• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

gunnroseclose

@gunnrosecloss: Sao mình cài Mutiling vào nhưng khi down plugin Việt Nam về thì lại không được. Không biết bạn có tải được không vậy?

Có phải bạn đã down plugin TV về, chọn gõ TV rồi nhưng gõ nó vẫn ko ra phải ko
Bạn phải vào setting của multiling bật cái prediction cho nó đoán từ lên thì mới gõ tiếng việt có dấu được :D:D

stupid1314

Có phải bạn đã down plugin TV về, chọn gõ TV rồi nhưng gõ nó vẫn ko ra phải ko
Bạn phải vào setting của multiling bật cái prediction cho nó đoán từ lên thì mới gõ tiếng việt có dấu được :D:D

Có down được plugin TV đâu, mình có bộ gỏ khỏi cần phải down plugin có cả kiểu gỏ VNI hay Talex nữa. Lát về mình up lên cho các bạn. Phải công nhận bản này tốt quá, chỉ có điều dòng điện có hơi chập chờn nhưng khi thay kernel 1.9OC của rafpigna thì quá chuẩn.

gunnroseclose

Có down được plugin TV đâu, mình có bộ gỏ khỏi cần phải down plugin có cả kiểu gỏ VNI hay Talex nữa. Lát về mình up lên cho các bạn. Phải công nhận bản này tốt quá, chỉ có điều dòng điện có hơi chập chờn nhưng khi thay kernel 1.9OC của rafpigna thì quá chuẩn.
Nhưng muốn gõ đc tv thì vẫn phải down plugin ddictinary tỉéng việt mà cậu :)

stupid1314

Đây, mình có ứng dụng này muốn chia sẽ với các bạn. Các bạn down về cài và thưởng thức nhé, nó giống như IME ( cái này là VIME :p). Chúc vui!!!
@gunnroseclose: mình không tài nào down dc plugin, bấm vào down plugin về nó báo là không có dữ liệu!!!!

gunnroseclose

Đây, mình có ứng dụng này muốn chia sẽ với các bạn. Các bạn down về cài và thưởng thức nhé, nó giống như IME ( cái này là VIME :p). Chúc vui!!!
@gunnroseclose: mình không tài nào down dc plugin, bấm vào down plugin về nó báo là không có dữ liệu!!!!

Ok để chiều về mình up plugin tv cho. Cái vime đó dùng cũng đc nhưng ko ngon =multiling, multiling tùy bíên đc nhiều giao diện hơn, chuyển giữa bàn phím TA và TV cũng dễ hơn

khang_bk

Mình đang cài CoreDroid 1.5 cho HD2 TMOUS Radio 2.14. Mình thấy loa thoại hơi bé vì người bên kia đầu dây nói bình thường mà mình nghe khá nhỏ mặc dù đã chỉnh volume max rồi. Trước Radio này dùng W.M thì nghe rất to và ổn định vì nó là của TMOUS.

Vậy mình muốn thay bản Radio khác thì thay bản nào cho phù hợp với CoreDroid 1.5 và cách thay là về Bootloader rồi flash bình thường thôi hả ? Flash thế có mất đi Android không các bác ? Trong WM thì flash Radio rồi nhưng trong Android không biết có flash trực tiếp thế được không, sợ chết Android thì mất công chạy lại ^^....

Nghe nói TMOUS thì tránh up Radio thấp hơn 2.07 ( Bác PhamQuang khuyên ).... ^^

Thanks !

giangdong_vnn

Công nhận bản 7-3 cài ngon thật, nhưng ram trống quá ít thành thử các ứng dụng khác khi chạy hay bị chậm chạp. Lâu không thấy bản update của tác giả Sergio76 vậy các bác?????

caodungapec

Đúng là tác giả đi liền với Rom thật. Em mới test xem pin nó ăn như thế nào. Còn những cái khác phải nói là rất ok. Cảm ơn tất cả

