• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu Cầu & Thảo Luận chung về các Games dành cho iPhone - iPod Touch

kidhack

vậy không có chương trình hack như art money trên pc hay chuong trinh hack tren s60v3 à

Tùy game mà cách hack khác nhau chứ không có chương trình chung đâu bạn .
Chơi game để giải trí HAck xong rùi bạn sẽ chơi chán lắm .

Tham khảo :
Cách Hack Game Vay

MORNING .... cho những ai đang chơi Game Vay ,các Bạn đã chán việc phải chạy vòng vòng đánh nhau với mấy con quái vật mà Bạn cứ đánh tới đánh lui hoài để kiếm thêm tiền mua áo giáp mới cho party của Bạn ,với cách này Bạn sẽ không cần phải lo lắng thiếu tiền để mua dụng cụ ,cách này không chỉ Bạn có nhiều tiền còn cho Bạn max hp, state,và level ,cuối cùng ,nếu các Bạn muốn unlock Bonus Features ở trong Menu ,đây là những File upload sẽ unlock mà không cần phải hoàn thành Game

đây là cách sửa đổi SaveState bắt đầu New Game với cả đống tiền :
http://www.mediafire.com/download.php?0cy2bkfffyc
đây là cách sửa đổi SaveState bắt đầu New Game với cả đống tiền và những nhân vật MAXED
http://www.mediafire.com/download.php?e0mgqjmcxym
còn đây là File để unlock Bonus Features mà không cần phải beat the Game
http://www.mediafire.com/download.php?abfrbyjz2yz
tất cả những file đó sẽ đưa vào /private/var/mobile/Applications/XXXXXXX-XXXX-XXXX-XXXX-XXXXXXX/Documents
những dấu X là code ở trong Vay.app
các Bạn set Permission hết tất cả là 0644 nhé

Cách Hack Field Runers
Tiền,máu,khoảng cách bắn xa hơn và rất mạnh !

Trước tiên bạn cần có phần mềm :IphoneFolder hoặcWInSCP...

Mình sẻ dùng IphoneFolder

Đầu tiên bạn vào iphone Foleder theo đường dẫn sau :private\var\mobile\Applications\xxxxxxxx\Fieldrunners.app "XXXXX là đia chỉ chứa game mỗi máy điều khác nhau,các bạn cứ vào iphonefolder và bấm tièm kiếm " gỏ chữ Fieldrunners là sẻ hiện ra!

Đầu tiên là sẻ chỉnh tiền và máu trong game này.

Các bạn vào trong game tìm file "grasslands_extended.map" và sau đó dùng Notepad mở ra.

Seach tỉm ra dòng chữ giống bên dưới.

startingHealth="200" startingResources="100000"
"

máu mình đặt đây là 200 mặc đỉnh chỉ có 20 thôi,còn tiền mình đặt là 100000.Sau khi chỉnh xong SAVE lại và thấy kết quả.

Còn các bạn nào muốn tăng tỷ lệ bắn xa và mạnh hơn giống hình bên trên của mình thì hãy tìm file "tower_missile.tower
"

và chỉnh giống bên dưới của mình

<MissileTower sprite="tower_missile.asc">
<TechLevels>
<Level1 minDamage="999999999" maxDamage="9999999999999999999999999999" fieldOfView="10000.0" reloadSpeed="0.0" attackRadius="10000.0" cost="0" turnSpeed="600.0" projectile="projectile_missile" splashDamageRange="32.0" splashDamageModifier="0.5"/>
<Level2 minDamage="999999999" maxDamage="9999999999999999999999999999" fieldOfView="10000.0" reloadSpeed="0.0" attackRadius="10000.0" cost="0" turnSpeed="600.0" projectile="projectile_missile" splashDamageRange="32.0" splashDamageModifier="0.5"/>
<Level3 minDamage="999999999" maxDamage="9999999999999999999999999999" fieldOfView="10000.0" reloadSpeed="0.0" attackRadius="10000.0" cost="0" turnSpeed="600.0" projectile="projectile_missile" splashDamageRange="32.0" splashDamageModifier="0.5"/>
</TechLevels>
</MissileTower>

Bạn nào muốn Mod cho game thì khi vào được trong
:private\var\mobile\Applications\xxxxxxxx\Fieldrunners.app,thì cứ dùng photophop tha hồ thay đổi hoặc có thể chang Icon,thay đổi âm thành tùy biến giao diện game.

