• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

jonastran

Các bác cho em hỏi bản này đã tiết kiệm pin nhất chưa ạ? Em chỉ cần tiết kiệm pin thôi những thứ khác không quan tâm :)

dung rom non sense di ban . may bac cho em hoi sao em dung ICS 4.0.3 nay khong cho viet tieng viet nhi :D e da dung thu 1 so pm nhung khong duoc :(

fantasies

dung rom non sense di ban . may bac cho em hoi sao em dung ICS 4.0.3 nay khong cho viet tieng viet nhi e da dung thu 1 so pm nhung khong duoc
bạn nói gì mình chẳng hiểu ....
bản này có tiếng việt...
còn nếu bạn muốn cài app không phải từ maket ... thi việc đoaầu tiên khi bạn up rom xong thì vào phần cài đặt .... bảo mật .... cho phép cài ứng không rõ nguồn gốc là ok..
nếu bạn không làm việc đó ngay từ lúc up xong rom mà bạn cài app nó sẽ báo chặn...và bạn vào cài đặt sẽ không nhìn thấy mục đó đâu nữa...
lại up rom lại từ đầu ~X(

longntt105

ko hiểu sao mình up FW 3.25 rồi mà sao dòm kiểm tra vẫn là 3.24 nhỉ ??

tinhta

Cho em hỏi. Em đanh dùng HTC Sensation XL phiên bản android 2.3.5. Phiên bản HTC Sense 3.5. Em muốn up Room 4.0 mới ra dành cho XL thì phải đến đâu có uy tín để Up và Root? Và hiện tại đã có bản Room 4.0 chưa? Hoặc anh chị nào có khả năng giúp tinhta Up va Root con XL mới mua này ko? Nếu được tinhta xin cảm phiền liên lạc với tinhta nhé. Tinhta hiện đang ở Bình Dương. Số phone: 0978627607 mình tên là Tuệ. Xin cảm ơn và hậu tạ 1 chầu nhậu hihi

DucLong

Super V.I.P
Cho em hỏi. Em đanh dùng HTC Sensation XL phiên bản android 2.3.5. Phiên bản HTC Sense 3.5. Em muốn up Room 4.0 mới ra dành cho XL thì phải đến đâu có uy tín để Up và Root? Và hiện tại đã có bản Room 4.0 chưa? Hoặc anh chị nào có khả năng giúp tinhta Up va Root con XL mới mua này ko? Nếu được tinhta xin cảm phiền liên lạc với tinhta nhé. Tinhta hiện đang ở Bình Dương. Số phone: 0978627607 mình tên là Tuệ. Xin cảm ơn và hậu tạ 1 chầu nhậu hihi
Đã có cách S-OF, Recovery và root cho XL rồi, bạn đọc và làm theo thôi, nếu lần đầu nhát qúa không làm được thì xách máy đến mình làm hộ cho, Mình đang ở Bangkok. HiHi

tinhta

Đã có cách S-OF, Recovery và root cho XL rồi, bạn đọc và làm theo thôi, nếu lần đầu nhát qúa không làm được thì xách máy đến mình làm hộ cho, Mình đang ở Bangkok. HiHi

Úi trời ơi! Hehe xa dữ. Thôi dù sao cũng thank bạn nha. Tinhta sẽ nhờ bạn nào ở Việt Nam thôi. Mình ko biết cách làm hic sợ hư ko có máy sài hihi. Có ai giúp tinhta phát huhu

