• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

Radium

Moderator
bác nào chỉ em chi tiết cách làm cho tất cả các chữ trên phần startus của theme trong menu,ứng dụng,cài đặt...đều trùng màu nền với. Càng chi tiết càng tốt. Thanks

bạn dùng siscontent bung theme ra vào file .skn tab colour gõ "Unfocus application texts" rồi đổi màu là được

damhuytho

các bạn giúp mình thay đổi màu sắc những chỗ này với

hevipway

Theme này của belle,để tí mình xem coi có edit gì đc ko,tạm thời bạn có thể dùng theme với bộ icon tươg tự như theme đó ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?228895-cap-nhat-theme-phong-cach-pdaviet_-s60v5/page2

Hi,đẹp lắm bác ạ,nhưng e cài xong thì bị lỗi chỗ cái đồng hồ ngoài hs,vs lại cái nền theme ko dc đẹp lắm,bác có thể cố gắng edit cho sát vs theme gốc dc ko vậy?dc thì thank bác nhiều lắm:D

duylinh27884

Moderator
Hi,đẹp lắm bác ạ,nhưng e cài xong thì bị lỗi chỗ cái đồng hồ ngoài hs,vs lại cái nền theme ko dc đẹp lắm,bác có thể cố gắng edit cho sát vs theme gốc dc ko vậy?dc thì thank bác nhiều lắm:D
theme gốc của belle là các icon và các phần khác trog theme là định dạng ảnh nvg,mà file nvg thì chỉ các máy sym3 mới mở đc ngoài ra các máy như s60v3,s60v5 và thậm chí là trên pc cũng chưa có tool để mở đc file nvg này đâu bạn nên việc edit lại chỉ là tương đối thôi vì dù có lấy cho vào s60v5 cũg ko đọc đc.Mai mìh post lên vì giờ ko có pc để làm!

hevipway

theme gốc của belle là các icon và các phần khác trog theme là định dạng ảnh nvg,mà file nvg thì chỉ các máy sym3 mới mở đc ngoài ra các máy như s60v3,s60v5 và thậm chí là trên pc cũng chưa có tool để mở đc file nvg này đâu bạn nên việc edit lại chỉ là tương đối thôi vì dù có lấy cho vào s60v5 cũg ko đọc đc.Mai mìh post lên vì giờ ko có pc để làm!

Hì,bác chịu giúp là tốt rồi,thank bác trước:D

Bluenote

Cho e hỏi muốn edit cái nút dailer (nút gọi ở navi bar ) thì phải làm ntn ạ?

mysuncl

[Xin] Theme dạng Default/Lite cho s60v5

Chào các bạn,

Chắc là ko có nhiều người có cùng sở thích như mình nhỉ. Mình chỉ thích cài các loại theme dạng Default/Lite không có icon. Vì mình không thích đổi icon mặc định của máy, những theme này thường rất nhẹ và vì không có icon nên khi chạy sẽ giúp máy chạy nhanh hơn là dùng bản theme full icon.

Nên mình lập topic này đầu tiên là để [Xin] ^^ các bạn có theme nào dạng này thì chia sẻ cho mình với. Ngoài ra nếu mọi người chia sẻ đông đủ thì topic này cũng có thể là nơi tổng hợp các theme dạng Default/Lite vì mình chưa thấy trong forum có topic dạng này.

Hy vọng các bạn ủng hộ.
Cám ơn các bạn! :)

Radium

Moderator
Chào các bạn,

Chắc là ko có nhiều người có cùng sở thích như mình nhỉ. Mình chỉ thích cài các loại theme dạng Default/Lite không có icon. Vì mình không thích đổi icon mặc định của máy, những theme này thường rất nhẹ và vì không có icon nên khi chạy sẽ giúp máy chạy nhanh hơn là dùng bản theme full icon.

Nên mình lập topic này đầu tiên là để [Xin] ^^ các bạn có theme nào dạng này thì chia sẻ cho mình với. Ngoài ra nếu mọi người chia sẻ đông đủ thì topic này cũng có thể là nơi tổng hợp các theme dạng Default/Lite vì mình chưa thấy trong forum có topic dạng này.

Hy vọng các bạn ủng hộ.
Cám ơn các bạn! :)

Theme Nokia Black

wanbeytuananh

cho e hỏi muốn chỉnh sửa theme như hình nền theme, hoặc là trong suốt theme thì dùng công cụ nào vậy, có pic hướng dẫn cụ thể ko nhỉ

Radium

Moderator
cho e hỏi muốn chỉnh sửa theme như hình nền theme, hoặc là trong suốt theme thì dùng công cụ nào vậy, có pic hướng dẫn cụ thể ko nhỉ

Đây là những link cần thiết. Mà một số cũng đã ở trên top chú ý :-?? Chinhr sửa icon hay hình nền bạn dùn AI hay Inkscape cũng đc
www.pdaviet.net/showthread.php?98963-chinh-sua-theme-thay-doi-icon-cho-themes-s60v35-voi-siscontents
www.pdaviet.net/showthread.php?165376-tong-hop-nhung-thu-can-biet-de-edit-theme-hieu-qua
www.pdaviet.net/showthread.php?196427-sua-icon-don-gian-bang-inkscape-mot-so-file-template
www.pdaviet.net/showthread.php?146232-pc-svg2svgb-svgb2svg-svg2dat-tool-convert-svg-cho-theme-maker