nhanh hết Pin.không bằng V10.1 khi pin con 60% up xong v12.1 dung được 1h là pin yếu phải sạc.tốc độ Dowload thì ok nhanh hơn V10.1, nhưng có cái Market là old version rồi, sao lên 2.3.5 rồi mà vẫn dùng market cũ vậy không biết.Aglie lock thì không được bản Full luôn thì hay biết mấy.Thôi xài tạm vậy dù sao cung cảm ơn Bác Lang Thang nhiều lắm lắm...

gunnroseclose

Không cần full wipe vậy sao các bác không dặn sớm làm em up xong rồi.phải cài lại mấy cái ứng dụng mất công ghê.bản này xài cũng mượt nhưng hình như Pin hơi nhanh hết Pin.không bằng V10.1 khi pin con 60% up xong v12.1 dung được 1h là pin yếu phải sạc.tốc độ Dowload thì ok nhanh hơn V10.1, nhưng có cái Market là old version rồi, sao lên 2.3.5 rồi mà vẫn dùng market cũ vậy không biết.Aglie lock thì không được bản Full luôn thì hay biết mấy.Thôi xài tạm vậy dù sao cung cảm ơn Bác Lang Thang nhiều lắm lắm...
pin hết nhanh thì cài juice defender vào, tiết kiệm pin phết đấy. cài xong tự config theo ý mình nhé.
Mà đã nói nhiều lần là upgrade thì ko cần full wipe làm gì, full wipe thì chỉ cần khi cài mới thôi. WIpe 1 lần tốn bao nhiêu công cài lại mọi thứ

thangpxa

mình cài 2 bản là 10 và 11 đều bị lỗi khi dùng wifi xong tắt đi ko thể dùng 3g dc nữa ,phải khởi động lại nó chịu chịu
ko biết bản 11 này sao nhỉ

02caolam

mình cài 2 bản là 10 và 11 đều bị lỗi khi dùng wifi xong tắt đi ko thể dùng 3g dc nữa ,phải khởi động lại nó chịu chịu
ko biết bản 11 này sao nhỉ

mới test, thấy ok, ko lỗi đấy nữa.