holitraco

Úi trời ơi! Hehe xa dữ. Thôi dù sao cũng thank bạn nha. Tinhta sẽ nhờ bạn nào ở Việt Nam thôi. Mình ko biết cách làm hic sợ hư ko có máy sài hihi. Có ai giúp tinhta phát huhu
Chào bạn, chơi smartphone bạn phải vooc nhiều mới thích. Bạn phải có được cảm giác khi máy mới mua về, sau khi tham khảo tự tay mình unlock để cài các room cook, tham gia thảo luận với mọi người về bản room đó. Cảm giác lần đầu tiên mua một máy mới về, ngồi mày mò unlock theo hướng dẫn, có khi được ngay, có khi không, ngồi cảm nhận, đôi khi suy nghĩ, tại sao ta lại làm vậy, có khi chỉ 50ngàn hoặc 100ngàn là không bị hư cái máy mười mấy triệu. Ôi, cái cảm giác này thích làm sao ;;) Bạn cứ yên tâm làm mở máy unlock và cài phần mềm máy không bao giờ bị hư đâu nếu bạn làm đúng hướng dẫn, cứ đọc kỹ rồi làm theo, không được đến bước nào, máy báo sao, bạn cứ chịu khó lên đây post vào hỏi anh e, họ sẽ chỉ cho bạn tận tình. Phải can đảm lên để làm chủ cái máy mình dùng chứ bạn. Chúc vui

tinhta

Chào bạn, chơi smartphone bạn phải vooc nhiều mới thích. Bạn phải có được cảm giác khi máy mới mua về, sau khi tham khảo tự tay mình unlock để cài các room cook, tham gia thảo luận với mọi người về bản room đó. Cảm giác lần đầu tiên mua một máy mới về, ngồi mày mò unlock theo hướng dẫn, có khi được ngay, có khi không, ngồi cảm nhận, đôi khi suy nghĩ, tại sao ta lại làm vậy, có khi chỉ 50ngàn hoặc 100ngàn là không bị hư cái máy mười mấy triệu. Ôi, cái cảm giác này thích làm sao ;;) Bạn cứ yên tâm làm mở máy unlock và cài phần mềm máy không bao giờ bị hư đâu nếu bạn làm đúng hướng dẫn, cứ đọc kỹ rồi làm theo, không được đến bước nào, máy báo sao, bạn cứ chịu khó lên đây post vào hỏi anh e, họ sẽ chỉ cho bạn tận tình. Phải can đảm lên để làm chủ cái máy mình dùng chứ bạn. Chúc vui

Tinhta chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn nhé. Nói thật tinhta cũng thích vọc lắm. Từ khi biết sài smartphone i900 va HTCSENSATIONXL tinhta tự mình mầy mò và biết cách sử dụng. Nhưng hiện tại tinhta ko có máy tính để tự up room khác va root. Với lại tinhta đang ở trong Quân đội nên ko có thời gian mò nhiều nữa. Nếu có bạn nào biết cách làm mà ở gần Bình Dương thì tinhta xin gặp nhờ giúp đỡ và học hỏi. Tinhta rất cảm kích vì trên diễn đàn có rất nhiều bạn có kiến thức tốt về công nghệ và lại nhiệt tình nữa. Hi vọng tinhta sẽ sơm gặp được quý nhân. Cho phép tinhta để lại số phone 0978627607 mọi sự giúp đỡ nếu có thể xin liên lạc giúp. Mình tên Tuệ. Xin cảm ơn mọi người.

y_nhi_2511

mọi ng có ai chỉ cho mình cách sửa lỗi Font tiếng việt với đc k ạ? ví dụ như vào phần settings ngay ở màn hình home í ạ, chữ cài đặt thì nó sẽ thành ca`i đă.t , mình đã tìm mọi cách như trên forum hướng dẫn nhưng vẫn k đc :(

DucLong

Super V.I.P
Anh qua đó tìm chân dài hả anh?;;)
Mình đi công tác cho cơ quan, hôm nay mới về đến VN. Qua bên đó nhưng vẫn nhớ PDAVIET nên mặc dù wifi tốn xiền nhưng vẫn phải vào, hihi

jinsakura

ựa, up bản 4.5.4 chạy 1 hồi đến cuối cùng nó báo "istall zip aborted" X-(
Có bro nào cho xin link MF của bản 4.5.4 đi, ngồi kéo mãi mới xong mà up nó báo lỗi file zip. nản quá trời.

jinsakura

Thấy nó báo lỗi nên mình super wipe luôn và up lại bản rom khác rồi. kinh kinh.

LinhKu

Up lại đi bạn,bản này là bản ngon nhất đấy,mà không bị chỉnh sửa nhiều :D