• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

stupid1314

Không phải mình để WM. Ví dụ như mình đang dùng WM. Nhưng mình thích chạy ANDROID chẳng nhẽ cứ phải Task29 lại máy rồi mới chạy được Android à ? Vì mình kết nối HD2 với máy tính trên WM sau đó mới chạy MAGLDR 1.13 thì máy sẽ tự về boot và vào menu của MAGLDR. Sau đó thì chạy Android bình thường. AE đều vậy, mình không làm được nên muốn hỏi và nhờ anh em chia sẻ thôi.

Cảm ơn bạn, mình sợ FLASH đi FLASH lại nhiều lần dễ chết Flash nên cũng hơi lo. Trong bài Task29 tác giả khuyên không nên dùng cho TMOUS vì dễ chết Flash -> Càng không dám làm...

Để mình nghiên cứu thêm và tìm cách khắc phục vậy. Thanks !

Mình chỉ không hiểu là: Mình đã thử với bản này và bản của MIUI ( 2 bản liền ) Và kết quả đều báo là NAND Kernel open Failed và lại tự nhảy vào Menu của MAGRLD.

Vậy chỉ có 1 cách tốt nhất cho bạn là dùng WM trên Nand và Android trên SD, cũng chia sẽ với bạn là task 29 mình làm hoài có sao đâu, máy của mình cũng T-Mobile.
Còn tình trạng như bạn nói là: "Kernel open Failed " nguyên nhân là kernel ghi lên Nand bị lổi. Vì kernel là lõi của Android, kernel lổi thì sao khởi động vào Android được. Chúc bạn vui!

Dù trước đó có cài ROM nào của WM thì sau khi cài MAGLDR rồi cài Recovery rồi thì làm j còn WM nữa.

Bạn lại nhầm rồi, MAGLDR và Recovery làm sao xóa được WM. Nó cũng chỉ đơn thuần là những ứng dụng cài thêm vào thôi.

leviethung2612

Bạn lại nhầm rồi, MAGLDR và Recovery làm sao xóa được WM. Nó cũng chỉ đơn thuần là những ứng dụng cài thêm vào thôi.

Vậy là nếu đã cài WM trước đó rồi cài Android Nand thì trên máy vẫn còn WM à?
Mình nhớ là thực hiện xong bước cài MADLGR thì máy đâu còn boot vào WM đc nữa. :-/

khang_bk

Cảm ơn bạn Stupid đã giúp đỡ và chia sẻ. Mình sẽ thử Task29 và cài lại. Sợ làm nhiều quá bị lỗi Flash. Vì chiều nay làm đi làm lại nhiều quá.

Lỗi ghi Kernel trên NAND là do phần cứng hay do bản Kernel nhỉ ? Hi. Thanks bác....

stupid1314

Cảm ơn bạn Stupid đã giúp đỡ và chia sẻ. Mình sẽ thử Task29 và cài lại. Sợ làm nhiều quá bị lỗi Flash. Vì chiều nay làm đi làm lại nhiều quá.

Lỗi ghi Kernel trên NAND là do phần cứng hay do bản Kernel nhỉ ? Hi. Thanks bác....

Uhm, bạn cứ mạnh dạn mà làm. Cài cho biết cái cảm giác hồi hộp với người ta,:)):)). Chúc bạn thành công;;).

khang_bk

Báo cáo với AE là sau khi Task29 cho sạch sẽ máy, Format thẻ nhớ...... Nhưng vẫn không được....

Cứ khởi động vào MAGLDR 1.13 là nó báo NAND Kernal Open Failed (Màu đó ) Sau đó mới vào được 11 mục của MAGLDR.

Tức là nó đã báo lỗi không mở được Kernal trên NAND và cũng không ghi được.... ===> Em đã up rất nhiều bản ROM NAND ANDROID thì vào được Recovery nhưng khi Install xong cũng vẫn hiện cái dòng báo trên => Không Boot được vào Android mà nó nhảy và Menu của MAGLDR luôn...

Em chán quá rồi. Có bác nào có cao kiến không ? Máy em xách tay bên Mỹ về chỉ cài bản WM của bác PhamQuang giờ mới dám nghịch Android sau khi đọc mấy ngày.......

Buồn như con chuồn chuồn và Chán như con Gián....

gunnroseclose

Báo cáo với AE là sau khi Task29 cho sạch sẽ máy, Format thẻ nhớ...... Nhưng vẫn không được....

Cứ khởi động vào MAGLDR 1.13 là nó báo NAND Kernal Open Failed (Màu đó ) Sau đó mới vào được 11 mục của MAGLDR.

