• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

up kernel la gi ha ban
Bạn hỏi khó trả lời quá. Nếu bạn úp bản MAGLDR bằng MAGLDR Recovery thì không cần phải flash Kernel cLK nữa. Còn nếu bạn cài bản MAGLDR bằng cLK Recovery thì phải flash thêm Kernel cLK nữa thì máy mới boot được.

CWM là 5/165/5 cái này là chia sao vậy các bác co thể hướng dẫn dùm được không vậy?
Bạn mở file flash.cfg trong bộ cài Recovery ra bằng Notepad và chỉnh như sau:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 165M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

apdate v1.5 mod đi ngang sửa dùm tiêu đề.thanks
Okie...:D

hduong_langtu

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 165M
cache ya 5M

Mình đã mở file flash.cfg ra xem rồi nhưng cung chăng biết làm cách nào chỉnh lại đươc.trong mục đó mình không thấy dòng nào giống cái bạn chỉ ở trên hết?máy hôm nay vọc e nó hoài cũng biết gần hết rồi chỉ còn cái vụ này là chưa biết..:-?

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 165M
cache ya 5M

Mình đã mở file flash.cfg ra xem rồi nhưng cung chăng biết làm cách nào chỉnh lại đươc.trong mục đó mình không thấy dòng nào giống cái bạn chỉ ở trên hết?máy hôm nay vọc e nó hoài cũng biết gần hết rồi chỉ còn cái vụ này là chưa biết..:-?
Mở file flash.cfg chứ không phải file .txt đâu bạn nhé.

hduong_langtu

ok mình đã mở đươc rồi thank bạn đã nhiệt tình giúp đỡ..

Chỉnh sửa cuối:

hpvnhpvn

Các bạn cho mình hỏi. giờ mình chưa sủ dụng các công cụ như trên bao giờ. mình mới biết sử dụng mỗi cái HD 2 toot kit thì có dùng chương trình đó để up rom này được không các bạn

Các bạn cho mình hỏi. giờ mình chưa sủ dụng các công cụ như trên bao giờ. mình mới biết sử dụng mỗi cái HD 2 toot kit thì có dùng chương trình đó để up rom này được không các bạn
Bạn dùng HD2 NAND TOOLKIT để Task29, sau đó cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery rồi flash rom thôi.

hduong_langtu

Rom này chưa hổ trợ flash player nhỉ tiếc quá fash bản này qua nay thấy mọi thứ đều ổn chỉ có cái fash chưa sài được chán quá đổi rom khác thui..

luutrupvc

Rom này chưa hổ trợ flash player nhỉ tiếc quá fash bản này qua nay thấy mọi thứ đều ổn chỉ có cái fash chưa sài được chán quá đổi rom khác thui..

Bạn đang xài rom gì đó bạn. Máy của mình Tmobile

hduong_langtu

nói chung cung ôn nhưng sense 3.5 hơi nặng nên pin không được tốt bạn sài rom MIUI langthang như thế nào pin tốt không mình đang kiếm 1 bản ổn đinh pin tôt để sài?còn bản 4.0.3 thì pin củng được hơn bản sense nhưng chưa hổ trợ fash nên ko muốn sài?