• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Game.

DEVIL_BESIDE_YOU

cho mình hỏi ?????mấy cái game mà dung lương lớn quá mình íntall trực tiếp ko được tai bộ nhớ máy mình có 19mb thôi(mình xài N70 ME)giờ mình copy vào thẻ nhớ nhưng sao mình install lại ko được vậy ???????cám ơn trước nha ......bạn nào biết chỉ giúp mình ...với lại mình dl mấy game về chơi .....sao mình dùng các số bàn phím chơi ko đưộc nó bắt chới bằng phim điều khiển 5 chiều rất khó chơi .....

Thanhha_2602

cho mình hỏi ?????mấy cái game mà dung lương lớn quá mình íntall trực tiếp ko được tai bộ nhớ máy mình có 19mb thôi(mình xài N70 ME)giờ mình copy vào thẻ nhớ nhưng sao mình install lại ko được vậy ???????cám ơn trước nha ......bạn nào biết chỉ giúp mình ...với lại mình dl mấy game về chơi .....sao mình dùng các số bàn phím chơi ko đưộc nó bắt chới bằng phim điều khiển 5 chiều rất khó chơi .....
Những GAME này dành cho NGAGE mà bạn.Khi bạn install thì bạn chọn bộ nhớ của MEMORYCARD nhé,đồng thời bộ nhớ của thẻ phải đủ cho game đó nữa:D

DEVIL_BESIDE_YOU

Những GAME này dành cho NGAGE mà bạn.Khi bạn install thì bạn chọn bộ nhớ của MEMORYCARD nhé,đồng thời bộ nhớ của thẻ phải đủ cho game đó nữa:D

thì đây là game n gage dành cho s60 mà .có một số game mình chơi vẫn được........thì bộ nhớ may mình ko đủ thẻ thì vi vu vì là thẻ 1gb mà ....nên mình hỏi có cách nào cài đặc được ko????với lại có cách nào chơi game trên phím số ko?????chứ sao mình điểu khiển bằng phim số ko được ?????chỉ điểu khiển trên phím 5 chiều được thôi .........

tieuoanh

Super V.I.P
có 1 cách nữa là dùng chương trình UnmakeSIS giải nén file sis ra
rùi copy vào thư mục System\apps\ trên thẻ nhớ để chơi nữa :D

btanhbk

Lỗi khi chơi Game Metal Bluster 2 trên N70ME!

Bác nào có kinh nghiệm, hoặc đã gặp sự cố này xin giúp đỡ. Khi chơi game này được một lúc, kô biết có phải hết RAM kô, vì lúc có lỗi, e kiểm tra chỉ còn khoảng 26 MB Ram trống???. No cần nhiều RAM thế sao, Thế thì phù hợp thế nào với S60???
Các bác xem hình e chụp màn hình e đính kèm:-/:-/:-/!

Thanhha_2602

Bác nào có kinh nghiệm, hoặc đã gặp sự cố này xin giúp đỡ. Khi chơi game này được một lúc, kô biết có phải hết RAM kô, vì lúc có lỗi, e kiểm tra chỉ còn khoảng 26 MB Ram trống???. No cần nhiều RAM thế sao, Thế thì phù hợp thế nào với S60???
Các bác xem hình e chụp màn hình e đính kèm:-/:-/:-/!
Không phải hết RAM.Đấy là lõi của trò chơi thôi.Bạn remove đi cài lại là ok.Nếu không được bạn dow bản khác về cà lại nhé:D

ngoalongvietnam

Các bác ơi cho em hỏi là game *.sis và *.jar khác nhau chỗ nào thế ạ ? Em mới bắt đầu xài ĐT nên chưa rành lắm, mong các bác thông cảm hướng dẫn giúp. Và cho em xin thêm thông tin về game include bluetooth :D Hi vọng là em post ko sai địa chỉ. Xin cảm ơn

Các bác nếu đc thì giải đáp giùm em với . Thanks.

thinh1986

có bạn nào cho minh xin cái code của trò Sango Romance Of Three Kingdoms được không imei của mình là 353360004732088 cám ơn nhiều (trò này mình dowd của tieuoanh ở trang 4shared) mình dùng máy n-gage bạn nào biết giúp mình với nhé

thinh1986

có bạn nào cho minh xin cái code của trò Sango Romance Of Three Kingdoms được không imei của mình là 353360004732088 cám ơn nhiều (trò này mình dowd của tieuoanh ở trang 4shared) mình dùng máy n-gage bạn nào biết giúp mình với nhé

Thanhha_2602

Bạn pm trực tiếp cho MOD tieuoanh để lấy cod nhé:D

btanhbk

Kô bác nào có bản Metal Bluster mới nhất ah? Em dùng BM2 cho N70, nhưng hay lỗi lắm.

