• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

luutrupvc

nói chung cung ôn nhưng sense 3.5 hơi nặng nên pin không được tốt bạn sài rom MIUI langthang như thế nào pin tốt không mình đang kiếm 1 bản ổn đinh pin tôt để sài?còn bản 4.0.3 thì pin củng được hơn bản sense nhưng chưa hổ trợ fash nên ko muốn sài?

Mình đã thử rất nhiều bản rom trên máy mình, kể cả bản 4.0.3 v 1.5. Có thời gian mình up một tuần tới 3 bản rom. Tuy nhiên gần đây mình sử dụng bản rom MIUI của Langthang thấy rất ổn, pin cũng ổn định, rất mượt, hơn nữa bản này có rất nhiều them es để mình trang trí máy không bị chán.

ReichMann

Cài NAND bản NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 của tytung.Thấy xài cũng được, nhưng có 1 điểm là khi xài Whatsapp nếu tắt màn hình (về chế độ sleep) thì khi có ai nhắn tin đến máy ko tự thông báo mà phải bật màn hình lên mới được.Không biết có ai bị như mình ko?Đã bật Notification của Whatsapp rùi, lúc máy bật thì nhận tin nhắn vô tư.

acd

sao moi lan chụp hình là máy shutdow luôn nhỉ ? các chức năng khác thì ok. có ai giúp với!

hardtrack

Cho mình hởi với , mình mơi cài bản này , ko cách nào down trên market dc . Bác nào chỉ dùm cái

changngoc

Thật sự bản MIUI của langthang sài thấy cảm ứng mượt và đỡ hao pin (đặc biệt là MIUI v48). Đánh giá chung là good.
ICS này ngoài chưa có flash thì phần cảm ứng và pin không biết thế nào ? ai đã sd lâu rồi thì cho mình vài nhận xét với. thanks.

lyakhoi

Thật sự bản MIUI của langthang sài thấy cảm ứng mượt và đỡ hao pin (đặc biệt là MIUI v48). Đánh giá chung là good.
ICS này ngoài chưa có flash thì phần cảm ứng và pin không biết thế nào ? ai đã sd lâu rồi thì cho mình vài nhận xét với. thanks.
mình thấy pin không bằng miui nhưng cũng khá tốt cho một trải nghiệm mới
Thấy ICS rất nhiều cái hay

virgo6974

Em cài bản này vô nhưng không làm sao kết nối được wifi. Bác nào biết chỉ dùm em nhé!

changngoc

Hướng dẫn mình:
- Cài soft key nào và cách cài ?
- Hiển thị % pin trên top bar

thanks.

Bạn ơi mình nhấn power chỉ hiện ra không hiện ra nút reboot mà hiện ra bản tắt âm thanh và Ảiplane mode thôi
Mặc định là nó hiện ra Phone Options mà...:-?

changngoc

Từ màn hình ngoài, làm sao để vuốt từ trang này qua trang khác với hiệu ứng 3D vậy ?
Mình thấy trong Transition Effect không có hiệu ứng 3D.