Tức là nó đã báo lỗi không mở được Kernal trên NAND và cũng không ghi được.... ===> Em đã up rất nhiều bản ROM NAND ANDROID thì vào được Recovery nhưng khi Install xong cũng vẫn hiện cái dòng báo trên => Không Boot được vào Android mà nó nhảy và Menu của MAGLDR luôn...

Em chán quá rồi. Có bác nào có cao kiến không ? Máy em xách tay bên Mỹ về chỉ cài bản WM của bác PhamQuang giờ mới dám nghịch Android sau khi đọc mấy ngày.......

Buồn như con chuồn chuồn và Chán như con Gián....

add nick YM mình như nick trong 4r rồi mình chỉ cho

khang_bk

Có ai bị robot voice bản này không ạ ? Và cách khắc phục thế nào ?

Em vô gọi điện là nó bị robot voice + báo lệnh lỗi và đơ máy.... haizzzzzz

stupid1314

Có ai bị robot voice bản này không ạ ? Và cách khắc phục thế nào ?

Em vô gọi điện là nó bị robot voice + báo lệnh lỗi và đơ máy.... haizzzzzz

Vậy là cài thành công rồi phải không bạn? Nếu máy bạn bị tình trạng như vậy thì có lẽ là do radio của bạn không phù hợp với mạng cảu bạn đang sử dụng. Nếu mạng của bạn là Mobi hay Vina thì nên chọn radio 2.10 còn mình Vitt nhưng mình đang sử dụng radio 2.8 máy nghe tốt. Có gì sang toppic radio kiếm rồi down về mà up, chúc bạn mau sữa được lổi.

khang_bk

Em hỏi thêm cái widget hiệnt hông tin pin, ram, nhiệt độ, thẻ nhớ, bộ nhớ trong màu mè ở trên tên là gì thế ? Đẹp quá ^^

Thanks !

Vậy là cài thành công rồi phải không bạn? Nếu máy bạn bị tình trạng như vậy thì có lẽ là do radio của bạn không phù hợp với mạng cảu bạn đang sử dụng. Nếu mạng của bạn là Mobi hay Vina thì nên chọn radio 2.10 còn mình Vitt nhưng mình đang sử dụng radio 2.8 máy nghe tốt. Có gì sang toppic radio kiếm rồi down về mà up, chúc bạn mau sữa được lổi.

Mình tắt chức năng "audio khi nhấn dialer" là hết lỗi đó mà. Hi. Ngồi search trên xda.
Đang thích cái widget như trong hình hiển thị đầy đủ thông tin ... bác cho em xin với... Thanks bác...
Em Viettel, dùng 2.14 của TMOUS

Hết Robot voice nhưng lại bị hiện tượng là khi em nhấn kết thúc cuộc gọi thì máy lại đơ.... Sao vậy nhỉ ? Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Nếu cài Radio thì cài ở bước nào trong các bước sau đây ?

1. Mình task 29 cho sạch sẽ.
2. Chạy MAG
3. Flash Recovery....
.........

Hay vô AD Recovery để flash Radio vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Máy mình HD2 TMOUS. Trước mình dùng bản Gauner1986 thì khi chạy xong thấy bộ nhớ trong của máy trống khoảng hơn 700Mb.

Sao bản này khi mình chạy xong chưa cài đặt gì mà bộ nhớ trong cũng chỉ trống có hơn 400Mb nhỉ ? Sao có bác bảo trống 750Mb....?

Có phải do quá trình Flash Recovery lựa chọn không các bác....

Thanks !

stupid1314

Em hỏi thêm cái widget hiệnt hông tin pin, ram, nhiệt độ, thẻ nhớ, bộ nhớ trong màu mè ở trên tên là gì thế ? Đẹp quá ^^

Thanks !

Mình tắt chức năng "audio khi nhấn dialer" là hết lỗi đó mà. Hi. Ngồi search trên xda.
Đang thích cái widget như trong hình hiển thị đầy đủ thông tin ... bác cho em xin với... Thanks bác...
Em Viettel, dùng 2.14 của TMOUS

Hết Robot voice nhưng lại bị hiện tượng là khi em nhấn kết thúc cuộc gọi thì máy lại đơ.... Sao vậy nhỉ ? Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Nếu cài Radio thì cài ở bước nào trong các bước sau đây ?

1. Mình task 29 cho sạch sẽ.
2. Chạy MAG
3. Flash Recovery....
.........

Hay vô AD Recovery để flash Radio vậy bạn ?

Bạn muốn flash radio thì vào chế độ bootloader mà flash, y như up room WM vậy.
Còn cái widget mà bạn muốn tên là system info wedget bạn à.