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Hình như không đồng bộ được với máy tính bạn ah. máy mình cái bản khác đồng bộ bình thường cái này chỉ co USB là ok. còn lại nó thông báo là không thể tìm thấy phần mêm HTC trên máy tính

Chỉnh sửa cuối:

caodungapec

Nhận xét sau 2 ngày sử dụng.
- Giao diện core droid quá chuẩn và đẹp
- Chụp ảnh cảm giác như 8Mp đẹp và nét
- Pin để chế đọ nghỉ từ 2h - 7h sáng hôm sau hết 2%
Nói chung đây là bản ngon nhất em đã từng dùng. các bác có nhu cầu cứ thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

giangdong_vnn

NguyenTung2601

Tác giả giả Sergio76 vừa cho ra bản mới nhất HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.6_Release_Version.rar chủ thớt update cho anh em tải về trải nghiệm, nếu bác nào biết buil lại rom cho nhỏ gọn rút bớt đi một số tính năng cho LEO 512 thì tốt quá
http://hotfile.com/dl/113345298/fb3f69b cho LEO 512
http://hotfile.com/dl/113345516/50e...sire_HD_V1.6_TMOUS_NAND_ONLY_LEO1024.rar.html cho LEO 1024
Tham khảo: http://coredroidroms.com/

Sáng nay lướt qua XDA thấy có thông tin về bản này rồi nhưng bác Sergio76 đang upload nên chưa down được. Hy vọng bản này vẫn giữ được những ưu điểm của bản 1.5. Bản 1.5 không chơi được game Air Attrack HD, mà em rất thích game này.
Hotfile down hơi chậm nhưng cũng được 56% rồi. test ngay!!!!

Chỉnh sửa cuối:

giangdong_vnn

Nếu là Leo 512 thì chắc chắn không chơi được các game nặng như air attack HD lý do là ram còn trống quá ít có 190MB, game này tui cũng rất kết thay cái game skyfore được.
Sáng nay lướt qua XDA thấy có thông tin về bản này rồi nhưng bác Sergio76 đang upload nên chưa down được. Hy vọng bản này vẫn giữ được những ưu điểm của bản 1.5. Bản 1.5 không chơi được game Air Attrack HD, mà em rất thích game này.
Hotfile down hơi chậm nhưng cũng được 56% rồi. test ngay!!!!

gunnroseclose

Nếu là Leo 512 thì chắc chắn không chơi được các game nặng như air attack HD lý do là ram còn trống quá ít có 190MB, game này tui cũng rất kết thay cái game skyfore được.

Nếu leo 512 không chơi được thì leo 1024 cũng không chơi được vì khác nhau ở rom chứ không phải ở ram bạn à,
Leo 1024 có rom gấp đôi thì lúc cài đỡ phải chia partition thôi

NguyenTung2601

Nếu leo 512 không chơi được thì leo 1024 cũng không chơi được vì khác nhau ở rom chứ không phải ở ram bạn à,
Leo 1024 có rom gấp đôi thì lúc cài đỡ phải chia partition thôi

Em cũng nghĩ như bác. vấn đề có lẽ không phải do Ram ít. Bản 1.5 dùng task killer ram cũng được 280mb mà. Ram Miui chơi tốt trò này Ram cũng chỉ hơn 1 tí thôi.

gunnroseclose

Em cũng nghĩ như bác. vấn đề có lẽ không phải do Ram ít. Bản 1.5 dùng task killer ram cũng được 280mb mà. Ram Miui chơi tốt trò này Ram cũng chỉ hơn 1 tí thôi.

Vấn đề là bản 1.5 giải phóng ram không tốt, kể cả có dùng task killer thì lâu lâu nó vẫn tụt xuống tầm 150mb free nên không chơi được là điều tất nhiên.
Miui thì không có sense nên nó sẽ nhẹ hơn kha khá.
Còn bản 1.6 thì chưa rõ vì từ bản 1.0 đến 1.4 không bị lỗi đó, chỉ có 1.5 là dính

khang_bk

Download xong từ trưa nhưng chắc là phải tối nay mới UP được, chờ xem C1 luôn :D