Thanhha_2602

Kô bác nào có bản Metal Bluster mới nhất ah? Em dùng BM2 cho N70, nhưng hay lỗi lắm.
Bạn phải nói rõ xem bạn đang dùng bản nào?version bao nhiêu?lỗi như thế nào?
Lần sau nếu post chung chung như vậy thì bài của bạn sẽ bị del đấy

btanhbk

Bạn phải nói rõ xem bạn đang dùng bản nào?version bao nhiêu?lỗi như thế nào?
Lần sau nếu post chung chung như vậy thì bài của bạn sẽ bị del đấy

Ok, e dùng Metal Bluster 2, nhưng xem help (about) của nó nó báo Ver 1.31, 2004 Pocket Studio/TSSX.

Hay cái này chỉ dùng cho N-gage?:(

tieuoanh

Super V.I.P

mình đã PM cho bạn rùi đấy
có file patch để cài sau cùng chứ ko đăng ký = code đâu :D

btanhbk

ko phải đâu
mình dùng 7610 chơi game MB ngon lành :D

hay bác cho em bản ấy đi. Hay xung đột với phần mềm nào trên máy nhỉ? E dùng cho N70ME. Hay máy bị lỗi, hom trước e cũng Format 4 ngón, xong nó vẫn thế.

Sakuragi

Không hiểu sao máy N-gage C của em cài các game dành cho S60, cả .sis và .jar chạy đều ngon lành, nhưng với các game cho N-gage, nếu cài trực tiếp bằng file .sis thì bị báo không đủ memory, cần phải xóa bớt, mặc dù memory trống tới 2,7MB ( theo thông báo của FExplorer ). Còn nếu dùng UnmakeSIS để tạo extract, em chỉ thấy có mỗi thư mục trọng Apps, copy vào thẻ nhớ, có hiện lên icon của game nhưng chạy thì báo lỗi system error.
Thử format máy bằng lệnh *#7370# thì máy chỉ restart chứ không phải format :(
Có bác nào biết máy em bị sao không ạ ?

Kojiro

Super V.I.P
Không hiểu sao máy N-gage C của em cài các game dành cho S60, cả .sis và .jar chạy đều ngon lành, nhưng với các game cho N-gage, nếu cài trực tiếp bằng file .sis thì bị báo không đủ memory, cần phải xóa bớt, mặc dù memory trống tới 2,7MB ( theo thông báo của FExplorer ). Còn nếu dùng UnmakeSIS để tạo extract, em chỉ thấy có mỗi thư mục trọng Apps, copy vào thẻ nhớ, có hiện lên icon của game nhưng chạy thì báo lỗi system error.
Thử format máy bằng lệnh *#7370# thì máy chỉ restart chứ không phải format :(
Có bác nào biết máy em bị sao không ạ ?

Muốn restart bằng *#7370#, bạn phải remove font tiếng Việt cài trong máy bạn ra.
Có những game bạn phải cài đặt, không thể copy được bạn à.

Sakuragi

Em biết, và có thử cài chương trình xóa font tiếng Việt của bác nào đó, check trong thư mục font chỉ còn 1 file là VN font.gdr, không rõ có phải là font hay chỉ là file cấu hình ? Khi thử xóa file này thì được thông báo là đang sử dụng, không thể động vào được.

Sau khi thử lại, xóa hết được font, đã format được máy, nhưng kết quả vẫn y như cũ :( Không thể cài được game dành riêng cho N-gage, luôn bị báo là hết bộ nhớ, dù bộ nhớ trống tới 3MB :( Ngược lại, các ứng dụng và game cho s60 chung thì cài được, chạy rất tốt. Có bác nào biết máy em bị gì không :( Em đã thử extract một vài game cho N-gage ra, copy vào thẻ. Đã hiện lên icon của game, nhưng khi open thì vào được đến chữ N-gage rồi lại bị thoát ra :(

Last edited by a moderator: