• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

hucu

Member
Cho mình xin theme N97 cho S60v5

Bạn nào có bộ theme N97 dung cho S60V5 cho mình xin với:
http://www.mediafire.com/i/?3cn566k5ei3h8a2
i

hucu

Member
Mình cảm ơn bạn, do mình là người mới nên chưa biết cách chèn ảnh như thế nào cả

huutran77

Pro nào có thême full icon n8 dành cho s60v5 bản cfw n97mn không vậy.mình sử dụng bản cook icon anna, lâu lâu muốn đổi sang icon n8 nhưng cái icon game thì vẫn vậy, nhìn rất vô duyên.

vuchicuong123

2 Cái nút đó tên là softkey và softkey press nha bạn (tùy theo theme nó cũng có thể là control softkey nữa, mấy cái này thường là sẽ có 9 file). Cơ bản mỗi nút bấm của theme đều sẽ có 2 file, 1 file hiển thị bình thường, 1 file hiển thị khi ta bấm vào. Trường hợp của bạn hỏi 2 nút bấm tuỳ chọn và thoát đó tên là softkey và softkey press.
2 file đó nằm trong file .skn\tab resource\Pop-up window\Touch nine pice của theme.
Bạn dùng siscontent mở theme thứ 2 của bạn có 2 nút trong suốt muốn đổi đó, lần tới chổ mình nói ở trên, chọn hết 9 file softkey và softkey press đó, giải nén ra. Sau đó mở theme 1 lên cũng lần tới chỗ đó, chọn từng file một bấm fải chuột chọn replace rồi thay đúng tên file vừa giải nén lúc nảy. Chúc bạn thành công.
làm thế nào để wied trong suốt bạn ơi

teentation

Có ai biết như thế này là sao không.
Mình định cop file effects vào C:resuorce bằng x-plore nhưng sao nó lại ghi là Can't creat dir: C:\resuorce\Effects\
Ai giúp dùm với, thank

ikarushp

Có ai biết như thế này là sao không.
Mình định cop file effects vào C:resuorce bằng x-plore nhưng sao nó lại ghi là Can't creat dir: C:\resuorce\Effects\
Ai giúp dùm với, thank
vào rom patcher bật open4all lên là được

caobang200

cho mình hỏi sao mình ko edit được thanh option ở dưới nhỉ? giúp mình với. edit cai

thành cái giống dưới

2 Cái nút đó tên là softkey và softkey press nha bạn (tùy theo theme nó cũng có thể là control softkey nữa, mấy cái này thường là sẽ có 9 file). Cơ bản mỗi nút bấm của theme đều sẽ có 2 file, 1 file hiển thị bình thường, 1 file hiển thị khi ta bấm vào. Trường hợp của bạn hỏi 2 nút bấm tuỳ chọn và thoát đó tên là softkey và softkey press.
2 file đó nằm trong file .skn\tab resource\Pop-up window\Touch nine pice của theme.
Bạn dùng siscontent mở theme thứ 2 của bạn có 2 nút trong suốt muốn đổi đó, lần tới chổ mình nói ở trên, chọn hết 9 file softkey và softkey press đó, giải nén ra. Sau đó mở theme 1 lên cũng lần tới chỗ đó, chọn từng file một bấm fải chuột chọn replace rồi thay đúng tên file vừa giải nén lúc nảy. Chúc bạn thành công.

quynhmai250

Ai giúp đỡ mình với ,mình rất thích mấy cái effects themes sấm sét...,nhưng sao mình chép vào máy theo hướng dẫn
E:resource/ ,vào Rom active cho c2z4bin ->add to auto và bật hiệu ứng cho themes
Nhưng không có hiệu ứng sấm sét,hay bướm bay,cá bay gì hết ~X(,mình đã cài rất nhiều effect nhưng ko cái nào dc hết

Mình sài Nokia 5233 và firmware này Teddy V3 final - all bug fixed ROFS2
Ai giúp mình với

huuthuan1004

Ai giúp đỡ mình với ,mình rất thích mấy cái effects themes sấm sét...,nhưng sao mình chép vào máy theo hướng dẫn
E:resource/ ,vào Rom active cho c2z4bin ->add to auto và bật hiệu ứng cho themes
Nhưng không có hiệu ứng sấm sét,hay bướm bay,cá bay gì hết ~X(,mình đã cài rất nhiều effect nhưng ko cái nào dc hết

Mình sài Nokia 5233 và firmware này Teddy V3 final - all bug fixed ROFS2
Ai giúp mình với
Bạn chép thư mục effects vào c/resource/ sau đó vào rompatcher apply C2Z, rồi vào theme, tắt hiệu ứng rồi bật lại là được. Vậy mà ko được nữa thì mình bó tay!

s60th5

ai mod giúp mình cái themes này với !

Bác nào mod giúp em cái theme : Black Aero trong (CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011) ) em ko tìm đc file riêng các bác tìm hộ em luôn nha !đây là bộ hình tham khảo để làm icon chính của menu nhé : http://www32.zippyshare.com/v/93508900/file.html
em muốn có 1 theme với icon menu chính gồm: ( nhật ký , danh bạ , nhắn tin , nhạc , văn phòng , media , công cụ , trò chơi , ứng dụng , bản đồ , internet , cài đặt ) tương ứng với 12 loại vũ khí +12 hoặc 15 của game gunny Bác nào mod giúp em cái >>>>> em rất cảm ơn ..... !

Chỉnh sửa cuối:

AyTeeZ

có thể biến theme của symbian ^3 dùng đk cho s60v5 ko.

hôm trước vào dailymobile thấy có cái theme meego của fsx cho ^3.cài trên 5233 thì thấy ko full icon,ai cho mình biết có cách nào để chỉnh sửa ko.

ace_hp7

Active Member
k đc bạn ạ ,entry của ^3 ở dạng nvg ,cái này rất lạ ,m chưa thấy phần mềm duyệt ảnh nào hỗ trợ , còn entry của v5 ở dạng svg và svgb thế nên khi dùng theme ^3 cho v5 thì k hiện icon