Chúc các bạn thành công và mod cheat được nhiều game nữa.

lance

Cho mình hỏi về game Zenonia 2
các bác cho em hỏi cái? hix
em chơi warrior + skill vẫn còn mấy điểm nhưng h em vào skill mà skill point còn có 0 điểm
thế là sao hả mấy bác. Có bác nào dành giúp em vụ này cái
Level hiện tại là 27. E mới cộng:
Dragon Cut 1/3
Phoenix Smash 2/5
Hyper Flying Kick 1/2
Nature's Protection 1/5
Ở bên PASSIVE không cộng điểm nào.

Các bác nào rành giải thích giùm em với

bangquyphi

Các bạn ơi giúp mình việc này với. Mình mới mua Itouch gen 3 32G, lúc mới mua người bán đã JB và cài game bản quyền cho mình, nhưng bây h mình mún down 1 số game trên diễn đàn về và cài vào máy thì nó báo lỗi gì mà có dòng chữ......author mình quên mất rồi, nói chung là kg cài vào đc game nào hét. Mình không biét là bị lỗi gì? Các bạn giúp mình với nhe....hix

m0nk3y86

Các bạn ơi giúp mình việc này với. Mình mới mua Itouch gen 3 32G, lúc mới mua người bán đã JB và cài game bản quyền cho mình, nhưng bây h mình mún down 1 số game trên diễn đàn về và cài vào máy thì nó báo lỗi gì mà có dòng chữ......author mình quên mất rồi, nói chung là kg cài vào đc game nào hét. Mình không biét là bị lỗi gì? Các bạn giúp mình với nhe....hix

Thứ nhất bạn xem trên máy đã có Cydia chưa, nếu chưa thì cthể là chưa Jaibreak. Bạn vào box FIRMWARE - iPHONE 3.x & 4.x để xem cách làm, sau khi đã có Cydia, bạn vào & cài thuốc (như mobileinstalle) để có thể cài đc các app hay games c***k.

le85

mấy anh em ai có game SONGOKU của iphone không cho mình với cám ơn nhiều

phongisme02

các bác cho em hỏi tí. em cài cái psx4iphone v1.1.0 trên cydia, em dùng Iphone 3Gs fw 3.1 tại sao không chơi được ạ. khi vào thì bình thường, khi load roms thì có 4 lựa chọn:
-Portrait & Suond
-Portrait & No Suond
-Landscape & Sound
-Landscape & No Sound
em đã chọn thử lần lượt 4 cái mà cứ chọn xong là bị văng ra ngoài.
Mong các bác chỉ dùm, em thích cái này lắm. \-/

kidhack

mấy anh em ai có game SONGOKU của iphone không cho mình với cám ơn nhiều

Game này có nhưng cài chương trình giả lập Game Boy Advance nha .

Có trên Cydia gpSPhone v6.6.5 Cracked
-Add source: http://repo.sinfuliphone.com
-Trong mục Section --> SiNfuL iPhone cài gpSPhone Cracked
Nếu ai chưa có file Bios download ở dưới và copy file này vào /var/mobile/Media/ROMs/GBA và reboot lại iphone nhé .
Download here

Dragonball Advance Adventures

ftp://nr-eu.emuparadise.org:9333/Ga...gon Ball - Advanced Adventure (U)(Ongaku).zip

bangquyphi

máy mình đã jaibreak đc rồi, đã hiện cydia, mình vào add source mobileinstall nhưng nó hiện bảng downloading packages rồi đứng đó luôn, mình đợi hơn 30' mà nó vẫn vậy. Không biết phải làm sao, bạn giúp mình với...hix

bangquyphi

Thứ nhất bạn xem trên máy đã có Cydia chưa, nếu chưa thì cthể là chưa Jaibreak. Bạn vào box FIRMWARE - iPHONE 3.x & 4.x để xem cách làm, sau khi đã có Cydia, bạn vào & cài thuốc (như mobileinstalle) để có thể cài đc các app hay games c***k.

máy mình đã jaibreak đc rồi, đã hiện cydia, mình vào add source mobileinstall nhưng nó hiện bảng downloading packages rồi đứng đó luôn, mình đợi hơn 30' mà nó vẫn vậy. Không biết phải làm sao, bạn giúp mình với...hix

kidhack

Bạn có thể add source khác trong Cydia như iphone.gsm.vn

Tên nó tương đương là App Sync x.x.x

ngduno16

Các bro ơi cho e hỏi là sao mấy games e mua từ trên apps store lại ko cài vào được IP vậy,nó cứ báo lỗi hoài,kêu là phải authorize là sao :(