Máy mình HD2 TMOUS. Trước mình dùng bản Gauner1986 thì khi chạy xong thấy bộ nhớ trong của máy trống khoảng hơn 700Mb.

Sao bản này khi mình chạy xong chưa cài đặt gì mà bộ nhớ trong cũng chỉ trống có hơn 400Mb nhỉ ? Sao có bác bảo trống 750Mb....?

Có phải do quá trình Flash Recovery lựa chọn không các bác....

Thanks !
Chẳng có máy nào được như vậy đâu bạn ơi, máy của mình cũng chỉ trống khoảng 400Mb thôi. Như vậy là đủ xài rồi, nếu cài thêm ứng dụng thì cho nó qua thẻ nhớ chứ khó khăn gì đâu.

khang_bk

Mình dùng thẻ 2Gb. Không chia Patrion để tạo phân vùng Ext cho thẻ. Vậy khi chuyển App sang SD bằng phần mềm App2SD thì App đó sẽ chuyển sang thẻ nhớ được không bác ? Mới Up bản này trưa nay.

Mình vẫn bị hiện tượng cứ kết nối với EDGE chờ cho dữ liệu EDGE nó chạy chạy được một lát là đơ máy, phải tháo pin ra.... Giờ phải tắt hoàn toàn EDGE đi thì mới ổn định và không bị đơ máy khi khởi động. Bác nào có cao kiến gì không ?

Lúc được, lúc không nhé.... Thanks !

khang_bk

Em cứ vô Market download thì chạy được khoảng 2-3 phút thì nó lại đơ máy và phải tháo pin.... Nơi em sử dụng sóng EDGE tốt....

gunnroseclose

Chẳng có máy nào được như vậy đâu bạn ơi, máy của mình cũng chỉ trống khoảng 400Mb thôi. Như vậy là đủ xài rồi, nếu cài thêm ứng dụng thì cho nó qua thẻ nhớ chứ khó khăn gì đâu.

Máy mình Leo EU nhưng chia partition ext3 1gb nên cài rom này xong free 750mb đây này
Nếu muốn free nhiều để cài apps thì nên chia partition

stupid1314

Máy mình Leo EU nhưng chia partition ext3 1gb nên cài rom này xong free 750mb đây này
Nếu muốn free nhiều để cài apps thì nên chia partition

Thì Leo EU phải chia thôi, còn mình đang nói TM room 1G dư 400 rồi còn chia chi thêm rắc rối:p

khang_bk

Em back up bằng CWR toàn bộ thì nó lưu ra 1 file khoảng 500Mb trong thẻ nhớ với tên là Clockwordmod... Trong đó có các file .img....

Sau này muốn restore thì cứ vô restore rồi chọn file nào vậy các bác. Vì nhiều file chứ không phải 1 file...

Thanks !

stupid1314

Em back up bằng CWR toàn bộ thì nó lưu ra 1 file khoảng 500Mb trong thẻ nhớ với tên là Clockwordmod... Trong đó có các file .img....

Sau này muốn restore thì cứ vô restore rồi chọn file nào vậy các bác. Vì nhiều file chứ không phải 1 file...

Thanks !
Đúng rồi đó bạn: trước hết bạn vào CMW ->wipe data (2 cái wipe luôn, làm cả 2 cho sạch ) -> restone and backup -> chọn bản mà bạn cần restone hay backup thôi.

khang_bk

Thanks Stupid nhé. Đang trải nghiệm bản này. Ban đầu khi mới cài vào thì thi thoảng xuất hiện lỗi lúc Gọi điện. Giờ đã fix hết lỗi và cặt đặt full ứng dụng cần thiết rồi nên muốn Backup lại sau này thích lôi ra Restore cho nó nhanh....

Mình đang dùng bản Radio 2.14. cho Dòng TMOUS của máy mình. Mình có cảm giác loa thoại hơi nhỏ nhỉ ? Trước dùng W.M loa thoại tao toàn phải giảm. Giờ cho kịch kim mà nghe cũng bình thường ( Không phải là nhỏ nhưng nếu nói thầm thì với người yêu thì không được rõ như dùng WM ^^)

stupid1314

@gunnrosecloss: Sao mình cài Mutiling vào nhưng khi down plugin Việt Nam về thì lại không được. Không biết bạn có tải được không vậy?

khang_bk

Sau 2 ngày test thử tất cả mọi tính năng trên HD2 TMOUS bản CoreDroid này thì đây đúng là một bản đáng dùng: Ổn định, giao diện đẹp và mượt. Có lẽ sẽ trung thành với bản Nand này cho tới khi bản Nand Coredroid nhân 2.3 ổn định ra nữa thì test tiếp :D