• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi Vinaphone 3G không cần dùng trình duyệt web

xiaohuang

Cách của bạn chỉ có nhanh hơn thôi, chứ tại sao lại không tốn GPRS là thế nào nhỉ, vì vẫn phải vào mà!
ý mình là không tốn tiền vào trang wap để chọn kênh ấy chứ mình đăng ký gói Mobile TV thì nó đâu tính lưu lượng xem

khoa125

có bro nào hướng dẫn đăng kí từ đầu đến cuối được ko, cú pháp đăng kí 3G để xem TV như thế nào nhanh gọn lẹ, gồm mấy bước các bác hướng dẫn cho mọi người với

th4ngdk

có bro nào hướng dẫn đăng kí từ đầu đến cuối được ko, cú pháp đăng kí 3G để xem TV như thế nào nhanh gọn lẹ, gồm mấy bước các bác hướng dẫn cho mọi người với

sao bạn không vào trang chủ của vina mà làm theo cho chính xác:

Mã:
http://3g.vinaphone.com.vn/

xiaohuang

Bạn gửi lần lượt 3 tin nhắn:
GPRS ON gửi đến 888
M25 ON gửi đến 888
TV ON gửi đến 888

ronaldo07mu

Bác xiao cho em hỏi là cái này chỉ mất tiền đăng ký là 50k hay là xem bao nhiêu mất bấy nhiêu :(

THCN

Bác xiao cho em hỏi là cái này chỉ mất tiền đăng ký là 50k hay là xem bao nhiêu mất bấy nhiêu :(

Đăng ký 50k rồi thì không trừ tiền dung lượng khi xem.

Posted via Mobile Device

tiephien1

các bạn cho mình hỏi 1 tí. mình đang dung sim Vina khuyến mãi. đã đăng kí gói M25 và đã thành công. nhưng hôm trước mình lại gửi tin nhắn GPRS ON đến 333 thì bây giờ mình là gói M25 không nhỉ?

tuyetha

Dùng trên N79 rất ngon, cám ơn bác nhé. Mà bác xem có tăng thêm kênh được không thế.=D>

Tăng hay không là do nhà mạng cung cấp chứ bạn.
Cái này chỉ giúp ta đỡ đi 1 bước là vào trình duyệt cho những ai chưa vào xem lần nào thôi mà.Bạm nào xem 1 lần rồi thì vào thẳng realplay cũng như thế này

Posted via Mobile Device

xiaohuang

Dùng trên N79 rất ngon, cám ơn bác nhé. Mà bác xem có tăng thêm kênh được không thế.=D>

Tăng hay không là do nhà mạng cung cấp chứ bạn.
Cái này chỉ giúp ta đỡ đi 1 bước là vào trình duyệt cho những ai chưa vào xem lần nào thôi mà.Bạm nào xem 1 lần rồi thì vào thẳng realplay cũng như thế này
Posted via Mobile Device
Thực ra vẫn có thể tăng số kênh lên được, cái quan trọng là phải lấy được link dạng rtsp của các kênh truyền hình mới xem được
Tạm thời mình mới thêm được kênh BBC, các bạn có thể xem trên bất kỳ mạng nào chứ không riêng gì mạng Vina
Mình đang nghĩ cách lấy mấy kênh của VTC nhưng chưa được, VTC bảo mật chặt quá

tuyetha

Có một pm chạy trên pc,dung lương khá nhẹ,nhưng nó có thể hack được những link được bảo mật.Chán quá lâu quá mình kô thế nhớ tên.Có ai biết và đã sử dụng pm này và nhớ tên kô,có thể sẽ giúp đc chủ topic
Posted via Mobile Device

taiphong

Mạng nào cũng dùng được, chủ yếu là nơi bạn ở đã có 3G chưa thôi.

em không hỉu lắm, vậy nếu em dùng VT thì xem bằng GPRS của VT đúng không ạ (VT chưa có 3G thì phải) và khi đó cước truy cập GPRS thì sao ạ (như các bác nói là đối với Vina là trọn gói 25K cho cước truy cập) và một vấn đề nữa là IP 2,5G có xem được không ạ (nếu xem bằng GPRS thì em nghĩ máy 2G đều xem được) và tổng kết cho em hỏi các vấn đề:
1. Máy 2G có xem được không?
2. Ngoài mạng Vina thì làm cách nào để xem, tính cước như thế nào với các mạng khác? (đừng nói với em là truy cập GPRS nhé, vì giả dụ cước GPRS rẻ như của VT mà xem 1 tập phim chắc ... quá)